ผู้เขียน หัวข้อ: (กิจกรรมพิเศษ มาทำสี Gundam AGE) AGE 1 Normal 1/144 เงาๆๆวิ๊งๆๆ  (อ่าน 5871 ครั้ง)

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
สวัสดีครับวันขอส่งงานร่วมกิจกรรม มาทำสี Gundam AGE หน่อยครับขอออกตัวก่อนครับ ภาค Age นี่ส่วนตัวไม่เคยดูจริงๆ แต่ได้โมมาเพราะเดินเล่นที่สพานเหล็กมา ว่าจะไปหาซื้อ เจมีนี่ EX อย่างเดียว แต่เดินไปเจอ gundam age เขาว่าจุดขยับมันดีเลยสอย ทั้ง Normal กับ titus มาอย่างละกล่อง พูดมากไปแล้ว มาดูตัวงานกันดีกว่า

สีที่ใช้ทั้งหมดเป็นสีไกอา
1.สีเงินไกอา
2.สีเงิน+เคลียร์แดง
3.สีเงิน+เคลียร์น้ำเงิน
4.สีเงิน+เคลียร์เหลือง (ทำไมไม่ใช้สีทอง ว้า :iconpale: ตอนจะพ่นเคลียร์เพิ่งคิดได้)
5.สีกันเมเทิล
6.สีดำ ปิดงานด้วย เคลียร์เงา

ด้านหน้า + ด้านหลัง

แอคชั่นกันเลย

ติดไรเฟิลหน่อย

บีมเซเบอร์คู่

ถ่ายคู่กับเบ๊หน่อย

ถ่ายคู่ เจมินี่ EX  :icondisapp: (อย่างกับพ่อกับลูก)

รูปกับเด็กหัวโต

ลากันด้วยรูปสุดท้ายครับ ขอบคุณที่รับชม ขอบคุณพื้นที่บอร์ด ขอบคุณคุณนุที่จัดกิจกรรมดีๆครับ

เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ EXILE

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
Re: (กิจกรรมพิเศษ มาทำสี Gundam AGE) AGE 1 Normal 1/144 เงาๆๆวิ๊งๆๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 07:38:00 PM »
เงางามจริง สวยมากเลยครับ  :iconlove:

ออฟไลน์ Baronny

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: (กิจกรรมพิเศษ มาทำสี Gundam AGE) AGE 1 Normal 1/144 เงาๆๆวิ๊งๆๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 11:14:26 PM »
เนียนสวยทีเดียวครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 12:05:03 AM »
เงาวิ้งๆ เข้ากลุ่มเซนต์เซย่าได้เลย  :iconsmile:

ออฟไลน์ powermax2

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 12:27:16 AM »
นี่มันกันดั้ม ซิวเวอร์ครอธ ชัดๆ เงาวิ้งเลย  :iconwish:
ถ้าวันๆนึงได้จับมือคนที่เรารัก...นานเท่าจับเม้าส์ก็คงดี

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 02:30:29 AM »
กันดั้ม ที่ยกระดับ กลายเป็นซิลเวอร์เซนต์!!!

เงาวิ้งๆมากครับ

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 08:04:16 PM »
เงางามจริง สวยมากเลยครับ  :iconlove:

เนียนสวยทีเดียวครับ  :iconwish:

ขอบคุณครับ

เงาวิ้งๆ เข้ากลุ่มเซนต์เซย่าได้เลย  :iconsmile:

นี่มันกันดั้ม ซิวเวอร์ครอธ ชัดๆ เงาวิ้งเลย  :iconwish:

กันดั้ม ที่ยกระดับ กลายเป็นซิลเวอร์เซนต์!!!

เงาวิ้งๆมากครับ

ขอบคุณครับ สงสัย Age ตัวนี้คอสโม่จะแรง ครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 04:34:55 PM »
 :iconvsign: พ่นได้เงามากๆเลยครับ  ไม่ค่อยได้เห็นเอจใช้สีเงาๆเเบบนี้เลยครับดูสวยไปอีกเเบบนะครับ
ปล.ขอบคุณครับที่ทำสีสวยๆมาร่วมสนุกในกิจกรรม :iconwish: