ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่องลองต่อ] Gundam AGE-1 Nomal Ver.Momoko  (อ่าน 7204 ครั้ง)

ออฟไลน์ AlterNaTive

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 44
  • ช่วงชีวิตมันสั้นนัก จงมาสร้างสรรค์ผลงานกั้นดั้มกัน
[แกะกล่องลองต่อ] Gundam AGE-1 Nomal Ver.Momoko
« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 10:28:03 PM »
สวัสดีครับ สำหรับ AGE-1 เมื่อตอนบ่ายนี้เองก็เลยลองต่อมาให้ได้ชมกันครับ

หน้ากล่อง ตามสไตล์ โมโมโกะ ไม่มีตัวอักษรอะไรเลย

จำนวนแผง 7 แผง แผง PCS และ สติ๊กเกอร์ที่ให้มาพอใช้ได้พอสมควร

เนื่องจากกล้องผมไม่สามารถซูมลงไปในรายละเอียดได้เลยขออธิบายแทนแล้วกันครับ

แยกสีมาอย่างชัดเจนเหมือนของลุงบัน เนื้อพลาสติกไม่อ่อนไม่แข็งจนเกินไปกำลังดี หล่อเกินมาบ้างนิดหน่อย

ใบต่อขนาดเล็กกว่ากระดาษ A4 หน่อยนึง

เมื่อต่อเสร็จแล้วก็จะได้ประมาณนี้

ด้านหน้า

เขาเหลามาให้เรียบร้อยเลย และรอยขีดที่ปากไม่ต้องเขียนกันแล้วเซาะร่องมาให้เรียบร้อย

ด้านหลัง

จุดขยับต่างๆๆ

สามารถกางแขนและขา ได้ประมาณนี้

แขน และขา งอได้มาก

ลองจัดท่านั่งตามใบต่อ (ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่)

อีกมุม

อีกท่า

Go To Action Base

และรูปสุดท้าย

โดยส่วนตัวแล้วไม่รู้จะให้คะแนนยังไงนะครับเพราะไม่เคยเห็นงานของลุงบัน ให้คนอื่นที่อาจจะรีวิวได้ดีกว่าผมเช่นคุณ Naroki หรือว่าคุณ Rayzero เป็นคนให้คะแนนแทนแล้วกันครับ ผมแค่รีวิวเบื้องต้นเพื่อเป็นตัวอย่างใหเกบเพื่อนๆๆในการตัดสินใจซื้อเท่านั้นเอง

ขอบคุณครับ _/\_ ที่เข้ามารับชม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2012, 10:43:10 AM โดย AlterNaTive »
ผู้ชายปากหมา! บ้ากั้นดั้ม!

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
Re: [แกะกล่องลองต่อ] Gundam AGE-1 Nomal Ver.Momoko
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 10:59:28 PM »
เล็งอยู่เหมือนกันครับ ข้อต่อหลาย ๆ ส่วนเอาไปเปลี่ยนให้ HGUC เก่า ๆ ขยับได้ดีขึ้นแน่ (ถ้า polycap มันไม่หลวมนะ)

ว่าแต่ โมโมโกะ เรียกชื่อเจ้านี่ว่าอะไรหรือครับ เห็นหน้ากล่อง ข้างกล่อง ลบตัวหนังสือออกหมดเลย ถ้าฝากคนอื่นไปซื้อจะซื้อถูกไหมนี่

-------------------------------------------------------------
เขาไปแอบแปะชื่อไว้ตรงไหนหรือครับ ยี่ห้ออื่นเขาใช้วิธีเปลี่ยนชื่อเป็น Gundoom หรือ Fighter ยี่ห้อนี้หน้ากล่องมาโล่ง ๆ เลย
V
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2012, 08:03:14 AM โดย War-taker »

ออฟไลน์ AlterNaTive

• Like: 44
  • ช่วงชีวิตมันสั้นนัก จงมาสร้างสรรค์ผลงานกั้นดั้มกัน
Re: [แกะกล่องลองต่อ] Gundam AGE-1 Nomal Ver.Momoko
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 01:46:47 AM »
เล็งอยู่เหมือนกันครับ ข้อต่อหลาย ๆ ส่วนเอาไปเปลี่ยนให้ HGUC เก่า ๆ ขยับได้ดีขึ้นแน่ (ถ้า polycap มันไม่หลวมนะ)

ว่าแต่ โมโมโกะ เรียกชื่อเจ้านี่ว่าอะไรหรือครับ เห็นหน้ากล่อง ข้างกล่อง ลบตัวหนังสือออกหมดเลย ถ้าฝากคนอื่นไปซื้อจะซื้อถูกไหมนี่

กันดั้ม เอจ-1 Normal ครับ
ผู้ชายปากหมา! บ้ากั้นดั้ม!

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 03:39:24 PM »
ผมชอบหน้าเวอร์ชั่นโมโมโกะ มากกว่าโมแท้นะ ดูเท่กว่าอีก

ชอบของโมโมโกะ ตรงเขา เหลามาให้พร้อมเลย ไม่ต้องมาเหลาเองเลย สะดวกมาก

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ Xethselif

• Like: 11
  • Love Gunpla,Admired of K-On,Fond of Miku
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 10:17:55 PM »
เฮะ น่าสนจัง ยังไม่ได้ซื้อซะด้วยตัวนี้
น่าจัดมาโมเล่นจริงๆ
ปล. Transporter 555 ถ้าเป็นปืนอีกกระบอกนี้ใช่เลย

ออฟไลน์ startup

• Verified User
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 04:15:50 PM »
หน้ามันไม่เหมือนของบันได หรอครับ?  :icondisapp:

ออฟไลน์ SNRI

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 07:23:24 PM »
ผมต่อของลุงบันแล้วขอบอกว่าหน้าเมหือนมากครับให้95%เลย
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ