ผู้เขียน หัวข้อ: [Model] ...Guncannon...  (อ่าน 6549 ครั้ง)

ออฟไลน์ Butter-T

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 36
  • หมึกแดง แรง 3 เท่า!!
[Model] ...Guncannon...
« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 10:45:45 AM »
.

กลับมาเอาโมเดลรุ่นพระเจ้าเหามาลงบ้างครับ
กันแคนน่อนนี่เป็นโมเดลกล่องแรกสุดของซี่รี่ส์ HGUC เลยด้วยนะเออ

เป็นโมเดล HG แต่ก็เก่าน่าดูแล้ว 15 ปีเห็นจะได้ ชุดข้อต่อใช้แผงเดียวกับ
Wing Endless Walz เลย แถมพอเอามาประกอบตอนนี้ก็รู้สึกได้ชัดเลยครับ
ว่าจุดตัดผ่ากลางเยอะมาก แทบจะทุกชิ้นเลย ได้อารมณ์ของเก่ายิ่งนัก (ฮา)

นี่ไง รันนัมเบอร์ 001 เด่นหราข้างกล่องมาเลยนา
ผมยังจำความรู้สึกเมื่อตอนมีข่าวกันแคนน่อนออกได้เลยครับ ว่าตื้นเต้นมากๆ
เพราะภาคเก่าๆ จะได้ออกโมเดลเป็น HG 1/144 บ้างแล้ว (ตอนนั้นมีแต่ MG ที่ออกภาคเก่าๆ )
พลอยคิดไปว่าเดี๋ยวกันดั้มก็จะตามมาสินะ แต่กว่ากันดั้มจะออก ปาไปกล่องที่ 20 แน่ะ ฮะๆ

สัดส่วนงามมาก (ในยุคนั้น แต่สำหรับผม มันสวยกว่า MG ที่ออกตามมาทีหลังอีกนะ)
ข้อเสียคือชิ้นที่ตาไม่ให้ชิ้นใสมา เอาสติ๊กเกอร์แปะลูกเดียวเลย

มีชิ้นส่วนมือแบกับพื้นมาให้ทำท่านอนยิงได้ด้วยนะ

ปืนที่บ่า เปลี่ยนไปเป็นชุดยิงมิสไซส์ได้ด้วย

ภาพวาดแถมครับ วาดมาแปะไว้หน่อยละกัน ฮะๆ

ขอบคุณที่ชมกันนะครับ ไว้พบกันครั้งหน้านะครับผม บ๊ายบาย

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• Like: 2
Re: [Model] ...Guncannon...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 11:06:56 AM »
สวยมากมาย ชอบครับ ^^

ออฟไลน์ krit_925

• Like: 44
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 11:16:56 AM »
คาลสิกจริงๆครับ มีรูปวาดแถมสมกับเป็นท่านหมึก แต่เจ้ามังกรสองหัวทำไมไม่มีอะครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ Butter-T

• *
  • Like: 36
  • หมึกแดง แรง 3 เท่า!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 11:25:58 AM »
คาลสิกจริงๆครับ มีรูปวาดแถมสมกับเป็นท่านหมึก แต่เจ้ามังกรสองหัวทำไมไม่มีอะครับ

ติดเรทเกิน ลงไม่้ได้ครับ (ฮา)  :iconfreak:

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 11:29:07 AM »
คลาสสิค อีกหนึ่งเสียง

ออฟไลน์ shishi

• *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 11:39:17 AM »
ทำไมคุ้นๆ นี่มันตัวที่คุ้นเคยนั่นใช่มั๊ยพี่
เนียนดี ชอบๆ

ติดเรทเกิน ลงไม่้ได้ครับ (ฮา)  :iconfreak:
แสดงว่าลงไว้ที่อื่นสินะ
//กลิ้งๆๆ ไปตามหา

ออฟไลน์ Cosmo Saint

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 12:55:22 PM »
ผลงานเยี่ยมทุดชิ้นเลยครับ

ออฟไลน์ Me_Me

• *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 05:40:43 PM »
งานคลาสสิคมาก ต้องให้ครบ Operation V

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 05:48:52 PM »
จัดหนักมาให้ครบ 3 ทหารเสือเรยซิกอล์ฟ  เด๋วได้คอมเม้นทีเดียวเรยเหอๆ.... :iconsmile:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 06:58:00 PM »
cassic มากสำหรับกันแคนนอน ท่ากึ่งนอนยิงนี่ผมว่าเป็นอะไรที่แปลกใหม่สำหรับการ์ตูนหุ่นยนตร์ในสมัยนั้นๆ เพราะสมัยนั้นผู้สร้างหนังมักจะให้หนังการ์ตูนหุ่นยนตร์ออกมาเท่ๆ เวลาจะยิงปืนก็ออกแนวเก๊กๆ ดูดีไว้ก่อนโดนไม่โดนค่อยว่ากันอีกที (ส่วนใหญ่โดนนะเพราะมันเป็นพระเอก) ไม่มีหรอกท่ายิงที่ดูแปลก(ตลกๆ) ทำให้ท่ายิงมันเป็นที่จดจำของแฟนกันดั้มและหนังหุ่นยนตร์

ปล.เป็นโมบิลสูทที่ไม่มีบีมเซเบอร์ใช้ ทั้งๆ ที่มือมันก็น่าจะให้ถือได้(ไม่ใช่กันแทงค์ซะหน่อย) แถมในเรื่องก็มักมีศึกที่ต้องตะลุมบอลกันบ่อยๆ

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 09:54:19 PM »
งานสีสวยหยดเลยงามหลาย :iconwish:
ว่ากันที่ตัวโมรูปร่างดูไม่มีความเก่งเอาซะเลยยิ่งท่านอนยิงยิ่งตลก :iconlol:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 10:05:34 PM »
Classic มากครับ 

รอชม guntank กับ GM ต่อได้เลยสินะครับ จะได้้ครบ 3 ทหารเสือ  :iconlol:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ kp505si

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 11:20:51 AM »
ทำสีสวยมาก ๆ เลยครับ คลาสสิคมากเลยตัวนี้