ผู้เขียน หัวข้อ: กันดั้มตัวนี้ เป็นสีชมพู  (อ่าน 10778 ครั้ง)

ออฟไลน์ opera

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 28
กันดั้มตัวนี้ เป็นสีชมพู
« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 10:46:29 AM »
สวัสดีครับ รอบนี้ที่เอามาโชว์นี้ไม่ใช่ผลงานของผมเองครับ
ตามที่เคยบอกไว้คราวก่อนว่า ที่กลับมาเล่นคราวนี้เพราะแฟนอยากเล่น ตอนนี้เค้าก็ทำMGเรียบร้อย1ตัว (ก่อนหน้านี้ทำSDไป1ตัว)
เลยขอเอามาpostใน log inเดียวกันไปเลยละกัน

ตอนที่จะซื้อให้ โดยเปิดรูปให้ดูทีละตัว ( ซึ่งแน่นอน เธอไม่เคยดูกันดั้มมาก่อน ) ก็สรุปได้ว่า เธออยากได้กันดั้มสีชมพู  :icondisapp:
ก็เลยมาจบที่ตัวนี้ครับ Strike Rouge

ตอนประกอบก็มีปัญหาตามประสามือใหม่กัน กลับหัว ต่อผิดด้านบ้าง แต่ก็พองัดแงะกันไปได้ ต่ออยู่3วัน ก็สำเร็จเป็นตัว
" ทำไมตัวนี้มันหน้าไม่หล่อเลยอะ "  ฮะฮะ stikeนี่มันไม่ได้หน้าลิงเฉพาะโมจีนสินะ  :iconcry:

ก่อนจะทำสีก็ขัดรอยต่อต่างๆ ตอนแรกนึกว่าจะบ่นเยอะ แต่ก็ไม่แฮะ ดูจะขัดอย่างมีความสุขอยู่ ( ดีละ คราวหน้าจะไปฝากขัดด้วย )

โทนสีที่ใช้ เธอก็เลือกเองนะ ( ไปเลือกซื้อด้วยกัน แต่ผมจ่าย  :iconcry: )  เธออยากได้ชมพูที่เข้มขึ้นอีกนิด ก็ไปได้สีgunze เบอร์...(จำไม่ได้ซะงั้น)
แต่ไม่ต้องผสมใหม่ก็โอเค สีทีผสมก็มีส่วนท่อนกลางลำตัวนิดเดียว ส่วนโครงในใช้สี gun metal

ตัดเส้นใช้ปากกาsakura 0.05 ครับ มีใช้enamel tamiya washบ้างนิดหน่อย  เลอะก็ใช้ยางลบ ลบเบาๆ
มาถึงขั้นตอนติดdecal ผมพยายามหาdecalน้ำแล้ว แต่หาไม่ได้ ก็เลยต้องใช้ dry decalเอา
ปรากฏว่า เธอขูดเก่งกว่าผมเยอะเลย ขูดทั้งตัว เสียแค่อันเดียวเองมั้ง ( ตอนผมขูดตัว super gundamนั้น เสียกระจายจนต้องไปซื้อdecalน้ำเลย )
ผู้หญิงก็งี้อะนะ...(แอบอิจฉา) ส่วนdecalเล็กๆ ก็ใช้decalน้ำเหลือๆเอา

ตัวนี้มีแถมฐานปล่อยตัวมาให้ด้วย ทำให้actionได้เยอะขึ้น แต่ฐานที่ลอยขึ้นมามันปรับมุมอะไรไม่ได้มาก ก็เลยไม่อิสระเท่า action base ธรรมดาล่ะนะ

ยังไงก็ฝากติชมกันด้วยนะครับ เวลามีคนต่อgunplaเป็นเพื่อนนี่มัน มีความสุขดีเหมือนกันเนอะ  :iconvsign:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: กันดั้มตัวนี้ เป็นสีชมพู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 10:53:37 AM »
สวยงามมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ jom_jon_kid

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 11:07:17 AM »
งามครับ ชอบรูปสุดท้ายจัง... :iconhappy:

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 11:40:53 AM »
สวยงาม สีน่ารักมากครับ

เป็นแฟนกัน เล่นกันดั้มด้วยกันนี่น่าอิจฉามากฮะ เพราะปกติส่วนใหญ่จะโดนบ่นอย่างเดียวเลย
รกห้องมั่ง เปลืองมั่ง เดี๋ยวจะโยนทิ้งให้หมดมั่ง จะต้มให้กินแทนข้าวมั่ง (หรือผมโดนอยู่คนเดียวหว่า)  :iconcry:

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 11:43:54 AM »
อ่านเนื้อเรื่องประกอบการรีวิวแล้วได้ความรู้สึกที่ดีมากๆ เลยครับ อย่างน้อยๆ คนที่เรารักคงจะได้เข้าใจ
ความรู้สึกของผู้ชายอย่างเราๆ บ้างว่าทำไม ถึงชอบเล่นกันพลา แบบนี้ผมคิดว่าดีมากๆ ที่สามารถดึงเธอ
มาเป็นพวกได้ แต่อาจจะเหนื่อยหน่อยก็ตอนจ่ายตังค์นี่แหละครับ  :iconjoy:

สำหรับตัวงานคงไม่มีอะไรวิจารณ์มาก เพราะผลงานชิ้นแรกก็ทำได้ขนาดนี้ ถือว่ายอดเยี่ยมมากแล้วละครับ
ขอให้ คุณopera และแฟนมีความสุขในการต่อโมนะครับ น่าอิจฉาจริงๆ  :iconhihi:

ขอบคุณสำหรับงานสวยๆ ที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2012, 11:45:30 AM โดย Strike Freedom »

ออฟไลน์ tinchx

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 12:40:09 PM »
น่าอิจฉาครับ มีแฟนชอบงานอดิเรกเหมือนกัน แถมยังงานดีเสียด้วย
ถ้ายังติดใจสีชมพู ตัวหน้าลองแซ๊คของมีอาดูสิครับ

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 01:10:38 PM »
สวยงามมากๆเลยครับ
ขอบคุณครับ
งามครับ ชอบรูปสุดท้ายจัง... :iconhappy:
shot บังคับของฐานนี้เลยครับ

เป็นแฟนกัน เล่นกันดั้มด้วยกันนี่น่าอิจฉามากฮะ เพราะปกติส่วนใหญ่จะโดนบ่นอย่างเดียวเลย
รกห้องมั่ง เปลืองมั่ง เดี๋ยวจะโยนทิ้งให้หมดมั่ง จะต้มให้กินแทนข้าวมั่ง (หรือผมโดนอยู่คนเดียวหว่า)  :iconcry:
ผมว่า น่าจะมีเพื่อนร่วมชะตากรรมนี้เยอะนะครับ^^

อ่านเนื้อเรื่องประกอบการรีวิวแล้วได้ความรู้สึกที่ดีมากๆ เลยครับ อย่างน้อยๆ คนที่เรารักคงจะได้เข้าใจ
ความรู้สึกของผู้ชายอย่างเราๆ บ้างว่าทำไม ถึงชอบเล่นกันพลา แบบนี้ผมคิดว่าดีมากๆ ที่สามารถดึงเธอ
มาเป็นพวกได้ แต่อาจจะเหนื่อยหน่อยก็ตอนจ่ายตังค์นี่แหละครับ  :iconjoy:

สำหรับตัวงานคงไม่มีอะไรวิจารณ์มาก เพราะผลงานชิ้นแรกก็ทำได้ขนาดนี้ ถือว่ายอดเยี่ยมมากแล้วละครับ
ขอให้ คุณopera และแฟนมีความสุขในการต่อโมนะครับ น่าอิจฉาจริงๆ  :iconhihi:

ขอบคุณสำหรับงานสวยๆ ที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

ขอบคุณครับ ใช่เลยครับ ได้เธอมาเป็นพวกนี่ ทำให้เล่นได้อย่างสบายใจมากเลย
น่าอิจฉาครับ มีแฟนชอบงานอดิเรกเหมือนกัน แถมยังงานดีเสียด้วย
ถ้ายังติดใจสีชมพู ตัวหน้าลองแซ๊คของมีอาดูสิครับ
เคยถามอยู่ครับ แต่เธอดันไม่ชอบโมโนอาย เห็นบอกว่าอยากได้ตัวที่มีปีกอะครับ  :iconpale:

ออฟไลน์ nuball

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -33
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 01:48:01 PM »

เห็นใจหัวอกเดียวกันเลย  :iconcryout:

ออฟไลน์ Me_Me

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 02:04:05 PM »
สวยครับ :iconwish:

อย่า่แย่งกันเล่นนะครับ :iconfreak: :iconfreak:

ออฟไลน์ krit_925

• Like: 44
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 03:06:26 PM »

เห็นใจหัวอกเดียวกันเลย  :iconcryout:

ยกมือด้วยอีกคนครับ

ปล. งานแรกทำได้ขนาดนี้ขอซูฮกครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ ronsuthi

• **
  • Like: 11
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 03:25:51 PM »
สีเรียบเนียนดีจังครับ

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 04:17:13 PM »
งานสวยดูดีมากครับ ขอให้ต่อและทำสีอย่างมีความสุขต่อไปนะครับ
....

MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 09:52:31 PM »
สีสวยเรียบเนียๅนมากเลยครับ :iconlol:

ออฟไลน์ Acid

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 11:45:29 AM »
อาจารย์ดี งานเลยเนี๊ยบ งามมากครับ :iconvsign:

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 12:37:02 PM »
สวยครับ :iconwish:

อย่า่แย่งกันเล่นนะครับ :iconfreak: :iconfreak:
ถ้าแย่ง ผมก็แพ้ตลอดล่ะครับ  :iconlol:

ปล. งานแรกทำได้ขนาดนี้ขอซูฮกครับ

ท่าทางคงมีหัวอกเดียวกันอีกหลายคน  :iconnasty:

สีเรียบเนียนดีจังครับ
งานสวยดูดีมากครับ ขอให้ต่อและทำสีอย่างมีความสุขต่อไปนะครับ
....

สีสวยเรียบเนียๅนมากเลยครับ :iconlol:
อาจารย์ดี งานเลยเนี๊ยบ งามมากครับ :iconvsign:
ขอบคุณครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 01:07:01 PM »

ยกมือด้วยคนครับ แต่ของผมน่าจะหนักกว่านะ
ลูกสาวชอบเล่น แต่เล่นแบบเด็กๆ ครับ เล่นเสร็จบางทีเขาหาย
มือหาย แขน-ขาหาย บางทีหายไปทั้งตัวเลยครับ T^T

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 04:50:41 PM »
สีสวยหวานเจี๊ยบเลย โมก็เท่ดีขอรับ

เห็นแล้วนึกถึงตอนผมเล่น gunpla ใหม่ เคยต่อ rouge ตัวนี้เลยแต่เป็น HG ช่วงนั้น seed กำลังดังมั๊ง ผมมีโมภาคนี้หลายก่อนจะปล่อยออกไปเกือบหมด

ขอบคุณสำหรับโมสวยๆ

ออฟไลน์ tobor

• *
  • Like: -3
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 06:16:13 AM »
เยี่ยมเลยครับเคยให้เพื่อนผู้หญิงช่วยขัดเขาบอกว่าง่ายๆแต่พอมาพ่นสีเห็นรอยต้องมานั่งขัดใหม่เองเกือบหมด ถือว่าเป็นผู้หญิงที่มีความอดทนละเอียดละออใจเย็นดีมากเลยนะครับ