ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องร้านหนังสือ  (อ่าน 3724 ครั้ง)

ออฟไลน์ rein

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
สอบถามเรื่องร้านหนังสือ
« เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 08:18:56 PM »
ไม่รู้ว่าตั้งถูกห้องหรือป่าว
คือ อยากจะสอบถามหน่อยครับ เมื่อก่อนที่ผมเดินเล่นสะพานเหล็กจะต้องแวะซื้อหนังสือการ์ตูนร้านนี้ประจำ ร้านนี้จะอยู่ชั้นล่างตึกภิรมย์ติดแถวบันได วันนี้ได้มีโอกาสไปเดินเล่นปรากฎว่าร้านนี้ไม่มีแล้ว เลยอยากสอบถามหน่อยครับว่ามีใครพอรู้มั้ยครับว่าร้านนี้หายไปไหนแล้วหรือย้ายร้านไปอยู่ตรงไหน ผมเดินวนทุกสะพานก็ไม่เจอ

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Re: สอบถามเรื่องร้านหนังสือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 09:22:13 PM »
ไม่ได้ไปบ่อย แต่คุ้นๆว่ามุมนั้นมีชั้นลอยใช่ป่ะครับ จะเลือกขึ้นหรือลงบันไดก็ได้ แต่ทางเดินจะมาเชื่อมกันที่ด้านหน้าตึก จำได้ว่าไปมา 2 เดือนก่อนยังมีร้านการ์ตูนอยู่นะครับ อาจจะไม่ได้หาทั่วๆเลยคลาดสายตาไปหรือเปล่า มุมนั้นขายพวกมังงะดีมาก เรียกว่าลูกค้าของตึกภิรมย์ทุกคน ก็เป็นกลุ่มเป้าหมายของร้านการ์ตูน คิดว่าเขาไม่น่าย้ายไปไหนนะครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ Relativity

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • ~ARA_ARA~
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 09:45:47 PM »
ไปครั้งล่าสุดเมื่อเดือนกุมภาพันธ์ยังอยู่นะครับ ถ้าเข้าจากทางสะพานเหล็กเดิมจะต้องเดินลงบันไดแล้วร้านจะอยู่ทางซ้ายมือด้านล่าง แต่ร้านย้ายขึ้นมาอยู่ด้านบนของตำแหน่งเดิมครับ คือ เดินขึ้นบันไดร้านจะอยู่ด้านซ้ายครับ
หรือถ้าเข้ามาจากทางด้านหน้าตึกภิรมย์ก็เดินขึ้นบันไดตำแหน่งของร้านก็จะอยู่ทางด้านขวาครับ เมื่อก่อนร้านนี้ขายเฉพาะหนังสือเฉลยเกมครับ แต่น่าจะเจ้าของเดียวกันเลยย้ายการ์ตูนมาขายด้วย

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 09:49:55 PM »
ย้ายร้านไปแล้วครับ ไม่ทราบว่าไปเปิดที่ไหนครับ  :iconsoul:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 09:55:10 PM »
ร้านย้ายไปแล้วครับ ตำแหน่งสุดท้ายปัจจุบันถูกแทนที่ด้วยร้านขายโมเดลร้านนึง (ซึ่งก็ย้ายมาจากชั้นเดียวกัน)

อนึ่ง  เคยมีผู้เห็นเหตุการณ์ขณะกำลังย้ายร้าน  ไม่แน่ใจตาเนยหรือพี่แบงค์ แต่ไม่ได้ถามว่าย้ายไปใหน

ปัจจุบัน  ถ้าจะหาหนังสือการ์ตูนต้องเดินไปตรงข้างโรงเรียนสวนกุหลาบ  หรือร้านการ์ตูนตรงซอกติดคลองถมเอา  ซึ่งไกลเอาเรื่อง  หรืออีกร้านตรงดิโอสยาม แต่ไม่เยอะเท่าร้านที่ว่ามาสองร้าน

ซื้อมาตั้งนาน  ใจหายเหมือนกันนะ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ the man

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -10
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 10:14:17 PM »
ได้ยินว่าปิดกิจการนะครับ ค่าเช่าแพง  :iconcry:

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 10:35:40 PM »
ตูเองแหละที่เห็นเขากำลังปิดร้านเพราะเลิกกิจการ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/