ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2577730 ครั้ง)

ออฟไลน์ Acid

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
โมจีน 12 ปีมาได้ขนานนี้แล้ว  :iconpanic:

ออฟไลน์ kajee

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ไม่ทราบว่า Blade Liger ของ 2 เจ้านี้แตกต่างกันยังไงจุดไหนบ้างครับ แล้วเรื่องคุณภาพต่างกันแค่ไหนครับ ในเว็บยังไม่มีใครรีวิวตัวซ้ายเลย

ผมมีทั้ง 2 ตัวครับแต่ต่อแค่ ตัวทางซ้ายนะครับ ทางซ้ายเป็น 1 /108 ครับ ตัวเล็กกว่าไม่มีพวกสปริงหรืออุปกร์ที่ไม่ใช้พลาสติกแถมมาเลยสักชิ้น
แต่ต่อง่ายครับเทบไม่ต้องเปลืองแรงในการต่อมีค้วานรูบ้างเล็กน้อย

ทางขวาของ bt 1/72 ใหญ่กว่าเยอะคุ้มกว่าเยอะครับ รายละเอียดความคมของงาน bt ดีกว่าครับแถมพวกสปริงจัดเต็ม  ราคาต่างกัน 200 ได้มั้ง

ตัวทางซ้ายนี้ถึงจัดว่างานดีแต่ก็ยังไม่คุ้มครับ   สำหรับผมถือว่าแพงมากสำหรับโมจีนครับ

ที่ยังไม่ต่อ ของ bt แค่เห็นแผงผมก็ลมจับเแล้วครับเยอะเกินคุ้ม

buggy

• บุคคลทั่วไป
สมเป็น Momoko มีอะไรแถมให้ตลอด คราวที่แล้วเหลาเขาแหลมให้
ขอเถอะไปออก HGUC

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
รีวิว สเลชเกลมิล ของ MC ครับ 

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=26315.0

...............ตัวเรซิ่นเขาบอกให้ใช้จอยย์ของ Hobby Base นะ ใหงก็อบมาเป็นของรีโวลเทคหว่า

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ SDUINCON

• *
  • Like: -44
  • I Love GT-R R34
กลับมาแล้ว !!!สำหรับ GHD แต่คราวมานี้พร้อมกับ MG ZZ Gundam (ยังไม่เจ๊งอีกเรอะ :icondisapp:) เห็นแผงแล้วจะเป็นผม  :icondizzy: (ทำไมไม่เป็นของ TT :iconcryout:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2012, 04:16:09 PM โดย SDUINCON »

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
แผงเหลืองนั่น.. //กระอักเลือด

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ Aultaisen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
น่าหามาลองบ้างจัง ว่างานจะดีขึ้นบ้างไหมนะ  :iconhihi:

ออฟไลน์ Jinfinite

• *
  • Like: 1
 :iconlol: ได้ชิ้นส่วนมาทำ ZZ ปกติละงานนี้

มี Full ZZ ของลุงอยู่   :iconfreak:

น้องแคทรอดูยาวๆ ว่าแต่ที่มือเก็บบีมเซเบอร์ได้ป่าวหว่า

เท่าที่ดูว่ายังไม่เห็นเลยแหะ

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
แผงเลอะเทอะมากๆเลย GHD  :iconpale: :iconpale: :iconpale:

ออฟไลน์ ipaii08

• *
  • Like: 0
 จะออกจริงเรอะเนี่ย ต่อเสร็จเป็นตัวให้มันยืนได้ก็เก่งแล้ว :icondizzy:

ออฟไลน์ dendro

• *
  • Like: -4
    • facebook
กลับมาแล้ว !!!สำหรับ GHD แต่คราวมานี้พร้อมกับ MG ZZ Gundam (ยังไม่เจ๊งอีกเรอะ :icondisapp:) เห็นแผงแล้วจะเป็นผม  :icondizzy: (ทำไมไม่เป็นของ TT :iconcryout:)

ตัวนี้ออกมานานแล้วนี่ครับ ของGHDน่ะ ผมมีสิงค์สถิตอยู่ที่บ้านทั้งZZ FULLZZ EXSเลยนะครับ แต่ต่อเสร็จแค่FULLZZอีกสองตัวเห็นแล้วท้อ :iconcry: :iconcry: :iconcry:

ออฟไลน์ NixProvidence

• **
  • Like: 3
วันนี้ไปเดินสะพานเหล็กมา ขอเเจ้งโมจีนใหม่ๆที่ผมเห็นก่อนเเล้วกันนะ(ผมเพิ่งไปสะพานเหล็กวันนี้เป็นครั้งเเรกของเดือน โมใหม่ที่ผมเห็นอาจจะออกมานานเเล้วก็ได้นะครับ)

อันนี้ร้านที่อยู่ข้างหน้าสะพานเหล็กสเเควร์นะครับ.....เผื่อว่างๆเพื่อนจะได้เข้าไปสอยกัน ส่วนร้านป้าที่อยู่อีกซอยไม่ได้เดินเข้าไปดู เห้นฝนกำลังจะมาเลยรีบกลับ

ลิโป้
ลิโป้มีม้า
MG Blue Frame Second Revise
MG EX-S Gundam **ส่วนเรื่องราคา เห็นพี่ผู้หญิงบอกยังไม่รู้ว่าราคาเท่าไร เเล้วก็ทำหน้ามุ้ยๆ เลยไม่กล้าถามต่อ**
Blade Liger ชไนเดอร์ (สีส้ม)
PERSON-LICHKEIT
สเลชเกลมิล

เท่าที่เห็นก็เท่านี้ครับ นอกนั้นพวกตัวเดิมๆก็ยังมีของอยู่.....

ออฟไลน์ chochobee

• **
  • Like: -48
ลิโป้มีขี่ม้าด้วยเหรอครับ

• **
ผมเห็นกล่องนึงเป็นเเบบยืนธรรมดา....อีกกล่องดูใหญ่หน่อยเป็นรูปขี่ม้าอยู่น่ะครับ.....

ออฟไลน์ seventhsins

• *
  • Like: -53
กล่องขี่ม้าไม่ใช่ลิโป้ครับ เป็นอีกตัวนึงเลย -0-

• **
อ่อ เหรอครับ งั้นผมคงมองผิด ขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ SDUINCON

• *
  • Like: -44
  • I Love GT-R R34
มาอีกแล้ว โมโมกะ คราวนี้ทำ AGE Spallow แล้วอาวุธอลังการงานสร้าง :iconwink: (ไม่ผิดหวังจริงๆค่ายนี้  :iconhappy:) แต่อย่างที่บอกผมอยากให้หันมาทำภาค UC มั้ง  :iconcryout:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2012, 07:48:52 PM โดย SDUINCON »

ออฟไลน์ Golfngage

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -6
แม่เจ้า แล้วงี้จะไม่ซื้อได้ยังไง :iconcry:

ออฟไลน์ aikawa777

• *
  • Like: -3
วันนี้ไปสะพานเหล็กมา SD gaogaiga มาแล้วร้านหน้าเบียรนะครับ กล่องเยินหน่อย ใครซื้อเชคแผงด้วยนะครับ ผมเชคกล่องแรก เจอหน้ากากตอนรวมร่างหักอยู่ :iconpanic:

รายละเอียดโดยรวมคมชัดหล่อ   :iconlove:

ออฟไลน์ Cheludim

• **
AGE Sparrow เอาอาวุธจากหลายๆตัวมายำสินะ