ผู้เขียน หัวข้อ: หัด Review [ HG Evangelion 00 ] มือใหม่นะคับนะนำติชมด้วยก็ยินดีครับ  (อ่าน 7970 ครั้ง)

ออฟไลน์ teeravit

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
ต้องบอกก่อนว่า เป็นงานชิ้นแรกที่หัดลองโพสในบอร์ดนี้นำครับขอคำแนะนำติชมด้วยจ้า

ชิ้นส่วนที่ให้มาแบ่งสีมาให้(เกือบ)หมดแล้วครับ เพียงแต่บางสีที่น่าจะแบ่งมาง่ายๆมันดันให้เป็นสติกเกอร์ซะงั้น ผมเลยไม่แปะเลย ^ ^" ใช้ Gundam Maker ระบาย (สีขาวทั้งหมดของงานอ่ะครับ)

จุดขยับ เยอะกว่า MG gundam บางตัวอีกนะเนี่ยย !! อาจเพราะเป็น Serie Eva ล่ะมั้งคับ

ลองขยับโพสท่าเล็กๆน้อยๆ อิอิ

-------                         -------------

พาทชิ้นส่วน HG แยกสีมาน้อยม่ากกมายย - -*

ผู้การอิคาริ กับ นักบิน Evangelion 00 อายานามิเร

ลองต่อมาครึ่งตัวละคับ ต้องใช้ Gundam Maker สีดำลงตรงช่วงเอวให้เหมือนต้นแบบครับ เพราะเค้าไม่แยกสีมาให้ผม - -" เหลืองอะหร่ามทั้งพาท

ส่วนที่เป็นสีขาวพื้นเดิมเป็นสีดำครับ ไม่รู้ว่าทำไมเขาไม่ทำขาวมาให้เลย - -*

ลองแอคชั่นท่าเล็กน้อย :P
มุมด้านหน้า

มุมด้านข้าง

มุมด้านหลัง

ห้องนักบิน (แท่งสีดำๆ)

ส่วนตัวแล้วผมชอบจุดขยับช่วงเอวของ HG eva นะครับ เพราะออกแอคชั่นได้เยอะเหมือนกัน

สรุปครับ โดยส่วนตัวแล้วชอบ HG evangelion นะครับ ขยับเล่นได้เยอะดี เพียงแต่ต้องมาทำสีตรงนู้นตรงนี้เพิ่มนิดๆหน่อยๆ ให้พอได้ต่อสนุกครับ :P

ข้อเสียก็มีนะครับ เนื่องจากชิ้นส่วนที่ใช้ประกอบมีน้อยทำให้เบาหวิว เลยทีเดียว ช่วงขาจะเปราะบางครับรับน้ำหนักอะไรไม่ค่อยได้ ต้องจัดท่าให้ดีๆหน่อย ส่วนตรงปลายเท่าชอบหลุดเวลาขยับเล่นบ่อยๆ

ขอบคุณครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2011, 09:27:33 AM โดย teeravit »

ออฟไลน์ tstxwtde

• *
โห โมดักแก่นะครับเนี่ย อุส่าไปหามาได้ สุดยอดมากๆ ครับ

สวยอะครับ.. อยากเห็น 01 :iconwish:

ออฟไลน์ teeravit

• *
มีร้านเดียวในสะพานเหล็กอ่ะคับผมเดินหาเป็นชั่วโมง  :iconvsign:

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0

โอ้..เห็นแล้วเศร้าเลยครับ  :iconcry:

ซีรี่ย์นี้เมื่อก่อนมีเกือบครบเลย
..ประกอบเสร็จใส่กล่องไว้ แล้วมีช่วงนึงทำบ้านเลยเก็บๆใส่ถุึงดำไว้

ปรากฎว่าทำบ้านเสร็จมาเช็คดูมีถุงหายไปใบนึง
ส่วนใหญ่เป็นพวกนี้ แล้วก็มี กันดั้ม ตัว 1/100 หลายตัวเลย
เศร้าเลย.. ไม่รู้ถูกเอาไปทิ้ง หรือ ใครหยิบไป

ออฟไลน์ peng13

• Verified User
  • *
  • Like: 13
สวยครับ ผมก็อยากได้ตัวนี้แต่เป็นรุ่นสีฟ้าน่ะครับ หาไม่ได้เลย

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
แจ่มครับ ถึงรูปร่างจะยังไม่ค่อยสมส่วนเท่าไหร่ แต่ได้ความ classic ครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
นี่สินะของแท้ เห็นแล้วคิดถึงตัวที่ซื้อตัวก๊อปของ bendi มา ตอนนี้ Polycab เสื่อมหมดแล้ว แตกทุกอัน ไม่รู้มันมีขายเฉพาะPolycab มั้ยน้าตามเว็บ