ผู้เขียน หัวข้อ: [REVIEW] Neca Predator serie 4 แตกไลน์แบบยกเซต!!!  (อ่าน 13729 ครั้ง)

ออฟไลน์ sazajung

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
[REVIEW] Neca Predator serie 4 แตกไลน์แบบยกเซต!!!
« เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 11:05:20 PM »
ก่อนอื่นขอสวัสดีปีใหม่ชาวไทยกันดั้มทุกคนนะครับ วันนี้เป็นรีวิวแรกของปี ก่อนหน้านี้รีวิวของเก่าหายากไป(dante) คราวนี้ขอรีวิวของใหม่หายากมั่ง ช่วงนี้อาจจะห่างๆน้องโมพอสมควร กำลังติดใจพวกแอ๊คชั่นฟิกเกอร์อยู่ โดยเฉพาะค่าย Neca ซึ่งมักจะออกพวกฟิกจากภาพยนต์ที่ผมชอบทั้งนั้น แล้วก็จากเกมส์ด้วย อย่างฟิกที่นำมาให้ชมนี้ เป็นฟิกจากภาพยนต์เรื่อง Predator เป็นภาพยนต์ที่ผมชอบมากที่สุดเรื่องนึง ซึ่งก็ออกมาถึง Serie ที่ 4 แล้วในซีรีย์ใหม่นี้มีการเปลี่ยนแปลงพอสมควรครับ ทั้งรูปร่าง จุดขยับ และการลงสี Predator ชุดนี้มาจากภาพยนต์เรื่อง Predator 2 City hunter นั่นเอง set ที่ผมมีนั้นมีทั้งหมด 5 ตัว ตัวปกติ 3 ตัว ตัวพิเศษจากงาน Excusive TOY R US 2 ตัว(ซึ่งผมหาได้จากตู้โชว์เคสที่สะพานเหล็ก แถมเจอเพียบเลย  :iconlol: มันเอ็กคูซีพตรงไหนเนี่ย  :iconfreak: ) แต่หนึ่งในนั้นมาจาก Serie 1 แต่เป็นตัวกึ่งใส ซึ่งผมเห็นคนเอาปล่อยกันแล้วด้วย (ขายพ่วงชัดๆ  :iconfreak: )  ตัวปกติ 3 ตัวนั้นวางขายเมื่อเดือน พย. ที่ผ่านมา(ที่ต่างประเทศนะ) แต่เมืองไทยผมไม่รู้ว่าร้านไหนนำเข้ามาบ้างยังเพราะผมเองสอบถามมาหลายร้านก็ยังไม่เจอยกเว้นพวก Pre-order ซึ่งที่ผมได้มาก็ได้มาจากตู้โชวเคสเช่นกัน กลายเป็นว่าตัวปกติหายากกว่าตัวพิเศษซะอีก  :iconlol: เอาเป็นว่าไปชมกันเลยดีกว่าครับ  :iconsmile:

ตัวแรกนี้เป็นตัวเด่นจาก Predator 2 มีชื่อว่า การ์เดี้ยน พรีเดเตอร์ ซึ่งถ้าเป็นของ hot toys ราคาแรงมาก 18,xxx บาทเลยทีเดียว
อันนี้เป็น package ครับ

ของแถมมีแค่จักรอันเดีัยว (น้อยอ่ะ   :iconsoul:  )

แต่เอาไปเก็บไว้ที่ต้นขาได้นะ  :iconsmile: แต่ก็เก็บไม่อยู่หลวมอ่า  :iconsoul:

เอามาถือเล่นก็ได้

ดูในมุมอื่นๆบ้าง

ดูหน้าหล่อๆหลายๆมุม

ปืนที่บ่าเลื่อนเก็บได้

เล็บยังยืดหดได้เหมือนเดิม

จุดขยับที่เข่าทำใหม่เป็น 2 จังหวะ ต้นขาด้วยก็ด้วย

ยืนกางขาได้

คุกเข่ายังได้

แอ็คชั่นหน่อย!

เทียบกับตัวเก่า serie 1 ตัวใหม่จะสูงกว่า ขยับดีกว่า สีสวยกว่า  :iconwish:

ตัวต่อมาหมอนี่ชื่อ boar predator

ของแถมเหมือนตัวการ์เดี้ยนเลย แต่ต่างสีกัน และตัวนี้จะไม่มีกงเล็บที่แขนและปืนที่บ่า

สามารถเอาจักรไปเก็บได้เหมืิอนกัน

ดูหลายๆมุม

ดูหน้ากากแบบใกล้ๆ ลายละเอียดสวยดีครับ

แอ๊คชั่นซัก รูป คือมันขยับได้เหมือนตัวรอกอ่ะครับ   :iconnasty:

หมอนี่ชื่อ hippy predator

ผมจะยาวกว่าชาวบ้าน นุ่งน้อยห่มน้อย มีไม้เท้าให้ 1 อัน ออกแนวเร้กเก้สกา   :iconnasty:

ดูกันหลายๆมุม

ดูหน้าบ้าง ผมว่าหมอนี่ยิ้มแบบน่ารักดีนะ   :iconlol:

แอ๊คชั่นหน่ิอย

สุดท้ายเป็นแบบแพ็คพิเศษครับ แพ็คคู่(แพ็คพ่วง   :iconfreak:  )

เป็นตัว เบอร์เซอร์เกอร์ ใส่หน้ากาก กึ่งใส จากซีรี่ย์ 1 กับ การ์เดี้ยน พรีเดเตอร์ ใส่หน้ากาก พร้อมอาวุธครบแล้วก็กระโหลกมนุษย์แล้วก็กระโหลกเบอร์เซอร์เกอร์ พรีเดเตอร์ (ถ้าอยากได้อาวุธครบต้องแพ็คนี้   :iconlol:  )

และแถมรูป 1 ใบด้วย

มาดูที่ตัว เบอร์เซอร์เกอร์ ใส่หน้ากาก กึ่งใส กันก่อน ตัวนี้จะเหมือน เบอร์เซอร์เกอร์ ใส่หน้ากากตัวเดิมทุกประการยกเว้นสีที่ตัวฟิก

เทียบกับตัวเก่า

มีดาบมาให้ 2 อัน แบบสีเงิน

และแบบใส

เอาไว้เล่นแบบนี้   :icondisapp:

ตัวสุดท้าย การ์เดี้ยน พรีเดเตอร์แบบใส่หน้ากาก ซึ่งจะเหมือนกับตัวการ์เดี้ยน พรีเดเตอร์ปกติทุกประการยกเว้นหน้ากาก (แค่เปลี่ยนหัวก็ Excusive แล้ว  :iconlol: )

มีมือซ้ายแถมมาให้ ไว้หยิบจับ

ไว้หยิบหัวกระโหลกที่แถมมา

หยิบหอกแบบยังไม่ได้ยืด

แบบยืดก็มีมาให้

เอามาแอ๊คหน่อย

สรุปโดยรวมแล้วซีรี่ย์ใหม่นี้ทำดีขึ้นครับ รูปร่างสูง สีสวย ขยับดี ราคาก็เท่าเดิม  :iconwish:  (แต่ของแถมยังน้อยอ่านะ  :iconcry: )  ถ้าใครชอบแนะว่าให้รีบเก็บนะครับเพราะว่าต่อไปหายากแน่นอน (ซีรี่ย์ 3 ผมพลาดไปยังหาไม่ได้เลย   :iconcryout:  ) ผมคาดว่า neca คงทำภาคนี้ครบ 10 ตัว (ซึ่งแต่ละตัวยกเว้นการ์เดี้ยนได้ออกมาไม่ถึง 10 วิ   :iconfreak:  ) เพราะรูปหลังแพ็คเกจแบบพิเศษก็มีแบบให้ดูว่าน่าจะมา

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามนะครับ หลังจากนี้จะไปทำโมมั่งแระ ไว้พบกันใหม่ซีรี่ย์หน้าครับ   :iconsmile:

อันนี้แถมๆ

อันนี้มาแบบทั้งบ้าน

อันนี้เป็น stop motion แบบฮาๆที่ต่างประเทศเค้าทำกัน แนะนำให้เปิดเสียงดูจะฮามากครับ avp : in da pub  :iconlol:

http://www.youtube.com/watch?v=RxRAvyl7QCc

:iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2012, 08:46:56 AM โดย sazajung »

ออฟไลน์ deathscythes

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
Re: [REVIEW] Neca Predator serie 4 แตกไลน์แบบยกเซต!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 11:34:54 PM »
 :iconlike: รีวิว ได้อลังการมากๆเลยครับ ภาพ คม ชัด กว่าเดิมมาก   :iconvsign:   :iconcry: แต่อดเสียใจรอบนี้พี่ saza ไม่ได้ทำการ์ตูน ตลกให้อ่านอ่ะครับ  :iconlol:

• *
Re: [REVIEW] Neca Predator serie 4 แตกไลน์แบบยกเซต!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 08:47:59 AM »
:iconlike: รีวิว ได้อลังการมากๆเลยครับ ภาพ คม ชัด กว่าเดิมมาก   :iconvsign:   :iconcry: แต่อดเสียใจรอบนี้พี่ saza ไม่ได้ทำการ์ตูน ตลกให้อ่านอ่ะครับ  :iconlol:

ขอบคุณที่ติดตามนะครับ  :iconsmile: พอดีครั้งนี้ เวลาไม่อำนวยเท่าไหร่ เลยไม่ได้ทำลองเอานี่ไปดูก่อนละกันนะครับ

อันนี้เป็น stop motion แบบฮาๆที่ต่างประเทศเค้าทำกัน แนะนำให้เปิดเสียงดูจะฮามากครับ avp : in da pub  :iconlol:

http://www.youtube.com/watch?v=RxRAvyl7QCc

:iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 08:55:01 AM »
 งามครับงาม  :icongift:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 09:38:22 AM »
สวยมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ lordopp

• *
  • Like: 8
    • http://showaof.exteen.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 09:55:32 AM »
ราคามัน 18,xxx จริงๆหรือพิมพ์ x เกินมาตัวนึงอ่ะครับ โมสวยมากแต่ราคาเห็นแล้วช๊อคเลยผม :iconcry:

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 10:12:36 AM »
ราคามัน 18,xxx จริงๆหรือพิมพ์ x เกินมาตัวนึงอ่ะครับ โมสวยมากแต่ราคาเห็นแล้วช๊อคเลยผม :iconcry:

18,xxx บาท จริงๆครับ แต่เป็นตัวการ์เดี้ยน พรีเดเตอร์ ของ hot toys น่ะครับเป็นตัว limited ตัวปกติอยู่ประมาณ 6,xxx - 8,xxx บาท ของผม neca ประมาณ 7xx บาทเอง ฮ่ะฮ่ะ  :iconsmile:

avp series หายากโดนปั่นราคาจนแพงอ่ะครับ ยอมปล่อยวางดีกว่า ฮุฮุ
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2012, 10:53:19 AM โดย sazajung »

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 10:39:36 AM »
แบบนี้ต้องหาเก็บของเก่า AVP ด้วยครับมีหลายตัวเลย
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"