ผู้เขียน หัวข้อ: [Custom] HG METEOR+RG Freedom Gundam by Modeller Raditz  (อ่าน 7489 ครั้ง)

ออฟไลน์ ModellerRaditz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 34
[Custom] HG METEOR+RG Freedom Gundam by Modeller Raditz
« เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 07:08:54 AM »
[Custom]RG Freedom Gundam

Modeled by Modeller Raditz

สวัสดีครับ สำหรับชาว ThaiGundam เป็นโพสๆแรกของผมที่ได้ลง จริงๆแล้วผมเล่น gunpla มานานได้สักพักแล้ว ผลงานชิ้นนี้ เป็นผลงานทำสีที่ลูกค้าจ้างวานมาอีกทีครับ เอามาให้พี่น้องสาวก gunpla ได้ชมกันครับผม RG ตัวนี้เป็น RG ตัวแรกที่ผมทำครับ ยอมรับเลยว่า ชิ้นส่วนเยอะมาก ถึงจีนจะก๊อปก็คงทำได้ไม่ดีแน่ รายละเอียดของการลงสี จะออกแนวเป็น Metal Build ครับ สีขาวจะไฮไลท์บางๆ ส่วนสีเหล็กจะเป็นเมทาลิคเคลือบเงา (ที่ไม่ติดดีคอลเพราะต้องการให้ดูสะอาดไม่เยอะ จะได้ไม่ขัดกับตัวยาน และให้คงความเป็น anime ครับ) เชิญชมกันได้เลยครับผม 

.
.
.
.
.
.
[Custom] HG METEOR+RG Freedom Gundam

Status Complete : 100%
Comment : เสร็จสมบรูณ์สักทีนะครับ ไฮไลท์ทั้งลำ ผสมส่วนที่เป็นเมทาลิคคือสีม่วง และท่อไอพ่น ยังคงยึด concept เดิมคือสีของ RG Freedom Gundam กับผลงานที่ผ่านมาเป็นอย่างดีครับ ขอตั้งชื่อให้กับงานนี้ว่า..."Meteor Metal Build" ครับผม สีออกแนวด้านผสมเมทาลิคเคลือบเงา.....ใช้เวลาทำโดยประมาณ 10-15 วันครับ (ทำพร้อมๆกับตัวอื่นไปในตัวด้วยครับ T_T") ยังคงเป็นผลงานที่ลูกค้าจ้างวานผมมาให้ทำอีกเช่นเคยครับ.....เชิญชมกันได้เลยครับผม
Camera by Canon EOS 60D
Modeled & Photo by Modeller Raditz

ขอขอบคุณทุกคำติชมและให้ความสนใจด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ติดตามผลงานที่ผ่านมาของผมได้ที่

http://modellerraditz.exteen.com/

หรือ add Facebook มาได้ที่

http://www.facebook.com/modellerraditz
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2012, 07:14:17 AM โดย ModellerRaditz »
รับทำสีโมเดล,แก้งานสีโมเดลของเล่น คลิ๊ก!!!!

ออฟไลน์ sting

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
Re: [Custom] HG METEOR+RG Freedom Gundam by Modeller Raditz
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 07:45:11 AM »
งานสวยสุดยอดมากครับ ชอบๆ :iconwish: :iconwish:

โดนส่วนตัวชอบ meteor unit อยู่แล้ว ได้ข่าวบันไดจะทำ meteor ออกมาแยกขาย ให้จับคู่กะ RG แต่สเกลยานยัง HG อยู่ :iconfreak:

ออฟไลน์ shishi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
Re: [Custom] HG METEOR+RG Freedom Gundam by Modeller Raditz
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 08:16:25 AM »
สีสวยแจ่ม + ไฮไลท์โหดดีครับ

ออฟไลน์ Me_Me

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 08:24:34 AM »
สวยมากครับแถมทำได้เร็วมาอีก

ออฟไลน์ jom_jon_kid

• Like: 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 08:29:12 AM »
ยอดเยี่ยมมาก  :iconsmile:

ออฟไลน์ plebg

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 21
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 09:46:52 AM »
สวยมากกก  ครับ

ออฟไลน์ asakurago

• *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 12:51:16 PM »
งามสุดๆ :iconwish:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 03:17:30 PM »
สวยมากๆเลยครับ
ขอถามนิดนึงครับ ว่าตัวfreedom ที่ต่อกับฐาน1/100 ได้ใช่ตัวเชื่อมฐานที่ให้มากับโมเดลหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ ModellerRaditz

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 04:44:15 PM »
ขอถามนิดนึงครับ ว่าตัวfreedom ที่ต่อกับฐาน1/100 ได้ใช่ตัวเชื่อมฐานที่ให้มากับโมเดลหรือเปล่าครับ

มันเป็นแกนล็อคระหว่างขาที่มันมีหลายๆ Size อ่ะครับ ผมเลือกที่มันพอดีๆอ่ะครับ อธิบายไม่ถูกเหมือนกันครับ ไม่รู้ว่าจะเข้าใจรึป่าวเอ่ย?
รับทำสีโมเดล,แก้งานสีโมเดลของเล่น คลิ๊ก!!!!

ออฟไลน์ bleachsoul

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 09:17:36 PM »
งานระดับมาสเตอร์ เลยนะครับเนี่ย สุดยอดเลยครับ สวยสุดๆ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 11:39:40 PM »

มันเป็นแกนล็อคระหว่างขาที่มันมีหลายๆ Size อ่ะครับ ผมเลือกที่มันพอดีๆอ่ะครับ อธิบายไม่ถูกเหมือนกันครับ ไม่รู้ว่าจะเข้าใจรึป่าวเอ่ย?
เข้าใจแล้วครับ ที่มันกะเบส1/100 นี้เอง
ต้องแรกนึกว่าใช้ตัวเชื่อมที่แถมมากะตัวฟรีด้อมเลยอะฮะ

ออฟไลน์ kp505si

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 10:36:12 PM »
เป็นตัวเล็กที่ไม่ธรรมดา งานระดับสุดยอดมาก ๆ ครับ  :iconsmile: :iconvsign:

ออฟไลน์ yusket02

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 12:00:12 AM »
สุดยอดสุดๆอะครับ

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 09:21:48 AM »
สีกับ background ตัดกัน สวยขอรับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ plu3m

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 10:38:48 AM »
เป็นคนที่ชอบฟรีด้อมอยู่แล้ว เห็นตัวนี้แล้วถูกใจมากเลยครับ  :iconlol: