ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบการพ่นสีบน polycabonate ครับ  (อ่าน 2183 ครั้ง)

ออฟไลน์ piawjojo

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
อยากทราบการพ่นสีบน polycabonate ครับ
« เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 12:20:11 PM »
polycabonate พวกบอดี้ของ rc ทั้งหลายน่ะครับคือมันต้องพ่นจากด้านในเลยอยากทราบว่าจะทำสีเมทัลลิคยังไงดีครับ ถ้าพ่นเคลียสีไปก่อนแล้วตามด้วยสีเงินกลัวโทนสีมันออกมาไม่เท่ากันน่ะครับ
และถ้าใช้สีของกันเซ่พ่นไปมันจะลอกรึเปล่าเพราะมันบิดตัวบ่อยๆ(เวลาชน)