ผู้เขียน หัวข้อ: GM-command กับ สี acrylic ครับผม!!!  (อ่าน 3272 ครั้ง)

ออฟไลน์ mokuribig

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 9
GM-command กับ สี acrylic ครับผม!!!
« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 06:30:29 PM »
ตัวนี่ผมใช้ สี acrylic + สี poster ผสม แอลกอฮอล์ล้างแผล จบด้วย เคลียร์เงา ครับ
พ่นกับ แอร์บรัช จบด้วย เคลียร์เงา ครับ  :iconjoy:
ส่วนสี ผม ผสมตามใจชอบเลยอะครับ :iconcryjoy:
.

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Re: GM-command กับ สี acrylic ครับผม!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 06:37:49 PM »
GM ตัวนี้สวยดีครับ สีขาวดำตัดกันดี อาจมีเห็นรอยอุดขัดไม่เรียบหน่อย แต่เคยต่อตัวนี้ยอมรับว่ามันผ่ากลางแทบทุกจุด

ใช้สีสูตรเดียวกับผมเลยครับ ผมก็ชอบสีสูตรนี้ ไม่เหม็นดี
อยากทราบว่าใช้สียี่ห้ออะไรครับ ส่วนตัวผมใช้ tamiya กับสี ST decormatt  ตัวแรกดีมาก ตัวที่สองใช้ยากมันไม่ค่อยละลาย

อ้อ แล้ว alcohol ล้างแผลนี่เป็นแบบสีฟ้าใช่ป่ะครับ ดูแล้วพ่นสีขาวไม่มีสีฟ้าเหลือบมาปน น่าจะใช้ได้ แต่ถ้าอยากได้ alcohol ใสเลย ผมแนะนำ Ethanol 95% ที่ศึกษาภัณฑ์ครับ ผมเองก็ตุนไว้หลายขวด

ออฟไลน์ mokuribig

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 9
Re: GM-command กับ สี acrylic ครับผม!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 06:43:53 PM »
ของคุณนะครับ สี acrylic ของ  acrylic
ส่วน alcohol สีฟ้าอะครับ

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 07:55:07 AM »
 :iconvsign: งานสวยสะอาดตาดีครับถ้าเพิ่มการติดดีคอลไปอีกหน่อยนะครับ สวยกว่านี้เเน่ๆ :iconhappy:

ออฟไลน์ ronsuthi

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 11
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 10:41:29 AM »
สีเรียบสวย ดีจังครับ เป็นหุ่นปลอดเชื้อโรค แน่ๆตัวนี้