ผู้เขียน หัวข้อ: มีข้อสงสัยเกี่ยวกับ DLC PS3 ครับ  (อ่าน 4232 ครั้ง)

ออฟไลน์ plusza

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -70
มีข้อสงสัยเกี่ยวกับ DLC PS3 ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 08:48:36 PM »
ผมจะโหลด DLC Gundam 0081 Battle Field Record อะครับตอนแรกสมัครไทยไปเซิร์จเจอแต่ทำไมพอผมสมัครไอดี US(เติมพ้อยเข้าไอดีนี้) แล้วพอผมเซิร์จทำไมมันไม่เจอแล้วละครับผมลองส่ง Recommend มาจาก ไอดี TH พอลอคมา  US  แล้วกดลิ้งมันก็ขึ้น You Can Not Download IN This Time อะไรประมาณนี้อะครับทำจะต้องทำอย่างให้เข้าไปโหลดได้หรือถ้ารู้วิธีส่งกิฟหรือโอนพ้อยรบกวนบอกหน่อยนะครับขอร้อง :iconsoul:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2011, 09:34:09 PM โดย plusza »

ออฟไลน์ Michiko

• *
  • Like: 5
  • Do your best at present for better future.
    • MichikoZaku Channel
Re: มีข้อสงสัยเกี่ยวกับ DLC PS3 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 07:34:44 PM »
Gundam Senki 0081 เป็นเกมภาษาญี่ปุ่น เพราะฉะนั้น ไปหาใน US จะไม่มีนะ แต่ละโซน ขาย DLCs คนละอย่างกันนะคะ  :icondizzy:
คนละเซอฟเวอร์ด้วยค่ะ ถึงได้โหลดไม่ได้ ดูท่าว่าจะเสียเงินฟรีนะคะนี่เพราะเติมเงินผิด account แล้วน่ะค่ะ :iconpale:
Gundam Senki 0081 DLCs จะขายอยู่ที่ Japan PlayStation Store เป็นหลักนะคะ ที่อื่นก็จะเป็นของฮ่องกง (ซึ่งไปเอา DLCs มาจากเซอฟเวอร์ญี่ปุ่น) กับของไทย (ซึ่งขึ้นกับเซอฟเวอร์ฮ่องกง)

ถ้าจะดาวน์โหลด ก่อนอื่นต้องสร้าง account ญี่ปุ่น แล้วไปหาสั่งซื้อ Japan PSN Card มาโหลด (รวมแล้ว 15 DLC MSs = 5,700 เยน ถ้าคิดจะซื้อหมดนะคะ :iconfreak:)
วิธีสร้าง Japan PSN account: http://www.youtube.com/watch?v=uz2xTGbe1Mk
แต่ถ้าจะใช้ account ไทยก็ต้องใช้บัตรเครดิตนะคะ
โอนเงินข้าม account ก็ไม่ได้นะ เพราะว่าคนละสกุลเงินกัน

ยังมีคนเล่น Gundam Senki อยู่อีกเหรอคะนี่ PSN ID ชื่ออะไรเหรอคะ จะได้ไปเล่นช่วยเก็บไอเท็มน่ะค่ะ ของหนูเป็น MichikoZakuI ค่ะ :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2011, 07:53:06 PM โดย Michiko »

ออฟไลน์ plusza

• *
  • Like: -70
Re: มีข้อสงสัยเกี่ยวกับ DLC PS3 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 09:56:04 PM »
ขอบคุณสำหรับคำตอบมากครับ :iconwish:ครับที่เล่นนี่เนื่องจากผมเพิ่งซื้อ PS3 แล้วก็ชอบแนวเรียลนะครับ ส่วน ID เด่วมาบอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2011, 09:59:14 PM โดย plusza »