ผู้เขียน หัวข้อ: SD Blitz Gundam โมตัวแรกค่ะ ^^  (อ่าน 5327 ครั้ง)

ออฟไลน์ emotion-p

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 12
SD Blitz Gundam โมตัวแรกค่ะ ^^
« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 09:31:07 AM »
เคยต่อแต่FGในงานกันดั้มน่ะค่ะ แต่ตัวนี้เป็นตัวแรกที่ต่อจริง และทาสี
ที่จริงทาแล้วก็ไม่ค่อยต่างจากเดิมมาก แต่ก็...เอาน่า...สวยแล้ว(ในสายตาเรา 555)
มั่วไปเยอะมาก และใช้ทามันก็ไม่ค่อยเรียบ
หัดพ่นเคลียร์มันครั้งแรก ก็เยิ้มซะ  :icondizzy:
แล้วค่อยมาเห็นว่าปกติเค้าใช้กึ่งด้านกัน แต่ก็เอางี้แหละ ขี้เกียจพ่นใหม่ กลัวเละกว่าเดิมค่ะ  :iconlol:

อันนี้ต่อดิบก่อนทำสี(แต่ทาจิ้มๆไปบางจุด อย่างสีดำที่เขา ตอนนั้นทดลอง)

อันนี้ผลสำเร็จค่า  :iconhappy:[/color]

โล่ค่อนข้างเละหน่อย ลองพ่นรองพื้นน่ะค่ะ เพราะพื้นมันเป็นสีดำ ทาสีแดงคงยาก
แต่ลืมคิดไปว่าพ่นแล้วมันจะยิ่งใช้วิธีทาสียาก =_=

มือใหม่หัดต่อกันพลา มีอะไรชี้แนะด้วยนะค้า  :iconsmile:

ออฟไลน์ plebg

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 21
Re: SD Blitz Gundam โมตัวแรกค่ะ ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 10:22:59 AM »
ตัวแรกก็สวยแล้วครับ ทาใด้เรียบดีด้วย

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
Re: SD Blitz Gundam โมตัวแรกค่ะ ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 11:46:29 AM »
สวยดีนะครับ เริ่มต้นดีครับ ของผมตอนแรกๆ เละกว่านี้อีก T^T
เป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 12:16:23 PM »
 :iconlove: ตัวเเรกทำไดขนาดนี้สวยเเล้วครับ ถ่ายรูปก็ว่าครับผม รอชมตัวต่อไปครับ :iconwink:

ออฟไลน์ yodjib

• **
  • Like: 23
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 01:38:02 PM »
เงางามเป็นประกาย เลยครับ

สวยมากเลยครับผม :iconwish:

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 02:39:30 PM »
ตัวนี้เงาแว๊บแล้วก็โอเคอยู่ สงสัยคงเพราะสีดำ  :iconmeow:
แต่ถ้าทำตัวอื่นเช่นAegis,Strikeนี่ไม่ควรจะเงาใช่มั๊ยคะ?

ปล.สีเข้มๆนี่มันตัดกับฉากขาวขึ้นกล้องดีแท้ อิอิ

ออฟไลน์ dradongenesis

• Like: 5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 02:48:26 PM »
ทำตัวแรก แต่ทำได้สวยขนาดนี้ ฝีมือไม่ธรรมดาจริงๆ ถ้าทำตัวต่อๆไป รุ่งแน่นอน

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ tumamtt

• *
  • Like: -9
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 03:41:20 PM »
น่ารักอ่ะ
Stand by me!

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 04:17:34 PM »
ตัวนี้เงาแว๊บแล้วก็โอเคอยู่ สงสัยคงเพราะสีดำ  :iconmeow:
แต่ถ้าทำตัวอื่นเช่นAegis,Strikeนี่ไม่ควรจะเงาใช่มั๊ยคะ?
จริงๆ แล้ว จะเงา จะด้าน หรือกึ่งด้านมันขึ้นอยู่กับความพอใจของตัวผู้ทำครับ
ถ้าเงามันจะดูดี(แน่นอนอยู่แล้ว) แต่มันจะเห็นความไม่เรียบร้อย เช่น ตะเข็บ รอยยุบ ฯลฯ ได้ง่าย
แต่ถ้าด้านมันจะปิดปังร่องรอยเหล่านี้ได้พอสมควร แต่ข้อเสียของมันคือมันดูไม่มีมิติ(ดูแบนๆ) ยกเว้นจะทำไฮไลท์
แต่ถ้ากึ่งด้านมันก็จะรวมเอาจุดเด่นของทั้งสองแบบไว้(แต่อย่างละครึ่งนะ :P)
ถ้าให้เลือก ส่วนตัวแล้วจะเลือกเคลียร์กึ่งด้านครับ แต่ก็อย่างว่า....มันขึ้นอยู่กับความพอใจของตัวผู้ทำครับ... ลองดูนะครับ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 04:23:31 PM »
จริงๆ แล้ว จะเงา จะด้าน หรือกึ่งด้านมันขึ้นอยู่กับความพอใจของตัวผู้ทำครับ
ถ้าเงามันจะดูดี(แน่นอนอยู่แล้ว) แต่มันจะเห็นความไม่เรียบร้อย เช่น ตะเข็บ รอยยุบ ฯลฯ ได้ง่าย
แต่ถ้าด้านมันจะปิดปังร่องรอยเหล่านี้ได้พอสมควร แต่ข้อเสียของมันคือมันดูไม่มีมิติ(ดูแบนๆ) ยกเว้นจะทำไฮไลท์
แต่ถ้ากึ่งด้านมันก็จะรวมเอาจุดเด่นของทั้งสองแบบไว้(แต่อย่างละครึ่งนะ :P)
ถ้าให้เลือก ส่วนตัวแล้วจะเลือกเคลียร์กึ่งด้านครับ แต่ก็อย่างว่า....มันขึ้นอยู่กับความพอใจของตัวผู้ทำครับ... ลองดูนะครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่า วันก่อนไปมองๆหาเคลียร์กึ่งด้านดูเหมือนกัน แต่หมดเกลี้ยง
ไว้ตัวต่อไปจะลองหากึ่งด้านมาใช้ดูค่ะ  :iconsmile:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 08:09:26 PM »
 สีสวยดีครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 10:28:48 AM »
สวยกว่าตัวแรกของผม 10 เท่าเห็นจะได้

ทาเรียบเนียนจังขอรับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ jom_jon_kid

• เริ่มหัดทาสี
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 10:46:25 AM »
ดำ เงา งาม  :iconlol:

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 11:29:57 AM »
ตัวแรกได้ขนาดนี้ก็สวยแล้วครับ งานถ่ายรูปก็ใช้ได้เลยทีเดียว ชัดเจนดี

............
ถ้าอยากเพิ่มเลเวลไวๆ ก็ทำบ่อยๆครับ ลองอุดขัดเพิ่มดู เจอข้อผิดพลาดสงสัย
ก็มาหาข้อมูลหรือโพสถามในห้องเทคนิคได้ครับ อิอิ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON