ผู้เขียน หัวข้อ: [Games] ถ้าจะซื้อ Nintendo DS 3D มาเพื่อเล่น GUndam The 3D Battle จะคุ้มไหม  (อ่าน 14456 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
ส่วนตัวเมีเครื่องเล่นเกมส์พกพาก็ PSP เล่นแต่เกมส์กันดั้มมาตลอด ที่โดนใจก็พวก Gundam Battle Royale, Battle Universe แต่มาเล่น GvG ไม่ค่อยโดนเท่าไหร่ จนกระทั่งมีเกมส์ใน iphone,Ipad ก็ห่างๆไป แต่อยากเล่นเกมส์แนวกันดั้มสนุกๆใน ipad ไม่มีเลย วันก่อนไปเดินเจอเข้าว่ามีเกมส์ต่อสู้ของ Gundam ใน Nintendo เป็น 3D ด้วย พอจะมีใครเชี่ยวค่ายนี้ไหมครับ ว่าถ้าสนุกไหม แล้ว เล่นอย่างอื่นได้อีกไหมครับ

ออฟไลน์ ReJInA

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
Re: [Games] ถ้าจะซื้อ Nintendo DS 3D มาเพื่อเล่น GUndam The 3D Battle จะคุ้มไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 10:34:04 AM »
ผมว่าเพิ่มตังไป ps3 ดีกว่า Gundam VS Extreme
3ds lock Zone game US, JP  ต้องมานั่งดูต่อว่า โซนไหนมีเกมอะไรบ้าง ไม่มีอะไรบ้าง

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: [Games] ถ้าจะซื้อ Nintendo DS 3D มาเพื่อเล่น GUndam The 3D Battle จะคุ้มไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 10:47:48 AM »
PS3 ก็อยากได้อยู่นะครับ ติดแต่ว่าจะนั่งเล่นกับจอTV ตอนนี้คงจะไม่ได้ละครับ เพราะตัวน้อยกำลังซนเชียว เล็งๆเกมส์สวยๆใน PS3 อยู่เหมือนกัน

แล้วถ้าจะเลือกจริงๆน่าจะเล่น โซนไหนดีครับ สงสัยไม่พ่น JP

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 11:07:15 AM »
เกมส์ส่วนใหญ่ก็แบ่งตามภาษาของตัวเกมแหละครับ โซน JP ก็จะมีพวกเกม rpg ญี่ปุ่น(ที่ยังไม่แปล)
เกมพวกที่ไม่มีทาง หรือโอกาสได้ออกภาษาอื่นน้อยๆ ถ้าอยากเล่นเกมของญี่ปุ่นก็ต้องโซน JP แหละครับ  :iconcry:

ออฟไลน์ ekra

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 11:15:15 AM »
เครื่อง 3ds 2โซน ครับ โซนทางอเมริกาตลับเกมจะถูกกว่าครับและเกมจะออกแนวของด้านนั้น ส่วนของทางโซนญี่ปุ่นตลับจะแพงกว่าครับแต่ก็มีเกมน่าเล่นเยอะแต่ติดปัญหาตรงภาษา ส่วนเกมที่มีทั้งสองโซนบางทีโซน อเมริกาจะออกช้ากว่าครับ
ราคาตลับเกมของโซนอเมริกาประมาณ 1400-1500 บาท ส่วนของญี่ปุ่นประมาณ 2000 UP ครับ

ของผมตอนนี้ที่มีคือโซนอเมริกา ช่วงนี้กำลังติดมาริโอ้อยู่ครับ

หรือว่าจะรอ PSPVITA ก็ได้ครับ

http://www.3dsthailand.com/ ส่วนอันนี้เว็บสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 02:55:14 PM »
พูดถึงมาริโอ้นี่ก็น่าสนนะครับ เ่นอะไรอยู่เหรอ เป็นแบบ 64 ที่ port มาหรือเปล่าครับ

สงสัยดูๆไปชักจะไม่คุ้มแล้วถ้าจะมาเล่นแค่เกมส์เดียว

แล้วถ้า psp vita จะมีเกมส์กันดั้มบ้างไหม

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 03:04:09 PM »
พูดถึงมาริโอ้นี่ก็น่าสนนะครับ เ่นอะไรอยู่เหรอ เป็นแบบ 64 ที่ port มาหรือเปล่าครับ

สงสัยดูๆไปชักจะไม่คุ้มแล้วถ้าจะมาเล่นแค่เกมส์เดียว

แล้วถ้า psp vita จะมีเกมส์กันดั้มบ้างไหม

น่าจะเป็น มาริโอ้ 3ds ภาคใหม่ละมังครับ
PSVITA game กันดั้มจัดเต๊มแน่นอนครับพี่ เกท port จาก ps3 ก็เยอะครับ
ถ้าจำไม่ผิด จะมี gundam extreme ด้วย แต่ที่ผมรอคือ Superrobotwar กับ SD gundam G-Gen มาแน่นอนจากรายชื่อเกมคร่าวๆ

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 03:54:20 PM »
ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ผมมีเครื่องเกมทั้ง PSP และ DS
ถ้าชอบเล่นสายกันดัม PSP ต่อไปดีแล้วครับ เกมกันดัมใน DS มีไม่มาก แถมสวนมากก็ กราฟฟิก ไม่ดีเท่า PSP
ส่วนเกมที่ไปเห็น หน้าจะเป็นเกม Gundam the 3D Battle ที่จะลงใน 3DS
(โดยส่วนตัวนะ ผมเคยไปลองเล่นเครื่อง 3DS ละผมว่าไม่เจ๋งเท่าไร เล่นๆไปรู้สึกมึ่นหัวนิดๆด้วย)

สรุปถ้าชอบภาพสวยๆ กราฟฟิกดีๆ เล่น PSP ดีกว่า
เก็บเงินรอ PSvita ไปเลย  :iconwink:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2011, 03:55:32 PM โดย EvaNeverDie »

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 04:37:02 PM »
..ตกลง 3ds มัน hack ได้หรือยังนะ แล้วมันจะมี zelda ภาคใหม่ลงไหมนี่

ที่บ้าน ds กะ psp ยังนอนสงบนิ่งอยู่เลย ไม่ได้แตะมานานและ  :iconsmile:

ออฟไลน์ Kamiyu

• *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 06:36:01 PM »
ผมว่าคุ้มนะ คือเล่นจนเบื่อก็ขายมือสองได้นะ เกมนี้คนต้องการเยอะ
ผมก็ถอยเครื่องกับ gundam 3d the battle มานอนรอจะ 2 เดือนแล้วครับ SD G GEN เนี่ย

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 07:50:45 PM »
ผมว่าคุ้มนะ คือเล่นจนเบื่อก็ขายมือสองได้นะ เกมนี้คนต้องการเยอะ
ผมก็ถอยเครื่องกับ gundam 3d the battle มานอนรอจะ 2 เดือนแล้วครับ SD G GEN เนี่ย

ใช่คุณ Kamiyu จากเวบ Flashfly หรือเปล่า ผมคอยตามอ่านตลอด

แล้วเกมส์นี้สนุกไหมครับ จากที่ซื้อมารอแล้ว

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 08:18:15 PM »
คนเดียวกันครับ  :iconvsign:

ส่วนตัวผมว่าก็สนุกนะครับ ฉากสู้เร็วขึ้นด้วย ได้เห็นแบบ 3D ด้วย (ฉากมันจะลึกๆมีมิติภายใน ต้องดูด้วยตาตัวเองครับ ) คือผมเล่น gundam battle ของ psp แบบติดงอมแงมมันทุกภาคเลยน่ะครับ พอมาลง 3ds ก็ต้องเล่นต่อแน่นอน
แต่อย่างว่าล่ะครับ ตัวเกมเหมือนกั๊กๆไว้อยู่ พวกหุ่นกับนักบินก็มาไม่เยอะเท่าไร อย่างพวก 0079 ก็ไม่มีพวก NT-1 Alex อะไรแบบภาคก่อนๆ หรือ Z ก็ข้าม ZZ ไปทำ CCA เลย คงเก็บไว้ทำภาคต่อเหมือนของ PSP แหล่ะครับ จะได้มากันเยอะๆ

คือถ้าชอบ Gundam Battle อยู่แล้วก็สนุกแน่ครับ อีกอย่างเกมนี้ตอนนี้น่าจะหาได้ในราคาถูกแล้วล่ะครับ ผมได้มาราวๆ 800 เองมั้งฝากคนสั่งจาก amazon.co.jp น่ะครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 08:41:26 PM »
ดีใจจริงๆ เพราะผมตามอ่าน Gundam Battle ที่คุณเขียนอธิบายมาโดยตลอด ผมชอบมากๆเล่นนานสุดก็ Universe หรือ Royale นี่ละครับที่มันต้องผ่านด่านดอกไม้แดงสักอย่างนั่งเล่นตั้งนาน

ประมาณเครื่องเท่าไหร่ได้ครับ ซื้อที่บ้านเราหรือญี่ปุ่นดี

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 08:58:14 PM »
เครื่องญี่ปุ่นในไทยราวๆ 6100 ได้มั้งครับ ซื้อในญี่ปุ่นน่าจะถูกกว่านิดนึงมั้งครับ

ถ้าไม่รีบก็รอวันที่ 22 ประมาณนี้ครับ 3DS สีแดงลาย char + SD gundam g gen Bundle เลยครับ คุ้ม ขายราคาปกติเลยไม่ได้แพงเว่อร์  :iconpunch:

ออฟไลน์ earthsphere

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 9
  • -Inactive-
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 04:44:55 PM »
ผมว่ามีงบ ซื้อมายังไงก็คุ้มครับ ได้เล่นเกมที่เราชอบเกมเดียวสำหรับผมก็เป็นเหตุผลให้ซื้อเครื่องได้แล้วครับ
Follow me At Twitter<<<กด

ออฟไลน์ konohana

• *
  • Like: -7
  • どうして 雪が白いのは 分からない、しかし 白い雪がキレイ�� と 思う 俺は 嫌いじゃない...
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 06:29:00 PM »
เครื่อง 3DS เกมซีรีย์ Monster Hunter ก็เหลือแหล่แล้ว  :iconfreak:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 12:02:02 PM »
สงสัยต้องรอดูอีกสักพัก หรือไม่ก็ต้องเจอคนที่เล่นเกมส์นี้ก่อนจะได้ยั่วน้ำลาย :iconfreak:

ออฟไลน์ Nellum

• *
  • Like: 0
  • HGUC Beginner
    • เมพหมุนsub
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 09:40:00 PM »
ไม่คุ้มครับ เล่น gundam vs บน psp เป็นตัวเลือกที่ดีกว่า
แต่ถ้าซื้อมาเล่น เกมอื่นๆด้วยก็โอเค
ก่อนซื้อไปหาเครื่องคนรู้จักมาลองก่อนก็ดีนะครับว่าแพ้ 3d ไหมเล่นแล้วปวดหัวไหม
ถ้าเล่นแล้วปวดหัวก็ผ่านไปเลยครับ ซื้อมาไม่เปิด 3d เล่นไม่ค่อยคุ้ม
http://inwspin.blogspot.com/ บล๊อคผมเองไปเยี่ยมชมได้ 18+นะ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
ผมมี android mobile phone , ipad1 , psp ver1000เดินไปเห็นคนเล่น nintendo ds เยอะมากเลยเกิดสงสัยว่าน่าซื้อไหมครับ

ออฟไลน์ ekra

• *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 05:04:01 PM »
คุ้มครับเพราะตัวตลับแฟลชของNDS บางรุ่นเล่นกับ เครื่อง 3DS ได้ครับ แล้วตัว3dsxl รุ่นใหม่ก็จอใหญ่น้องๆ PSP ครับ