ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามฮิต: อยากให้บันไดทำโมตัวไหน โมแบบนี้-เกรดนี้มีไหม ต่างกันยังไง? ฯลฯ *กรุณาดู www.dalong.net ก่อนตั้งกระทู้ถาม*  (อ่าน 232004 ครั้ง)

ออฟไลน์ CAZZERN

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
จะรอ Nu Gundam v2.0 อ้า ออกมาเถอะๆ :iconwish:

ออฟไลน์ Kukzez

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • หัวยังไม่สิ้นกลิ่นแบตตาเลี่ยน
แต่ ที่น่าสนใจกว่านั้น

ผมว่าคงอยู่ที่ MG Exai นี่สิครับ

1/100 ยังทำมา เมพขิงขิง

ลุงบัน เขาจะ สร้างOption อะไร นอกจากมีโครง ในMG โปรเจคนี้ได้อีก

ออฟไลน์ zealotzephyr

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
RX-78-2 Ver. OYW.  กะ Anime Color สีไหรมันสวยกว่ากันอ่ะครับ
ผมไม่เคยเจอแบบธรรมดาที่ไหนเลย เจอแต่ Anime

ออฟไลน์ gonloveoil

• *
ทำไม guntank ไม่ทำ mg
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 10:47:48 PM »
สงสัยมาก ตัวเด่น บทบาทสำคัญ แต่ไม่ยอมทำ mg มีใครทราบเหตุผล วงในบ้าง

ออฟไลน์ Nellum

• *
  • HGUC Beginner
    • เมพหมุนsub
Re: ทำไม guntank ไม่ทำ mg
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 11:05:37 PM »
สงสัยมาก ตัวเด่น บทบาทสำคัญ แต่ไม่ยอมทำ mg มีใครทราบเหตุผล วงในบ้าง
อาจเป็นเพราะ มันมีสายพาน เป็นส่วนประกอบ และไม่มีขา
http://inwspin.blogspot.com/ บล๊อคผมเองไปเยี่ยมชมได้ 18+นะ

ออฟไลน์ loliconman

• *
อาจเป็นเพราะ มันมีสายพาน เป็นส่วนประกอบ และไม่มีขา

ถึงว่าสิ ฮิลดอล์ฟ โมบิลแท้งค์ ใน
ต่อโมกันต่อไป จนกว่าจะสิ้นโลก

ออฟไลน์ ong

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
ผมว่าbandai จะออกmg ซักตัวเค้าคงต้องแน่ใจว่าขายได้
บางตัวพวกเราชอบ ออกมาซะจะได้ครบชุด แต่ คนอื่นที่ซื้อมาเล่นๆคงไม่ซื้อหรอกครับ โดยตัวเอกดังๆกินหมด
ทำมาถ้าขายออกเฉพาะในคนกลุ่มน้อย bandai คงไม่กล้าทำหรอกครับ ตามหลัก marketing ขาดทุนชัว :iconsmile:

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
ผมว่าbandai จะออกmg ซักตัวเค้าคงต้องแน่ใจว่าขายได้
บางตัวพวกเราชอบ ออกมาซะจะได้ครบชุด แต่ คนอื่นที่ซื้อมาเล่นๆคงไม่ซื้อหรอกครับ โดยตัวเอกดังๆกินหมด
ทำมาถ้าขายออกเฉพาะในคนกลุ่มน้อย bandai คงไม่กล้าทำหรอกครับ ตามหลัก marketing ขาดทุนชัว :iconsmile:

GM (ตัวธรรมดา) ยังอุตส่าห์ออกตั้ง 2 ver. แน่ะ  :iconsweat: ทำไมไม่เห็นจะกลัวขาดทุนเลยนิ  :iconnasty:

ออฟไลน์ ong

• *
  • http://ongarch66.multiply.com

GM (ตัวธรรมดา) ยังอุตส่าห์ออกตั้ง 2 ver. แน่ะ  :iconsweat: ทำไมไม่เห็นจะกลัวขาดทุนเลยนิ  :iconnasty:

ผมคิดว่า GM ตัวธรรมดา มันเป็นตัวที่มีเอกลักษณ์ และรูปทรงที่ถือว่าดี รวมทั้งออกมาประกบคู่กับ rx78-2 ver2 ด้วยแล้วผมว่ามันขายได้อยู่
แต่ถ้าเป็น พวก guntank น่าคิดอยู่นะว่าจะมีคนซื้อเยอะมั้ย คนสะสมอาจจะซื้อนะ แต่คนซื้อให้ลูกเล่นหรือซื้อให้คนอื่นนี่ผมว่ายากอยู่

ออฟไลน์ kaopun

• *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
ผมว่า guntank ก็มีเอกลักษณ์ดีนะครับ โดดเด่น แปลกตา ไม่เหมือนใครดีด้วย

ถ้าพูดถึงตัวเท้าตะขาบที่เป็นสายพานก็น่าจะเอาจาก g-fighter ที่เพิ่งออกมา ปรับปรุงใช้กันได้นะครับ

ไม่แน่ว่าเผลอ ๆ MG ตัวต่อไปอาจเป็น guntank ก็ได้นิ  :iconnasty:

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
ในบางกรณี การที่บันไดจะผลิตโมเดลมาสักตัว เขาจะดูว่าใช้แม่พิมพ์ที่สร้างมาได้ "คุ้ม" ไหม ครับ

โครงของ GM 2.0 ก็มาจาก RX-78 2.0 ใช้พิมพ์เดิม แค่เปลี่ยนเกราะนอก = คุ้ม
Force Impulse --> Sword Impulse ใช้ตัวเดิม แค่ทำอาวุธใหม่ = คุ้ม
Gouf กับ Gouf Custom ก็ต่างกันไม่มาก คิดว่าถ้าทำพิมพ์มาแล้วใช้ได้อีกหลายตัว จึงผลิต Gouf 2.0 มา = คุ้ม

ขึ้นอยู่กับผู้บริโ

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
^
^
ครับ ตามนั้นเลย ตอนนี้บันไดยึดนโยบาย คุ้ม + ลดต้นทุน + เหนื่อยน้อยที่สุด
เพราะฉะนั้นตัวไหนทำโมลด์มาแล้วสามารถเอาแผงไปใช้กับตัวอื่น ๆ ได้ถือว่า
คุ้มโดยที่เหนื่อยน้อยหน่อย อันนี้ถามมาจากเพื่อนที่ทำงานที่บันไดมาอ่ะครับ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ ong

• *
สรุป รอดูต่อไปไม่มีปากเสียง เพราะเราไม่ใช่เจ้าของbandi และยังยินยอมที่จะเสพสิ่งที่bandaiทำอยู่ :iconcry:

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
Guntank อาจจะออก Ex Model ก่อนก้ได้นะ เพราะล่าสุด MS Igloo2 จะเป็นตอนของ Guntank แบบพิเศษ และ Igloo ชอบออก Ex model ตัวแปลกๆ ขนาดกระป๋องโค๊กต่อกันอย่าง อ๊อกโก หรือ Tank61 ยังออก Guntank นี่น่าจะชัวร์

ที่เหลือก็ต้องดูยอดขาย+แผงกันล่ะ ถ้าขายดี แผงหรือแปลนไปกันได้ อาจจะออกก็ได้นา

ส่วนตัว ไม่สนอะ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
คงต้องร้องเพลงว่า "รู้เค้าหลอก แต่เต็มใจให้หลอก"
 :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ RedBeam80

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
  • จะถูกจะแพงเอาแดงเข้าว่า
    • World Of Tanks Thailand
ในบางกรณี การที่บันไดจะผลิตโมเดลมาสักตัว เขาจะดูว่าใช้แม่พิมพ์ที่สร้างมาได้ "คุ้ม" ไหม ครับ

โครงของ GM 2.0 ก็มาจาก RX-78 2.0 ใช้พิมพ์เดิม แค่เปลี่ยนเกราะนอก = คุ้ม
Force Impulse --> Sword Impulse ใช้ตัวเดิม แค่ทำอาวุธใหม่ = คุ้ม
Gouf กับ Gouf Custom ก็ต่างกันไม่มาก คิดว่าถ้าทำพิมพ์มาแล้วใช้ได้อีกหลายตัว จึงผลิต Gouf 2.0 มา = คุ้ม

ขึ้นอยู่กับผู้บริโ
พุ่งไปสู่ท้องทะเลข้างหน้า กระดื้บๆ หนึบๆ หมึกๆ
ท่านชาร์จงเจริญ จี๊คซีออน

ออฟไลน์ loliconman

• *
อยากให้ออกโมบิลแท้ง ฮิลดอฟ ของซีออน แบบ mg น่าจะดีครับ สวยกว่ากันแท้งของพันธมิตรซะอีก

เพราะฮิลดออฟใน ex model มันแปลงร่างได้ไม่สมบูรณ์น่ะครับ
ต่อโมกันต่อไป จนกว่าจะสิ้นโลก

ออฟไลน์ Schnitzer

• **
  • ZGMF-X42S Destiny Gundam Extreme Blast Mode
เมื่อไหร่บันไดจะออก 00 Gundam Trans-am Burst มั่งครับเนีย ?

ขอเอฟเฟ็คพาร์ทแบบใน'เมะ เลยนะ .. กล้าทำผมกล้าชื้อแน่

ออฟไลน์ miratoza

• *
  • Tran-Am!!!!!
คือว่าช่วงเมษานี้กำลังจะได้เงินก้อนใหญ่จากท่านแม่นะคับ :iconlove: ตอนนี้เก็บแต่พวก oo 1/144 อยู่ใจก็อยากจะรอให้มันออก mg ไวๆๆนะคับ แต่ตตอนนี้อยากลองต่อ mgซักตัวก่อน เอาแบบเท่ๆๆโดนๆๆนะ
แบบว่าไม่ต้องทำสีก็สวยได้ เผอิญผมเป็นพวกต่อดิบ อะคับใจก็อยากจะลองทำสีดูนะคับ แต่กลัวเสียของเพราะผมเก็บแต่ของบันไดนะคับ รบกวนขอคำปรึกษาพวกพี่ๆๆเพื่อนๆๆที่มีความรู้นะคับ อยากลองต่อสักครั้งหนึ่งนะคับ :iconwish:

ออฟไลน์ Nellum

• *
  • HGUC Beginner
    • เมพหมุนsub
ชินันจู ไม่ก็ชินมูฉะ รุ่นงานเทศกาล
ถ้าขี้เกียจทำสีก็ซื้อพวก ex Finish ไปเสีย
http://inwspin.blogspot.com/ บล๊อคผมเองไปเยี่ยมชมได้ 18+นะ