ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามฮิต: อยากให้บันไดทำโมตัวไหน โมแบบนี้-เกรดนี้มีไหม ต่างกันยังไง? ฯลฯ *กรุณาดู www.dalong.net ก่อนตั้งกระทู้ถาม*  (อ่าน 240878 ครั้ง)

ออฟไลน์ pokopok13

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
  • *~ล้านนาก๊ก~*
แฮะๆ อยากให้ลุงบันไดออก SD ซีรี่ SEVEN SWORDS   7กระบี่เทวดา  :iconlol:

ที่ออกมาใหม่ 3ตัวนั้น ไม่โดนเลยง่ะลุง   :iconsweat:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2009, 12:22:59 AM โดย pokopok13 »

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
Re: อยากจะสอบถามเพื่อนๆครับว่าเล่นโมไลน์ไหนบ้าง
« ตอบกลับ #461 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 06:16:04 AM »
อยากจะสอบถามเพื่อนๆครับว่าเล่นโมไลน์ไหนบ้าง มีเล่นพวกมาครอส อาร์มคอร์ โค้ดเกียสบ้างไหม ส่วนผมเล่นเเต่ HG 1/144 เพราะงบน้อยครับ :iconcry:

อยากจะรู้ว่าในบอร์ดนี้เล่นไลน์อะไรกันเป็นส่วนใหญ่

สำหรับผมเริ่มต้นกับ MG แล้วก็ไม่ได้เล่นในไลน์อื่นเลย จนมาเจอกับ มาครอส นี่แหละครับ
มีเครื่องของ ออซม่า+superparts, อัลโต้ กับของ มิเชล ตอนนี้รอชุดติดเกราะของออซม่า
อยู่

ออฟไลน์ aiere

• *
  • Like: 3
Re: อยากจะสอบถามเพื่อนๆครับว่าเล่นโมไลน์ไหนบ้าง
« ตอบกลับ #462 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 08:33:44 AM »
อยากจะสอบถามเพื่อนๆครับว่าเล่นโมไลน์ไหนบ้าง มีเล่นพวกมาครอส อาร์มคอร์ โค้ดเกียสบ้างไหม ส่วนผมเล่นเเต่ HG 1/144 เพราะงบน้อยครับ :iconcry:

อยากจะรู้ว่าในบอร์ดนี้เล่นไลน์อะไรกันเป็นส่วนใหญ่

หลักๆเลยก็ Master Grade ของบันไดครับ ไม่ได้เน้นซีรีส์ไหนเป็นพิเศษ แต่ถ้าจะนับเป็นพิเศษเลยก็มีตัวที่ Katoki Hajime เป็นดีไซน์และพวก ver.Ka ทั้งหลายนี่ซื้อหมด ส่วน ซีรีย์ Gundam Seed ไม่คิดจะซื้อสักตัว (ยกเว้น Astray นะ)
นอกจากนั้นก็เป็นตระกูล SRW OG ของ Kotobukiya ครับ

ออฟไลน์ Saranoiz

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
ไม่รู้จะไปลงที่ห้องไหน

กระทู้นี้ละกัน

มีที่ไหน เค้าแยกขาย Effect Part ยิงดรากูน ของ SF FBM บ้างเปล่าคับ

ในใจ คิดว่า คงม่ะมี - -"

ไม่งั้นเค้าไม่คงแยกขาย SF กับ SF FBM หรอกมั่ง

ออฟไลน์ txxn

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
ขอข้อมูล ก่อนซื้อครับ
« ตอบกลับ #464 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 05:45:35 PM »
Wing zero custom PG ตัวที่มีไฟ ต่อยากไหมครับ สวยคุ้มราคาเปล่าครับ(แพงจังเลย)

แล้วตัวมันเป็นสีแบบไหนครับ เห็นออกขาวแต่ไม่แน่ใจ

MG Sazabi สีเมทาลิค กับ RX-93 NU Gundam สีเมทาลิค สวยไหมครับ
ขอบคุณครับ ที่มาตอบ

ออฟไลน์ blu_berriez

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
Re: ขอข้อมูล ก่อนซื้อครับ
« ตอบกลับ #465 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 06:31:39 PM »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2009, 12:34:49 AM โดย blu_berriez »

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

• *
ถามเพิ่ม Wing zero custom PG1/60
« ตอบกลับ #466 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 12:08:12 AM »
อยากรู้ว่า Wing zero custom PG1/60 นี้มันมีแค่2แบบใช่ไหมครับ
1.แบบธรรมดา
2.แบบสีมุข <---- สนใจแบบนี้ :iconwish:

ทั้ง2แบบมีไฟเหมือนกันไหมครับ
ถ้าสรุปว่ามันต่างกันแค่"สี"จะถูกต้องไหมครับ

เวปที่ได้มามันมีให้ดูแค่ ตัวแบบธรรมดา ขอรบกวนขอความรู้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #467 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 01:01:59 AM »
PG ถ้าจำไม่ผิดสีมุขจะมี 2 แบบ
ราคาน่าจะราวๆ 8,000 กว่าบาท หรือมากกว่า
PG limited แพงนะเออ :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2009, 01:07:14 AM โดย ReJInA »

• *
« ตอบกลับ #468 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 09:03:36 AM »
ผมก็เห็นใน Net ว่ากล่องตัวสีมุข มันมี2รูปไม่เหมือนกันครับ เลยยังไม่แน่ใจว่ามันมี2แบบป่ะ

ว่าจะซื้อแบบ PG1/60 ไว้สักตัว ยังไงขอข้อมูลเพิ่มด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ong

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
« ตอบกลับ #469 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 09:32:09 AM »
เคยอยากได้เหมือนกัน เคยหาข้อมูลไว้บ้าง   
ตัวธรรมดา ราคาอยู่ที่ 6000 ถ้วนก็ยังหาได้ หรืออาจได้ถูกกว่านี้แล้วแต่ร้าน
ตัวสีมุขเป็นตัวพิเศษที่จะบอกว่าlimitedเลยก็ว่าได้แต่ หาได้ไม่ยากมาก ราคาอยู่ที่ 8000ถ้วน ก็ยังได้ 

ความต่างนั้น แทบไม่มีเลยนอกจากสี ตัวพิเศษสีมุข ไม่ใช่ขาวเป็นประกายมุขนะ มันจะออกขาว ขุ่นผสมผงมุก และใสเห็นโครงในนิดนึง 
ไฟ กลไก โครงทั้งหมด เหมือนกัน ชิ้นส่วนพิเศษไม่น่ามีนะ   ถ้าเป็นผม ซื้อตัวธรรมดาดีกว่าครับ สวยกว่า 

ถ้าถามว่าคุ้มมั้ย ก็คุ้มนะ ได้ใหญ่ แต่ ถ้าต่อตัวแรก ซื้อ wing mg ดีกว่าครับ ลอกแบบมาจาก pg เลย รูปร่างเหมือนกันหมด แต่ชิ้นส่วนน้อยกว่า ตัวเล็กกว่าแค่นั้น
ไม่เกิน 1500 หาได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2009, 09:34:34 AM โดย ong »

ออฟไลน์ wslnw

• *
  • Like: -7
« ตอบกลับ #470 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 10:19:41 AM »
ขอนอกเรื่องนิดนึงนะครับ สีมุข นี่ที่ถูกต้องควรจะเป็น สีมุก นะครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ Schnitzer

• **
  • ZGMF-X42S Destiny Gundam Extreme Blast Mode
« ตอบกลับ #471 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 05:02:17 PM »
เคยไปถามที่ร้านลุงจูรอบนึง แกยังบอกเลยว่า " สอยตัวธรรมดาเหอะ ตัวลิมิตมันวิ้งไป ไม่สวยเท่าไหร่ อารมณ์เดียวกับ SF Extra เลย "

• **
  • ZGMF-X42S Destiny Gundam Extreme Blast Mode
ไม่รู้จะไปลงที่ห้องไหน

กระทู้นี้ละกัน

มีที่ไหน เค้าแยกขาย Effect Part ยิงดรากุน ของ SF FBM บ้างเปล่าคับ

ในใจ คิดว่า คงม่ะมี - -"

ไม่งั้นเค้าไม่คงแยกขาย SF กับ SF FBM หรอกมั่ง

ไม่มีหรอกครับ ลุงบันนิสัยเสีย ชอบหักหลังเป็นนิจอยู่แล้ว

ของผม มันเสียตรงแท่งใสน่ะ งอจนเสีย กับฐานแบบ Action Base เดิม มันหักคาตา ปัจจุบันเลยแบกปืนสองมือเอาแล้ว ตัวดรากูน ก็ดึงให้เห็นข้อต่อทองเงา ๆ พอ

• *
« ตอบกลับ #473 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 11:28:55 PM »
ขอบคุณนะครับ สำหรับข้อมูล  :iconsmile:

ออฟไลน์ ingkung

• *
อยากรุ้ ความแตกต่าง ของ Freedom
« ตอบกลับ #474 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 06:58:23 PM »
Ver. MG Strike Freedom Gundam Extra Finish

และ

Ver. MG Strike Freedom Full Burst Mode

อยากรุ้ว่า 2 เวอร์ชั่นนี้ ตัวไหน ต่างกันไง

แล้วตัวไหน น่าซื้อกว่า เน้นรูปลักษณ์ ..

ขอคำชี้แนะด้วย  :iconnosebleed:
กรุณาอ่านวิธีตั้งค่าขนาดของลายเซ็น: http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
Re: อยากรุ้ ความแตกต่าง ของ Freedom
« ตอบกลับ #475 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 07:18:17 PM »
www.dalong.net  เวปนี้ครับ เปิดแล้วเปรียบเทียบเอาเองเลย  ส่วนตัวแนะนำFBMครับ

ลองหาข้อมูลเองดูก่อนตั้งกระทู้นะครับ  ปุ่มค้นหาก็มีอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2009, 07:23:20 PM โดย GundamMan »
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ chailoso

• *
  • Like: -30
Re: อยากรุ้ ความแตกต่าง ของ Freedom
« ตอบกลับ #476 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 07:20:09 PM »
ส่วนตัวชอบ  Ver. MG Strike Freedom Full Burst Mode เพราะเป็นโทนสีขาวธรรมดา และจะสอยมาเร็วๆนี้  :iconfreak:

เพราะ ไม่ชอบสีของบรอนตัว Ver. MG Strike Freedom Gundam Extra Finish

ออฟไลน์ dragonballyu

• *
  • Like: -13
สวัสดีคับบอร์ดไทยกันดั้ม >>>> :iconwish:
อยากถามเกี่ยวกับความสูงและสัดส่วนของ Mg Freedom gundam จาก gundam seed&seed destiny
สัดส่วนลงตัวดีมั้ยอะคับ พะดีเปิดดูเวป dalong.net แล้วคิดว่าตัวนี้ก็ดูๆแล้วสวยดีน่าเอามาวางแผนในการซื้อดี
เลยอยากได้คำแนะนำและความคิดเห็นหลายๆๆท่าน รบกวนด้วยนะคับ :iconlike:

• **
สวัสดีคับบอร์ดไทยกันดั้ม >>>> :iconwish:
อยากถามเกี่ยวกับความสูงและสัดส่วนของ Mg Freedom gundam จาก gundam seed&seed destiny
สัดส่วนลงตัวดีมั้ยอะคับ พะดีเปิดดูเวป dalong.net แล้วคิดว่าตัวนี้ก็ดูๆแล้วสวยดีน่าเอามาวางแผนในการซื้อดี
เลยอยากได้คำแนะนำและความคิดเห็นหลายๆๆท่าน รบกวนด้วยนะคับ :iconlike:

สวยครับ ไม่ต้องห่วง พวก MG 1 / 100 , PG 1 / 60 นี้ ลงตัวอยู่แล้ว เพราะถือว่าเป็นเกรดระดับสูง งานอะไรค่อนข้างเนียน

แต่ถ้า HG 1 / 100 , HG 1 / 60 นี้ ได้แต่ขนาด แล้วก็ออกมาค่อนข้างเร็ว แต่คุณ

ออฟไลน์ dragonballyu

• *
  • Like: -13
ขอบคุณ คุณ Schnitzer มากครับ :iconlike:
ลองดูทั้งเวป  1999 และ dalong แล้วโอเคเลย ประทับใจ ราคาก็กำลังดี
คงหลังจากเดือนสิงหาค่อยคิดว่าจะออกช่วงไหนเพราะมีคิวทั้งที่จองกะเพื่อนในบอร์ด
กับออเดอร์ MG Exia  :iconfreak: ต้องขยันทำงานหน่อยแล้วเพื่อเอามาเปงทุนสร้างกองทัพ  :iconnasty: