ผู้เขียน หัวข้อ: Master Roshi  (อ่าน 3239 ครั้ง)

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Master Roshi
« เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 04:41:26 PM »
สวัสดึครับ ผมเอางานหัด paint มานำเสนอ

หรือ ผู้เฒ่าเต่านั่นเองครับ ตัวงานเป็นกาชาปอง ซื้อมาจากห้าง เขาลงสีทองเคลือบไว้ทั้งตัวเลย ผมได้โอกาสนำมารองพื้นสีขาวแล้วหัด paint คร้บ ภาพอ้างอิงก็หาตาม net ใช้สี acrylics W&N ผสม ให้ใกล้เคียง แล้ว paint ไล่เป็นชั้นๆ ไล่น้ำหนักขึ้นมา เป็นงานหัด paint ตัวแรก อย่างไรก็ขอฝากตัวด้วยครับ

อากาสร้อนสุดๆ ... ชมกันเลยดีกว่าครับ

ไว้พบกันใหม่งานหน้า แต่คงอีกพักใหญ่ๆครับ เพราะเพิ่งรู้ว่างาน paint มันยากจัง  paint ตัวเดียวใช้เวลาตั้งเกือบสองวัน :-)

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
Re: Master Roshi
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 05:17:18 PM »
งานสวยครับ กระดองทำออกมาได้ดูดีมีมิติมากครับ  :iconsmile:
แต่ยังมีสีเกิน สีจับเป็นก้อนอยู่บ้าง แต่คิดว่าคงไม่ใช่ปัญหาอะไรครับ ตัวต่อๆไปน่าจะดีขึ้นเอง  :iconvsign:

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 09:09:39 PM »
ขอบคุณครับ ... เรื่องเม็ดๆนี่ความชุ่ยผมเองครับ  :iconpanic: เพราะผมไม่ได้ล้างสีเก่าออก แล้วไม่ได้ขัดเตรียมผิวใดๆ ตรงที่ระบายเลอะนี่ฝีมือผมเองครับ ส่วนตรงที่เหมือนเม็ดสีเป็นก้อนๆ เป็นเม็ดสีทองที่มากับกาชาปองตังแต่ต้นครับ .... ยังมีพิคโกโร่อีกตัว แต่ขอรวบรวมพลังก่อนครับ ทำแล้วเหนื่อยมาก อิอิ จริงๆไปเที่ยวสงกรานต์

สวัสดีสงกรานต์ทุกท่านด้วยครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ shishi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 08:02:52 AM »
โอ้ paint มีไฮไลท์ด้วย เจ๋งครับ

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 09:31:33 AM »
ทาไฮไลท์ตรงกระดองสวยมากครับ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/