ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามฮิต: อยากให้บันไดทำโมตัวไหน โมแบบนี้-เกรดนี้มีไหม ต่างกันยังไง? ฯลฯ *กรุณาดู www.dalong.net ก่อนตั้งกระทู้ถาม*  (อ่าน 232390 ครั้ง)

ออฟไลน์ sasanoo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ตัดสินใจเลือกไม่ถูกระหว่าง Sinanju VS Unicorn
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 09:03:03 PM »
ระหว่าง MSN-06S Sinanju Ver.Ka (MG) กับ RX-0 Unicorn Gundam Ver.Ka (MG)

ผมตัดสินใจเลือกไม่ถูกจริงกับ สองตัวนี้ ตอนนี้กำลัง อยากได้ Sinanju อยู่ไอ้เพื่อนเจ้ากรรม ดันเอารูป Unicorn มาให้ดูซะงั้น เลยเลือกไม่ถูกอยู่ครับว่าจะเอาอันไหน จะให้ซื้อ 2 ตัวเลยก็เกิน กำลังไปหน่อย Sinanju 2,800 VS Unicorn 2,000 คิดอยู่ว่าจะเอาตัวไหนดี Unicorn ได้เปรียบตรงที่ถูกกว่า ถ้าเป็น Sinanju ต้องรอไปอีกประมาณ 1 สัปดาห์ ถึงจะได้ ช่วยผมเลือกทีครับ :iconcry:

ออฟไลน์ pkruthom

• Verified User
  • *
Re: ตัดสินใจเลือกไม่ถูกระหว่าง Sinanju VS Unicorn
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 09:05:51 PM »
ถ้าเป็นผมจะเลือกSinanjuโดยไม่ลังเล :iconlove:

ออฟไลน์ P_Pond

• *
  • Like: 1
  • To infinity And Beyond
Re: ตัดสินใจเลือกไม่ถูกระหว่าง Sinanju VS Unicorn
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 09:08:01 PM »
เลือกตัวไหนก็ได้ครับ..

เพราะมันต้องลากอีกตัวเข้ามาอยู่ในบ้านแน่ๆ  :iconlol:

55+

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -65535
  • เป็นโรคคลั่ง Mono-Eye
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 09:09:24 PM »
 :iconvsign: ฟันธงครับ ชินันจู แน่นอนกว่า พอประกอบเสร็จแล้วจะหลงไหลกับเจ้าสีแดงแรง 3เท่า เลย  :iconwish:

แต่ไปสั่งซื้อที่ไหนมากัน ราคาตั้ง 2800 แพงไปนะ ชินันจูเนี่ย  :icondisapp:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 09:13:50 PM โดย mrjenova »

ออฟไลน์ Nellum

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • HGUC Beginner
    • เมพหมุนsub
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 09:10:43 PM »
ชินันจูครับ
ราศีจับกว่าม้าขาวจม แถมยังแดงแรงx3อีกต่างหาก :iconlol:
http://inwspin.blogspot.com/ บล๊อคผมเองไปเยี่ยมชมได้ 18+นะ

ออฟไลน์ jayamiku

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
ชินันจูโลด ยกมือให้อีก1เสียง  :iconvsign:

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
ถามเสียงของหัวใจครับ ระหว่างขาวๆ กับแดงอมชมพู(ซะที่ไหนเล่า!!!)

เป็นผม เลือกขาวๆครับ  :iconnasty:
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

• *
ถามเสียงของหัวใจครับ ระหว่างขาวๆ กับแดงอมชมพู(ซะที่ไหนเล่า!!!)

เป็นผม เลือกขาวๆครับ  :iconnasty:
ไม่ใช่แดงเถือกเหรอครับ  :iconlike:
http://inwspin.blogspot.com/ บล๊อคผมเองไปเยี่ยมชมได้ 18+นะ

ออฟไลน์ nekketsu

• *
  • Like: -1
ออก MG nightingale ด้วยก็ดีนะลุงบันได แค่เห็นครั้งแรกก็อยากได้แล้ว  :iconlove:

ropsater

• บุคคลทั่วไป
 :iconsmile:มือใหม่เพิ่งเริ่มต่อ อยากหามาลองต่อตัวแรกเลยอ่ะครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าควรเริ่มต่อจาก เกรดไหนดี ตัวไหนดี  :iconwish: ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ sasanoo

• *
ผมก็มือใหม่เหมือนกันครับ แต่ก็ทำมาได้สักพักแล้วตัวแรกที่ผมต่อเป็นตอน ป.6 มั้งครับ แต่ตอนนั้นเด็กอยู่ต่อเสร็จก็เลิกจบกัน(เอามาเล่นจน มันยืนไม่อยู่เลย  :icondisapp:) กลับมาทำใหม่จริงๆจังๆก็เมื่อไม่นานมานี้ ผมเริ่มจาก MG รุ่นเก่าๆหน่อยอย่าง shining gundam ซึ่งราคาไม่แพงมาก (ในตอนนี้ ไม่เกิน 1000 บาท) แถมงานก็สวยอีกด้วย ไม่ต้องตัดเส้นก็สวยอะตัวนี้ หรือจะเอา God Gundam แบบที่มีเพื่อนๆรีวิวไว้ก็ได้ครับตัวนั้นก็สวยดี แต่ถ้าเราทุนไม่มากก็ซื้อ HG 1/144 ก็ดีครับ ราคาไม่แพงเท่าไร รายละเอียดก็ดีอีกตะหาก ส่วนตัวผมไม่ค่อยนิยม 1/144 เท่าไรเลยเพราะตัวมันเล็กเกินไปหน่อย

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
  ผมอยากให้ออก PG Gundam RX78-2 เเละ Zaku 2   ทำใหม่ไปเลยทั้งตัวครับ อิๆ  :iconhappy: PG กันดั้ม ตัวเเรกมีข้อบกพร่องเยอะมากๆ  :iconcry:

• *
  ผมอยากให้ออก PG Gundam RX78-2 เเละ Zaku 2   ทำใหม่ไปเลยทั้งตัวครับ อิๆ  :iconhappy: PG กันดั้ม ตัวเเรกมีข้อบกพร่องเยอะมากๆ  :iconcry:

ขึ้นชื่อว่าลุงบัน เดี๋ยวต้องออกตอนครบรอบอะไรซักอย่างแน่ๆ  :iconvsign:

ออฟไลน์ hitokiri

• *
  • Like: 5
คิดว่าจะมีSeravee/Seraphim 1/144 กั้นมั้ย
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 11:59:08 PM »
จากที่ผมดูๆมา Seravee/Seraphim นี้มันน่าจะออกมาในกล่องเดียวกันแต่เป็น 1/144 กั้นมั้ยครับ
เพื่อนๆคิดว่ายังไงอะครับ เพราะผมไม่อยากซื้อที2กล่องอะครับกลัวโดนหักหลัง

ออฟไลน์ Apocalyp

• เริ่มหัดทาสี
  • *
Re: คิดว่าจะมีSeravee/Seraphim 1/144 กั้นมั้ย
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 12:41:27 AM »
ไม่ออกแน่นอน คอนเฟิร์ม  :iconwink:

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
Re: คิดว่าจะมีSeravee/Seraphim 1/144 กั้นมั้ย
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 12:43:41 AM »
อาจจะมีเป็น MG ไม่ก็ HG 1/100 ไปเลยมากกว่าอะจ้า  :iconvsign:

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
VF-25 ระหว่าง Alto's, Ozma's เพื่อนๆคิดว่าอันไหนสวยกว่ากัน
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 10:12:03 AM »
ผมก็คิดไม่ตกเช่นกันครับ ถึงจะเคยดูอนิเมะมา ก็ยังเลือกไม่ถูก
Ozma จะสีเทาๆ ดีคอลเท่มาก เหมือนเป็นปีศาจ, Battriod เท่สุดๆ  :iconvsign:
Alto สีขาว ตัวเครื่องบินก็เท่, แถมเป็นพระเอกด้วย  :iconwish:

เลยอยากรู้ว่าเพื่อนชิบใครมากกว่ากัน ส่วนตัวผมไม่ชอบแพ็คเสริมมัน ดูรุงรัง (แพง)  :iconfreak:

อ้ออยากรู้ด้วยขนาดโม 1/72 ของมันนี่กี่ซม.อะฮะ
แล้วถ้าใครมี DX ละก็เอามาโชว์หน่อย  :iconlike:

ออฟไลน์ earthsphere

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 9
  • -Inactive-
Re: VF-25 ระหว่าง Alto's, Ozma's เพื่อนๆคิดว่าอันไหนสวยกว่ากัน
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 10:27:52 AM »
รอว่ามันจะมีเครื่องสีแดงไหม
Follow me At Twitter<<<กด

ออฟไลน์ mimzzz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
Re: VF-25 ระหว่าง Alto's, Ozma's เพื่อนๆคิดว่าอันไหนสวยกว่ากัน
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 11:34:32 AM »
แล้วแต่คนชอบอ่ะครับ บอกไม่ได้หรอก
ถ้าชอบทั้งคู่ก็ซื้อคู่ไปเลยสิ
ส่วนตัว อาจจะซื้อหมดทุลำเลย แต่ต้องค่อยๆซื้อนะ

cchan

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 01:26:34 PM »
จริงๆแล้วเฉยๆกับสองเครื่องนี้นะ เพราะชอบ VF-27 สุดๆ  (แต่ถ้าให้เลือกก็ VF-25F ของอัลโต้ล่ะมั้ง)

ตอนแรกก็กะจะเก็บแค่ VF-27 นั่นแหละค่ะ แล้วไปๆมาๆก็ลามไป VF-25F พอเจอ RVF-25 มันขายแพงหน่อยแต่มี Ghost มาตั้ง 3 เครื่อง กิเลสแตกกลายเป็นเล่นไลน์นี้ไปโดยปริยายค่ะ  :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 03:26:28 PM โดย cchan »