ผู้เขียน หัวข้อ: GUNDAM BEAST ORIGINAL VER.  (อ่าน 5377 ครั้ง)

ออฟไลน์ yodjib

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 23
GUNDAM BEAST ORIGINAL VER.
« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 12:39:29 PM »

พอดีหุ่นที่สั่งไว้ล็อตใหญ่ ยังไม่มา เลยไปรื้อๆ คุ้ยๆ ของเก่าๆ มาทำใหม่ซ่ะ :iconfreak:

ผู้โชคร้ายในครั้งนี้คือ Strike IWSP งานจาก GD เรื่องคุณภาพไม่ต้องพูดถึง

เป็นโม สมัยที่ไปเที่ยวแม่สาย แล้วซื้อมาต่อเล่น เมื่อนานมาแล้ว ไม่ต่ำกว่า 3-4 ปี

ก่อนโม มันยืนตรงแทบไม่ได้เลย

แต่มันยืนท่านี้ได้ ( มุงยืนได้ไงฟร่ะ  :icondisapp:)

มาดูงานหลังโมดีกว่า

แรงบันดาลใจได้มาจาก แฟนอาร์ท GUNDAM BEAST เห็นดีไซน์ แล้วโดนใจ

เลย ตัดสินใจทำตัวนี้แหละ แต่ก็นะ Skill ในหลายๆด้าน ยังไม่ถึง Level ยังไม่เมพพอ( ฝีกฝนกันต่อไป :iconpunch:)

รายละเอียดสีที่ใช้

สีขาว KOBE 900/สีเหลือง KOBE 918/สีแดง KOBE 911/สีน้ำเงิน KOBE 916/สีเทาเมท PYLAC H-43

มาโพสแอคชั่นกันบ้าง :iconvsign:

เพิ่งหัดเดินลายเป็นตัวแรก ลายเส้นเลยไม่คม เนื่องใช้ใช้เข็มเดินลายผิดวิธี

( มาคิดได้ตอนทำสีเสร็จไปแล้ว :iconcry:) จริงๆต้องใช้วิธีกรีดไปเรื่อยๆ

แต่ผมดันเอาไปแซะร่องซ่ะนี่ เศร้า

เสนอแนะได้ตามสะดวกครับผม จะได้เอามาปรับปรุงแก้ไขในครั้งต่อไป :iconwish:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2012, 05:24:23 PM โดย yodjib »

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Re: งานโม เร่งด่วน GUNDAM BEAST ORIGINAL VER.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 01:04:58 PM »
โมสวยมาก ... ท่าโค้งตัวนั่นแบบ matrix หลบกระสุนป่ะครับ  :iconnasty:

ออฟไลน์ mm3

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 32
Re: งานโม เร่งด่วน GUNDAM BEAST ORIGINAL VER.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 01:09:29 PM »
ท่าแมทริกซ์ หรือท่าแอ่นโจโจ้ล่ะนั่น

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 01:30:20 PM »
พอไปรื้อๆในกล่องซากมา ประกอบเป็นตัว จากยืนตรง มันก้อค่อยๆ แอ่นลงๆ

จนเป็นท่าที่เห็นแหละครับ  :iconlol:

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
Re: GUNDAM BEAST ORIGINAL VER.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 12:10:21 PM »
 :iconvsign: งานเเนวไอเดียมาอีกเเล้งว โมดิฟรายได้สวยลงตัวมากๆครับ :iconwish:

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
Re: GUNDAM BEAST ORIGINAL VER.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 09:14:54 PM »
โมได้ดูดีมากเลยครับ ดีไซน์เข้าท่าดี

ถ้าหน้าหล่อกว่านี้ จะเท่มากเลยครับ

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 11:10:05 PM »
โมได้ดูดีมากเลยครับ ดีไซน์เข้าท่าดี

ถ้าหน้าหล่อกว่านี้ จะเท่มากเลยครับ

ขอบคุณครับ จะนำไปแก้ไขในงานชิ้นต่อๆไปครับผม :iconwish:

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 10:55:36 AM »
โมออกมาได้เข้ากันสวยดีครับ