ผู้เขียน หัวข้อ: MC Hi-nu Gundoom หวังว่าคงยังไม่เบื่อนะครับ  (อ่าน 4981 ครั้ง)

ออฟไลน์ nase

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
MC Hi-nu Gundoom หวังว่าคงยังไม่เบื่อนะครับ
« เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 06:41:19 PM »
โมตัวนี้ ทำเสร็จมาได้สักพักแล้วครับ แต่เหมือนยังไม่ถูกใจหลายๆจุดเลย เอาไปอัดขัดอะไรนิดหน่อย ดีคอล ช่วงนั้น หาดีคอล ของHi-nu ไม่เจอเลย

เอาดีคอล ของ เจ้าม้าขาวมาติดแก้ขัดไป หาอันที่เข้าๆกันได้   อย่าจ้องนานนะครับเดียวไม่สวย  :iconfreak:

จุดที่ทำยากที่สุดของตัวนี้ผมว่า ที่ท่อ นี่ละครับ ผ่ากลางยาวแถมสีขาวทั้งดุ้นต้องมานั้งบังบ่นกันหน่อย มีเลอะๆบ้างแต่ก็ผ่านด้วยดีครับ :icondisapp:

รวมแล้วแยกสีมาได้ดีครับ ทำง่ายต่อสบายไม่เหนื่อยมาก
สีที่ใช้ตัวนี้ครับ
ขาว - พ่นรองพื้น1000  แล้วตามด้วย ขาวของ Leyland กรอกลงแอร์บัชแล้วพ่น
น้ำเงิน - Cobalt Blue ของไกอา
เงิน   เบอร์ 8 ธรรมดาๆครับ
โครงใน   Midnight Blue + Silver +ขาว
 พวกท่อต่างๆใช้ อีนาเมล ทาเอาครับง่ายดี

ตัดเส้นด้วย อินนาเมล Black แล้วปิดด้วย เคลียร์ ด้าน

ขอจบเท่านี้ครับติชมตามสบาย สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ :icongift:

ออฟไลน์ sting

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
Re: MC Hi-nu Gundoom หวังว่าคงยังไม่เบื่อนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 06:47:38 PM »
สวยงามครับ งานเนียนมากๆ น่าลองเอาชุดแต่งโลหะแต่งดูน่ะครับ คงงามหลาย  :iconnosebleed: :iconnosebleed:

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
Re: MC Hi-nu Gundoom หวังว่าคงยังไม่เบื่อนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 07:06:44 PM »
สวยงามครับ ชั่งใจอยู่ว่าจะเอามาต่อดีไหม๊ ดองนานแล้ว ห้าๆ
Sail To The New World

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 07:31:00 PM »
ผมกำลังคิดเล่นๆว่าMCเอากันดูมาติดเกราะแล้วทำไมMCจะเอาไฮนิวมาติดเกราะอีกทีไม่ได้หว่า :iconlol: :iconlol: :iconlol:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 07:31:14 PM »
ชอบดีเทล สวยกว่าของลุงบันเยอะ เรื่องสี พ่นเนี๊ยบมาก
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ san444

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -4
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 08:50:18 PM »
ราคาประมาณเท่าไรได้ครับ

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 09:21:57 PM »
 :iconshy2: เท่ห์มากๆเลยครับทำสีก็สวยครับ ว่าเเต่งาน MC ของเค้าดีจริงๆเลยครับ :iconlove: