ผู้เขียน หัวข้อ: WIP ขายไอเดีย ฝีมือยังกาก Gundam Thor Loki และตัวร้ายรวมร่าง...  (อ่าน 5949 ครั้ง)

ออฟไลน์ mm3

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 32
ช่วงนี้ยังไม่ค่อยมีโอกาสได้ทำเท่าไหร่ เนื่องจากฟ้าฝนไม่เป็นใจ เลยขอเอามาลงตรงนี้ไปก่อนละกันนะครับ

เริ่มจาก Thor ใช้ G-exes เป็นเบส แต่เปลี่ยนหัวเป็น G-bouncer

ส่วนแขนผมไปขอผ้าตาข่ายมาจากร้านผ้า ใช้พ่นสีดำลงไปก่อน เอาผ้าตาข่ายพันแล้วค่อยพ่นสีเงินทับ

หน้าตาผ้าตาข่ายนะครับ ตอนแรกจะใช้ถุงน่อง หรือที่ขัดตัว แต่ไปเจอตัวนี้เข้า ดีกว่าเยอะเลยครับ มันยืดได้นิดหน่อยด้วย ปรับขนาดตาข่ายได้

ค้อนของ Thor ผมใช้ชิ้นส่วนในการแปลงร่างของ Age 2 Normal มาตัดเดือย อุดรู แล้วเอาด้ามดาบมาติด

ต่อไปเป็น Loki ใช้ Zeydra เป็นเบสนะครับ

ตอนนี้เสียบไม้รอพ่นสี หลังจากรองพื้นแล้ว

ส่วนคฑากายสิทธิ์ใช้หางของมัน ตอนนี้เหลาส่วนบนให้แหลม แล้วเดี๋ยวต้องหาอะไรมาแต่งเพิ่มหน่อย มันโล่งๆนิด ส่วนที่จับก็ย้ายมาไว้ตรงกลางแทน

ลูกแก้วไปได้มาจากร้านร้อยลูกปัดครับ ติดแล้วก็ประมาณนี้

รอทำเขาคู่อันใหญ่อยู่ เขาเดิมของ Zeydra มันจิ๋วไปหน่อย

มาโปรเจ็คล่าสุดได้แรงบันดาลใจมาจากโพสต์ของคุณ Naroki เกี่ยวกับรูปนี้

และตามด้วยการรวมร่างโดยคุณ War-taker

คิดว่าคงยากที่ลุงบันจะออกโมมา ก็เลยปิ๊งไอเดีย กลายเป็น

แต่ยังขาด "ขา" คงเดากันไม่ยาก รอบิ๊กแซมครับ ตอนนี้มีแต่ 1/400 มันแพง (รุ่นลุงบันทำสีมาเลย) และตัวใหญ่ไป เพราะที่เหลือมัน 1/550 เป็นโมรุ่นเก่าแบบติดกาว ไม่เคยทำเลยไม่รู้จะรอดไหม

สรุปจะเสร็จสักตัวไหมเนี่ยเรา  :iconsweat:

ออฟไลน์ pocharas

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
Re: WIP ขายไอเดีย ฝีมือยังกาก Gundam Thor Loki และตัวร้ายรวมร่าง...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 08:36:25 AM »
ชอบความคิดในการทำสีลายตาข่ายครับ คิดได้ไงอ่ะ ต้องลองหามาทำดูบ้างซะแล้ว :iconwink:

ส่วน loki ยังนึกภาพไม่ออกแฮะ ว่าจะเป็นยังไง จะรอชมภาพเพิ่มเติมนะครับ ^^

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
Re: WIP ขายไอเดีย ฝีมือยังกาก Gundam Thor Loki และตัวร้ายรวมร่าง...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 10:17:25 AM »
อ้างถึง
แต่ยังขาด "ขา" คงเดากันไม่ยาก รอบิ๊กแซมครับ ตอนนี้มีแต่ 1/400 มันแพง (รุ่นลุงบันทำสีมาเลย) และตัวใหญ่ไป เพราะที่เหลือมัน 1/550 เป็นโมรุ่นเก่าแบบติดกาว ไม่เคยทำเลยไม่รู้จะรอดไหม

ยังมี SD BygZam อีกตัวไงครับ (ไม่รู้หาง่ายกว่าหรือเปล่า)
http://www.dalong.net/review/sd/g56/g56_p.htm
แล้วไปหาขา Gundam 1/144 มาใส่เอา ขา BygZam มันคล้าย ๆ ขา Gundam อยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 11:05:37 AM »
สนใจฟิลม์ตาข่าย ติดยากหรือเปล่าครับ ติดแล้วเหมือนพวกนินจาเลย  :iconsmile:

ออฟไลน์ mm3

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 11:31:04 AM »
สนใจฟิลม์ตาข่าย ติดยากหรือเปล่าครับ ติดแล้วเหมือนพวกนินจาเลย  :iconsmile:

เป็นผ้าตาข่ายครับ ใช้มาสกิ้งเทปหรือยูฮูแท็กติดเอา แต่พื้นผิวต้องเรียบนิดไม่งั้นมันไม่แนบกับโมแล้วจะไม่เป็นลาย

เวลาพ่นสีทับพยายามอย่าให้เอียงเดี๋ยวมันจะลอดไปใต้ตาข่ายครับ

ผ้าผมขอร้านผ้ามาได้ฟรีขอเป็นเศษมา

ผ้าที่จะทำผ้าคลุมก็ขอมาเหมือนกัน