ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2549046 ครั้ง)

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Strike Momoko นี่ ใคร First lot นี่ระวังกันด้วยนะครับ อาจจะได้เวอร์ชั่น Limited Edition 

ค่ายนี้นี่ ขายก่อนตรุษจีนทีไร ชอบเจออะไรแปลกๆทุกทีสิน่า  แต่ล็อตหลังตรุษจีนจะแก้มาเสมอ [

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ shinoni

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 9
สั่งล๊อตแรกไปอย่างละกล่อง :iconcry:

สไตรค์โมโมโกะ ถ้าจะให้ดีต้องซื้อหลังตรุษจีนกี่เดือนอ่ะครับ

• กัน-โอตะ
  • *
สั่งล๊อตแรกไปอย่างละกล่อง :iconcry:

สไตรค์โมโมโกะ ถ้าจะให้ดีต้องซื้อหลังตรุษจีนกี่เดือนอ่ะครับ

อันนี้น่าจะหลุด QC อ่ะครับ เพราะเร่งปิดยอดก่อนตรุษจีน

ใครซื้อไปลองเช็คๆดูก่อนจ่ายตังก็ดี

แต่ล็อตที่ฉีดหลังตรุษจีนน่าจะดีขึ้น  เหมือนทอลกีส 3  ล็อตแรกข้อต่ออ่อนมาก  หลังตรุษจีนเอาแม่พิมพ์ไปซ่อมข้อต่อแน่นขึ้น แต่กรณีนี้หลุดQC ลองเช็คก่อนซื้อก็น่าจะโออยู่

https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
นิ้วจะซ่อมได้ไหมครับเนี่ย  :iconpale:
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

• กัน-โอตะ
  • *
นิ้วจะซ่อมได้ไหมครับเนี่ย  :iconpale:

เป็นไปไม่ได้ครับที่จะซ่อม ถึงซ่อมก็ไม่สามารถขยับได้อีกต่อไป

Socket ติดแพคอื่นได้นะ ข้อต่อดาบด้านหลังเอามาติดปีกเอลล์ได้อยู่แต่ต้องโมนิดหน่อย  เรซิ่นมันไม่มีเอลล์แพคไม่แน่ใจโมโมจะทำเอลล์มาขายใหม และถ้าขายจะก็อย Re มาดื้อๆเลยหรือเปล่า

ตรงน่องเขายืดมานิดหน่อย เลยสูงกว่าสไตร์คเก่าพอดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 11:40:22 AM โดย naroki »

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ไหน ๆ ก็พยายามก๊อบมือแบบนี้แล้ว ทำแยกขายด้วยก็ดีนา
ถึงมันจะถืออะไรไม่ค่อยได้ แต่มันแอ๊คชั่นแบบมือเปล่าได้สวยจริง ๆ

ออฟไลน์ naykai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33

• *
อ้างถึง
ขอบคุณมากครับหาอยู่ว่าจะสั่งมาใส่เรดเฟรมอยู่นิ้วมันหัก :iconvsign:
ปล.เวบนี้Strike Momokoมันมีสกายแกรสเปอร์ใส่เอลล์แพคMomokoจะทำสกายแกรสเปอร์ใส่เอลล์แพคแยกขายเหรือครับ

รอตามข่าวไปหละกันครับ ผมก็เพิ่งจะเห็นนี่แหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 04:29:16 PM โดย naykai »

• กัน-โอตะ
  • *
ของ huiyanmodel ครับ
coming soon 2015

http://item.taobao.com/item.htm?spm=a230r.1.14.61.fv4uQv&id=43645293004&ns=1&abbucket=9#detail
ขอบคุณมากครับหาอยู่ว่าจะสั่งมาใส่เรดเฟรมอยู่นิ้วมันหัก :iconvsign:
ปล.เวบนี้Strike Momokoมันมีสกายแกรสเปอร์ใส่เอลล์แพคMomokoจะทำสกายแกรสเปอร์ใส่เอลล์แพคแยกขายเหรือครับ
[/img]

ในรูปสกายแกรสเปอร์ มัน PG หนิครับ

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
^
^
^
คราวนี้จะเจอเทคโนโลยีย่อส่วนหรือเปล่า หลังจาก Tactical arms ของ Red frame โดนขยายส่วนไปแล้ว

ออฟไลน์ kitbunchu

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
มือใหม่ อยากลองต่อโมจีนบ้าง อยากลอง PG จะจัดของลุงบันก็ ไม่มีปัญญา เลยอยากลองพวก โมจีนดูก่อน ไม่ทราบว่ามีตัวไหน น่าโดนบ้างครับ ลองไปหาดูในห้อง ให้คะแนนมีแค่ 2ตัวเอง

ออฟไลน์ hs0gum-jojo

• **
มือใหม่ อยากลองต่อโมจีนบ้าง อยากลอง PG จะจัดของลุงบันก็ ไม่มีปัญญา เลยอยากลองพวก โมจีนดูก่อน ไม่ทราบว่ามีตัวไหน น่าโดนบ้างครับ ลองไปหาดูในห้อง ให้คะแนนมีแค่ 2ตัวเอง
PG MKII ของ TT ครับ ปัญหาน้อยสุด เท่าที่ผมเคยลองมาน่ะ แต่ถ้าอยาก ฝึกมือจริงๆ ทั้งขัดทั้งอุดทำแน่นข้อต่อ ก็ PG Strike GHD เลยครับ รับลอง ทำตัวนี้ได้ดีตัวอื่นสบายครับ แต่ล๊อตหลังดีกว่าเดิมมากน่ะ ผมตุนไว้อีก 1 กล่องล่ะ เขาปรับปรุงล่ะครับ ลองดูครับ

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
ช่วงนี้มีแต่ออกตัวหย่ายๆ ไม่มีhgออกมามั่งเลยรึ

ออฟไลน์ gusatoon

• *
มีใครรู้จักร้านโมจีนสะพานเหล็กตรงสะพาน4 บ้างคับที่อยุ่ตรงซอย มีพี่ผุ้ชายขาย พอดีอยากทราบเบอร์ติดต่อเขา อ่าคับ ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ papababa

• *
  • Like: 1
เหมือน DABAN จะเข็น PG Strike แบบไม่มีแพคตามมาต่อนะ weibo ลงรูปอยู่ :icondisapp:

ออฟไลน์ najabangaras

• *

ใครรู้มั่งตัวนี้ของค่ายไหนครับ งานเป็นไงมั่ง

• *

ใครรู้มั่งตัวนี้ของค่ายไหนครับ งานเป็นไงมั่ง
เคยเห็นมีคนเอามาลงรีวิว เมื่อนานมาแล้ว ขนาด 1/144 นะครับ ไม่ใช่ MG แบบหน้ากล่อง รู้สึกเท่าที่จำได้ ตัวงานเหมือนของเล่นตามตลาดนัด ปีกชุบทอง

ออฟไลน์ heatless

• *
โมจีน mg 1/100 sword impulse gundam นี่มีข่าวเจ้าไหนจะทำออกมาบ้างมั๊ยครับ หรือมีเจ้าไหนทำออกมาแล้ว

ออฟไลน์ W

• *
  • Like: 8
พอดีผมไปเห็นเว็บนึงเขาเอาmg aile strike ver. rm ของdabanเข้ามาขายแล้ว สามารถสั่งได้เลย เว็บอื่นๆหรือเว็บของจีนยังไม่มีเลย ตัวนี้ออกตั้งแต่เมื่อไหร่หรือครับ ผมติดตามข่าวจากหลายๆที่ยังไม่เห็นมีข้อมูลอะไรเลย มีใครพอมีreviewไหมครับ

เพิ่มเติม ทราบข้อมูลแล้วครับที่ผมเห็นเขาเอามาขายเป็นตัวที่แถมจากpg strike rouge dabanนี่เอง ก็ว่าทำไมไม่เจอreview
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2015, 06:18:41 PM โดย W »

ออฟไลน์ bee482

• **
  • Like: 2
พอดีผมไปเห็นเว็บนึงเขาเอาmg aile strike ver. rm ของdabanเข้ามาขายแล้ว สามารถสั่งได้เลย เว็บอื่นๆหรือเว็บของจีนยังไม่มีเลย ตัวนี้ออกตั้งแต่เมื่อไหร่หรือครับ ผมติดตามข่าวจากหลายๆที่ยังไม่เห็นมีข้อมูลอะไรเลย มีใครพอมีreviewไหมครับ

เพิ่มเติม ทราบข้อมูลแล้วครับที่ผมเห็นเขาเอามาขายเป็นตัวที่แถมจากpg strike rouge dabanนี่เอง ก็ว่าทำไมไม่เจอreview

รอ review เหมี่อนกันครับอยากรู้ว่าต่างกับโมๆยังไง :iconshy: