ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งงาน "ถั่วพิฆาต ผลาญเงินเรา" (MG) Gundam Astray Mirage Frame 2nd Issue  (อ่าน 10541 ครั้ง)

ออฟไลน์ one night stand

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 22
สวัสดีครับทุกท่าน หลังจากได้เห็นหัวข้อประกวด จึงตั้งใจว่าจะทำกันดั้มภาค seed มาร่วมสนุกด้วย หลังจากน้ำลดและเริ่มทำงานตามปกติ

ปรากฎว่าไม่มีเวลาทำตัวใหม่ๆเลยครับ จึงได้เอาตัวมิราจเฟรมที่เคยทำไปแล้วมาถ่ายรูปใหม่ให้เห็นกันชัดๆยิ่งขึ้น

มาดูภาพกันเลยดีกว่าครับ

ตั้งใจจะให้เป็นหุ่นที่ต่อสู้ระยะประชิด อาวุธหลักมี ดาบเลเซอร์ 2 เล่ม ดาบสั้นที่เอามาจาก MG Blue Fram และดาบซามูไรทำเป็นดาบคู่จาก Red Frame 1/100

กันดั้มตัวนี้สามารถแปลงร่างได้ด้วยครับ เคยถามหลายคนๆว่าร่างนี้ตามต้นฉบับเดิมเหมือนตัวอะไร บางคนบอกเป็นเสือ บางคนบอกเป็นสุนัข

ส่วนตัวผมว่่าคล้ายสุนัข จึงดัดแปลงให้ร่างนี้คล้ายสุนัขมากขึ้น โดยการทำปากและหางเพิ่มขึ้นมา

ของเดิมจะเป็นบีมเลเซอร์พุ่งออกมาจากข้างหน้า แต่ผมเปลี่ยนใหม่ให้เป็นคาบดาบแทน

ตรงบริเวณตา ผมใช้ออโร่ลาห์ฟิลม์ติดแทนสติกเกอร์เดิมที่ให้มา

ตัวโมเดลทำเป็นสีม่วง แต่ปิดแเฟลชกลับเห็นเป็นสีน้ำเงิน ผมลงรูปที่ถ่ายตอนเปิดแฟลชให้ดูด้วยครับ

หากมีข้อสงสัยอะไรถามกันมาได้นะครับ

ขอบคุณที่ติดตามชม

สวัสดีครับ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
Re: ส่งงาน "ถั่วพิฆาต ผลาญเงินเรา" (MG) Gundam Astray Mirage Frame 2nd Issue
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 09:34:33 AM »
แปลงร่างได้ด้วยอ่ะ...

อยากรู้ต้นทุน อ่ะ 555 :iconwinks:

ออฟไลน์ Me_Me

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
Re: ส่งงาน "ถั่วพิฆาต ผลาญเงินเรา" (MG) Gundam Astray Mirage Frame 2nd Issue
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 10:23:04 AM »
สวยอย่างนี้เอาไปเลย 1Like

ออฟไลน์ dj.053

• Like: 50
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 02:14:55 PM »
เจ๋งมากครับ

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 02:29:49 PM »
งานดีครับ ตอนเห็นแวบแรกนึกว่าทรานฟอมเมอร์
มีจุดสียังเละอยู่บางแต่องค์รวมแล้วสวยดีครับ
รูปถ่ายหลายรูปผมว่าแสงมันสว่างไปนะ ทำให้ดูแล้วมันลดลายละเอียดตัวงานลงไปนะ

ออฟไลน์ pocharas

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 04:21:47 PM »
ตัวจริงงามมากๆ ครับ เห็นแล้วอึ้งสุดๆ แต่ภาพสว่างไปนิดนะครับพี่

ออฟไลน์ rolix

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 12:22:01 AM »
สวยมากเลยครับพี่ วิ้งๆเลย :iconwish: ติดตามผลงานพี่อยู่นะครับ
แอบไปเห็นผลงานของพี่ลงหนังสือด้วย(รึเปล่านะ) ตัวสีขาวๆสุดยอดเลย  :iconsmile:

ออฟไลน์ pokopok13

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
  • *~ล้านนาก๊ก~*
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 06:43:35 PM »
งามหยดย้อย  อยากดูตอนชำแหละ โมยังไง :iconwish:

ออฟไลน์ one night stand

• เริ่มหัดทาสี
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 09:07:54 PM »
แปลงร่างได้ด้วยอ่ะ...

อยาก รู้ต้นทุน อ่ะ 555 :iconwinks:

ได้สิน้องวัฒน์ ราคา...... แพงกว่าไปเที่ยวอีก :iconlol:

สวยอย่างนี้เอาไปเลย 1Like

เจ๋งมากครับ

ขอบคุณนะครับท่านสองท่าน

งานดีครับ ตอนเห็นแวบแรกนึกว่าทรานฟอมเมอร์
มีจุดสียังเละอยู่บางแต่องค์รวมแล้วสวยดีครับ
รูปถ่ายหลายรูปผมว่าแสงมันสว่างไปนะ ทำให้ดูแล้วมันลดลายละเอียดตัวงานลงไปนะ

ตัวจริงงามมากๆ ครับ เห็นแล้วอึ้งสุดๆ แต่ภาพสว่างไปนิดนะครับพี่

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ จะได้นำไปปรับปรุงต่อไป

สวยมากเลยครับพี่ วิ้งๆเลย :iconwish: ติดตามผลงานพี่อยู่นะครับ
แอบไปเห็นผลงานของพี่ลงหนังสือด้วย(รึเปล่านะ) ตัวสีขาวๆสุดยอดเลย  :iconsmile:

ขอบคุณครับ

งามหยดย้อย  อยากดูตอนชำแหละ โมยังไง :iconwish:

ตามลิงค์นี้ครับ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=19396.0

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 09:47:58 PM »
โม ได้สุดยอดเหมือนเคยนะครับ :iconlike: