ผู้เขียน หัวข้อ: ขอโชว์ห่วยโครงการที่ 3.1 "UC Project Unicorn Gundam ver.KA [TT] + 3D version" โหลดโหดนะครับ  (อ่าน 14208 ครั้ง)

ออฟไลน์ naykai

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
เป็นเวลากว่า 2 ปีจากโมตัวที่แล้ว กับการทำโม เรื่อยๆเรียงๆ ทำบ้าง หยุดบ้าง ไม่ว่างทำบ้าง ขี้เกียจบ้าง ในที่สุดก็เสร็จซะที กับโครงการที่ 3.1
ขอตั้งชื่อมันว่า "UC Project"

MG Unicorn Gundam ver.KA - TT Hongli

เทคนิคที่ใช้สีกระป๋องและภู่กันผสมผสานกัน
สีกระป๋อง
- ขาว Bosny
- gunze metalic black
- แคนดี้โทนสีแดง Bosny

สีภู่กัน
- Mr.Hobby เคลียร์เหลือง
ตัดเส้นด้วย enamel สีดำเงา
ดีคอล Samuel
ดูกันยาวๆเลยครับ

Unicorn Mode

ระหว่างการทำมีอุปสรรคมากมาย

ตัวโม งานภายนอกเหมือนจะดี แต่ปัญหามีมากมาย ในชั้นสีแดงไซโคเฟรม ฉีดเหลือมกันเป็นอันมาก ทำให้ไม่สามารถประกอบร่างได้สนิท ต้องมาเกลาในชิ้นที่เกี่ยวข้องกันกลไกแปลงร่าง

ส่วนหมวกชิ้นบนน่าจะหลวม(มั้ง) หลุดง่ายมาก ต้องคอยมาจับยามไปแตะหัว

ส่วนนิ้วที่ TT ทำมา ข้อต่อบางมาก พร้อมจะหักได้ทุกเมื่อ เลยเอาชิ้นส่วนของสไตรฟรีดอม มาใส่แทน ขนาดเดียวกันเป๊ะ

เดือยสำหรับติดอาวุธ แข็งแรงดี เสียบได้พอเหมาะ

Destroy Mode

การแปลงร่างท่อนบน ทำได้ดีแข็งแรงทุกจุด แต่!!ช่วงล่าง ชิ้นส่วนหลุดง่ายหลายจุด เช่น หน้าแข้ง หัวเข่า ข้อขาที่ยืดขาออกข้างนึงยืดออกได้ดี ข้างนึงแน่นมาก ต้องใช้คีมค่อยๆดึงออก

Backpack

ชิ้นข้อเท้าที่ใช้บิดเพื่อยกข้อเท้า บอบบางมาก T-T แตกไปแล้วทั้ง 4 ชิ้น โปะด้วยอีพอกซี่และกาวช้าง เวลาใช้ถอดออก แล้วบิด และเสียบกลับแปะไปที่เดิม

เปิดคอกพิทดูซะหน่อย

Semi Full Armor Unicorn

โปรดติดตามตอนต่อไป "โครงการ 3.2 UC Project MSN-06S Sinanju ver.KA"

3D Version
ด้วยความคิดที่ว่า โมของเรามันเป็นโมจีนบ้านๆ ฝีมือก็ธรรมด๊า ธรรมดา เลยอยากจะขอนำเสนออะไรที่แตกต่างออก แบบที่ยังไม่เคยมีใครในโลกทำมาก่อน
เลยภูมิใจนำเสนอใน
การโชว์ห่วยครั้งแรกของโลกในระบบดิจิตอล 3D....XD

การรับชมท่านผู้ชมต้องมีแว่น 3 มิติชนิดสีแดง-น้ำเงิน สามารถหาซื้อได้ทั่วไป หรือจะหากระดาษแก้วมาทำเองได้เลยนะครับ
สำหรับข้อแนะนำในการรับชม
ท่านไม่ควรชมขณะขับรถ หรือทำงานกับเครื่องจักร และไม่ควรดูนานติดต่อกันเกิน 1 ชั่วโมง อาจจะทำให้ท่านมีปัญหาเกี่ยวกับการรับรู้เรื่องสีได้นะครับ

ขอเชิญชมยาวๆ

จบละครับ พบกันโครงการ 3.2 สวัสดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2012, 03:48:05 PM โดย naykai »

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
3D มาถึงวงการโมเดลแล้ว  :iconsmile:
เสียดายผมไม่มีแว่นใส่

โมสวยดีครับ สีกระป๋องหนาไปหน่อย สนใจเปลี่ยนมาลอง airbrush ป่ะครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
ชอบท้าทายกับงานโมจีนเหรอครับยกนิ้วให้จริงๆ :iconvsign:

ออฟไลน์ Buf-The-Great

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
  • หลังสู้ฟ้า หน้าซุกหมอน นอนกลางแดด
    • http://buf-the-great.exteen.com/
ชักจะคลื่นใส้หน่อยๆแล้ว ดูแค่นาที่เดียวเอง(ไม่มีแว่นอ่ะ)
รับ
Loto, Dreissen [Unicorn Ver.], Jesta, MG Shenlong, MG, Wing ~ EW Ver.,MG Deathscythe Hell
ต่อแล้วหรือใหม่ ราคาคุยกัน

ออฟไลน์ guard

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
 :iconcryjoy:3Dสุดยอดมากผมลองกับแว่นแล้วเหมือนมีโมตั้งอยู่ข้างหน้าเลยคับเจ๋งมากคับอยากให้คนอื่นเห็นจัง :iconlove: :iconwink:

pigstone

• บุคคลทั่วไป
ขนาดใช้แว่นตา 3D อย่างดีดูแล้วน่ะ พอดูเสดตาลาย อ้วกแทบปตก -.- แขนฟาดหน้า555

ออฟไลน์ jom_jon_kid

• Like: 2
ซูฮกให้เลย  :iconshy2:

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
 :iconvsign: ชอบการติดดีคอลครับติดได้สวยมากๆ :iconjoy:

ออฟไลน์ naykai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

แอร์บรัชผมก็สนใจอยากจะลองอยู่เหมือนกันครับ แต่ด้วยว่าไม่รู้ตัวเองว่าจะเล่นโมได้ถึงเมื่อไหร่ ภาระหน้าที่การงานมันเยอะเกิน บางทีก็ทำให้ขี้เกียจทำสีแล้วอาจจะเปลี่ยนไปสายโมแท้ต่อดิบแทน หรือบางทีก็อาจจะถึงจุดอิ่มตัวแล้วก็เป็นได้ครับ

ตอนนี้มีโมในลิสต์ที่อยากจะทำอยู่ 6 ตัว ดองอยู่อีก 1 หมดจากนี้ก็จะหยุดละครับ
 :iconjoy:

ออฟไลน์ Pongzaa

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
สวยมากครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ JR S

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 19
หมดกันผมดันมีแว่น3Dอีกแบบนึง :iconcry:

ออฟไลน์ nutom030

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 18
งานโมสวยมากเลยขอรับ โมหน้ารึเปล่าครับ ดูดีมากเลย แทบไม่รู้ว่าเป็นโมจีน  :iconwish:

เพิ่งมีโอกาสเอาแว่น 3D มาดู เด็ดมากขอรับ  :iconwink: ปืนชนแว่นแทบแตก

แต่ดูนานๆ มึนไปเหมือนกัน  :iconfreak:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
สุดยอดมากๆเลยครับ ปั้นดินเป็นดาวชัดๆ  :iconwish:
Thailand only !!

ออฟไลน์ AlterNaTive

• Like: 44
  • ช่วงชีวิตมันสั้นนัก จงมาสร้างสรรค์ผลงานกั้นดั้มกัน
คำเดียว "เยี่ยม"  :iconvsign:
ผู้ชายปากหมา! บ้ากั้นดั้ม!