ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามฮิต: อยากให้บันไดทำโมตัวไหน โมแบบนี้-เกรดนี้มีไหม ต่างกันยังไง? ฯลฯ *กรุณาดู www.dalong.net ก่อนตั้งกระทู้ถาม*  (อ่าน 240886 ครั้ง)

ออฟไลน์ neo747

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -7
ง้า ซื้อโมตัวใหนดีคร้าบ งบมีจำกัด
« ตอบกลับ #420 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 10:55:59 PM »
1. ระหว่าง freedom gundam(เฉยๆ) กับ force Impulse ชื้ออะไรก่อนดีคับ คือว่าจะซื้อทั้ง 2 ตัวอะนะ แต่ว่าดูตามเวบต่างๆ แล้ว ของเริ่มหมดทั้งสองตัวเลย มีแค่บางเวบที่ยังมีขายเท่านั้น  คิดว่าถ้าซื้อตัวใหนคุ้มกว่า เผื่อไม่ได้ทันซื้ออีกตัว แบบว่าหมดก่อนอะคับ (ตอนนี้มีทุนซื้อตัวเดียว)
2. ถ้าเอา freedom คิดว่าแบบธรรมดาหรือ extra finish คุ้มกว่ากันครับ คือราคาต่างกันเป็นพันเลยครับ
3. ถ้าเอา impulse เอา sword หรือ force pack ดีอะ อะไรดูคุ้มกว่ากันครับ
ขอบคุณล่วงหน้าค้าบพี่น้อง

ออฟไลน์ zealotzephyr

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
Re: ง้า ซื้อโมตัวใหนดีคร้าบ งบมีจำกัด
« ตอบกลับ #421 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 10:59:49 PM »
1.เสกลอะไร ขนาดไหนอ่ะครับ ไม่บอกจะรู้ได้ไง
2.ต่างกันแค่สีครับ เงาๆเมทัลลิกกับธรรมดา(MG สินะ)
3.ราคาเท่ากันครับ

คำตอบคือ แล้วแต่ชอบครับ ตัวเลือกที่บอกมาราคาพอๆกันอยู่
นี่เป็นคำถามในตำนานอีกแล้ว ต้องรอบอสเอาไปไว้ที่เดียวกัน

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
Re: ง้า ซื้อโมตัวใหนดีคร้าบ งบมีจำกัด
« ตอบกลับ #422 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 11:07:35 PM »
ชอบตัวไหนมากกว่ากันไม่รู้ตัวหรอครับ
1.Freedom  กับ Force Impulse สองตัวนี้ไม่หมดหรอกครับ รอไปเดี๋ยวของก็มาเรื่อยๆ ลองดู MG ตัวเก่าๆสิครับมีตัวไหนหายากบ้าง(ไม่มีเลย)  :iconsweat:
2.ธรรมดา กับ EF คุ้มหรือไม่คุ้ม ต้องลองไปเทียบเอาเองครับ ตัดสินเองว่าคุ้มมั้ย www.dalong.net เข้าหมวด MG
3.Force กะ Sword พอกันทั้งคู่ ชอบตัวไหนก็เอาตัวนั้นไป

ปล. ซ้ายบนมีปุ่ม search ครับ ใช้หาข้อมูลของ 2 ตัวที่ถามได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2009, 11:32:02 PM โดย ReJInA »

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
« ตอบกลับ #423 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 11:09:49 PM »
กระทู้คำถามยอดฮิตก็มีนะครัล คราวหน้าคราวหลังรบกวนถามในกระทู้เอานะครับ
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ RedBeam80

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
  • จะถูกจะแพงเอาแดงเข้าว่า
    • World Of Tanks Thailand
« ตอบกลับ #424 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 11:13:08 PM »
 :iconnasty: http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=256.420 เข้าไปอ่านดูละกันเน้อขอรับ :iconvsign:

ปล. ผมว่าซักพักบอสรึมอดท่านใดว่างก็เอาไปยัดรวมกับกระทู้หลักซะเลยแล้วกันนะขอรับ :iconlol: คนไทยอ่านกันน้อยลงทุกวันๆจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2009, 11:22:22 PM โดย RedBeam80 »
พุ่งไปสู่ท้องทะเลข้างหน้า กระดื้บๆ หนึบๆ หมึกๆ
ท่านชาร์จงเจริญ จี๊คซีออน

ออฟไลน์ blu_berriez

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
« ตอบกลับ #425 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 11:19:10 PM »
ไปซื้อหวยดิ พอถูก งบก็ไม่จำกัด ก็ซื้อทั้งสองตัวเลย

ผมเชียร์ Sword Impulse นะครับ อิมพัลส์เนี่ยหุ่นทรงสวยมากๆเลย แล้วก็ถือดาบด้วย ชอบส่วนตัวน่ะครับ ชอบหุ่นถือดาบยาวๆ :iconlove:

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #426 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 11:22:00 PM »
ไปซื้อหวยดิ พอถูก งบก็ไม่จำกัด ก็ซื้อทั้งสองตัวเลย

ผมเชียร์ Sword Impulse นะครับ อิมพัลส์เนี่ยหุ่นทรงสวยมากๆเลย แล้วก็ถือดาบด้วย ชอบส่วนตัวน่ะครับ ชอบหุ่นถือดาบยาวๆ :iconlove:

ผมเชียร์ 1/144 เพราะ งบน้อยจริงๆ 1500 เยนเองน่ะ ...555 อ้าว   จะซื้อ MG หรือ..
ไม่ตอบดีกว่า เพราะไม่เคยเล่น ที่เข้ามา ก็มาปั๊มกระทู้ เฉยๆ

ปล. ลองอ่านดูหัวข้อปักหมุดไว้บ้างน่ะ ก่อนที่จะข้ามาตั้งกระทู้

ออฟไลน์ mimzzz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
« ตอบกลับ #427 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 11:30:25 PM »
1. ระหว่าง freedom gundam(เฉยๆ) กับ force Impulse ชื้ออะไรก่อนดีคับ คือว่าจะซื้อทั้ง 2 ตัวอะนะ แต่ว่าดูตามเวบต่างๆ แล้ว ของเริ่มหมดทั้งสองตัวเลย มีแค่บางเวบที่ยังมีขายเท่านั้น  คิดว่าถ้าซื้อตัวใหนคุ้มกว่า เผื่อไม่ได้ทันซื้ออีกตัว แบบว่าหมดก่อนอะคับ (ตอนนี้มีทุนซื้อตัวเดียว)
หมดก่อนน่าจะเป็น freedom force implus มันพึ่งออก sward มา คนก็ไปซื้อ sward กันเยอะ

2. ถ้าเอา freedom คิดว่าแบบธรรมดาหรือ extra finish คุ้มกว่ากันครับ คือราคาต่างกันเป็นพันเลยครับ
ชอบเงาๆเมทัลลิคด็ Extra finish แต่ถ้าไม่ชอบก็ตัวธรรมดา นอกนั้นเหมือนกันหมด คิดเองละกัน

3. ถ้าเอา impulse เอา sword หรือ force pack ดีอะ อะไรดูคุ้มกว่ากันครับ
ความคุ้มไม่คุ้ม อยู่ที่ ชอบไม่ชอบครับ
ลองไปหาใน www.dalong.net ดูตัวที่อยากได้ ประกอบการพิจารณาครับ

ออฟไลน์ zabadon

• *
  • Like: 0
ตัวนี้จะออกไหมครับ GNX-607T Ac Sword / Bw Cannon
« ตอบกลับ #428 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 05:49:44 PM »
GNX-607T   ผมเห็นในหนังสือครับ มันจะออกมาจริงไหมครับผมไม่มีข้อมูลเลยครับ       :icondizzy:

GNX-607T  

GNX-607T Ac Sword

GNX-607T Bw Cannon

ถามอีกครับ แล้วส่วนหัวนี้ตกลง มัน จะเป็นหัวแบบไหนหลอครัง งง + อยากได้   :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2009, 05:57:20 PM โดย zabadon »

ออฟไลน์ Cheludim

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
คือตัว GNX มันเป็นงานโมนะคับยังไม่มีโมจริงๆ พวกที่เห็นตามหนังสือก็เป็นงานโมคับ

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ดีใจที่
« ตอบกลับ #430 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 10:02:15 AM »
เพราะว่า

ออฟไลน์ Top....

• *
  • Like: -10
ขอความเห็นหน่อยครับ
คิดว่า pg exia กับ 00 raiser นี้ตัวไหนมีโอกาศออกมากกว่ากันอะครับ

โดนตัวผมคิดว่า exia น่าจะพอมีโอกาศเพราะ มันยืนได้ด้วยตัวเอง และรูปร่างไม่เว้อมากอะครับ
ผมคิดว่าพวกมี แพคหลัง ปีก มีโอกาศน้อยกว่าอะครับ

ออฟไลน์ Schnitzer

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • ZGMF-X42S Destiny Gundam Extreme Blast Mode
ขอความเห็นหน่อยครับ
คิดว่า pg exia กับ 00 raiser นี้ตัวไหนมีโอกาศออกมากกว่ากันอะครับ

โดนตัวผมคิดว่า exia น่าจะพอมีโอกาศเพราะ มันยืนได้ด้วยตัวเอง และรูปร่างไม่เว้อมากอะครับ
ผมคิดว่าพวกมี แพคหลัง ปีก มีโอกาศน้อยกว่าอะครับ

ตามที่บอกมาล่ะครับ เอ็กเซีย เพราะเคยทำ 1 / 60 แบบ HG มาแล้วรอบนึง

ถ้าทำเป็น PG ก็ใช้ได้หลายตัวมาก

ออฟไลน์ ZZZFAZZ

• *
คืออยากรู้อะครับ ว่าระหว่าง ZZ Fullarmer กับ FAZZ (Sentinal) ชิ้นส่วนที่เพิ่มขึ้นมา 3 ชิ้น มันคืออะไรหรือครับ  :icondizzy:

ส่วนตัวอยากให้ออก

ออฟไลน์ zabadon

• *
Gouf v2.0   นี้มันมีมือธรรมดามาให้ มือขวา แล้วซ้ายมันให้มาป่ะครับ หรือมีแต่มือที่เป็นปืน

ออฟไลน์ ponkung

• *
1/100 abis / gaia
MG Zaku meer cambell
MG โกลเฟรมอามาสึ
MG akatsuki

Sawada-D-ponkung strike freedom

ออฟไลน์ wasabi

• *
zeta gundam 2 ตัวนี้ต่างกันยังไง
« ตอบกลับ #436 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 10:35:10 PM »

สองตัวนี้ต่างกันแค่สีหรือปล่าวครับ HD หมายถึงสีหรือปล่าวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2009, 10:36:43 PM โดย wasabi »

ออฟไลน์ zizuno10

• *
Re: zeta gundam 2 ตัวนี้ต่างกันยังไง
« ตอบกลับ #437 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 10:47:38 PM »
                 รู้สึกว่าจะมีกูรู มาตอบให้แล้วนะคะตั้งแต่ตัวHDออกใหม่ๆหรือก่อนออกด้วยซ้ำ อันนี้ม่ายแน่ใจ   ลองหากระทู้เก่าๆดูได้จ้า   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2009, 10:50:49 PM โดย zizuno10 »

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
Re: zeta gundam 2 ตัวนี้ต่างกันยังไง
« ตอบกลับ #438 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 10:51:36 PM »
เหมือนตัวใหม่จะมีความมันมากกว่าครับ แล้วก็เปลี่ยนดีคอลด้วยมั้ง  :iconwink:

ออฟไลน์ Mars

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #439 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 10:54:48 PM »
ต่างกันที่ สี mo กับ ราคา เน้อ