ผู้เขียน หัวข้อ: Dygenguar BT งานดีมีคุณภาพอีกแล้วครับท่าน  (อ่าน 6898 ครั้ง)

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
Dygenguar BT งานดีมีคุณภาพอีกแล้วครับท่าน
« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 08:11:27 PM »

daizengar  หรือ Dygenguar มันชื่ออะไรกันแน่ใครรู้ช่วยบอกทีไม่รู้จักแค่เห็นดาบมันเท่ดีเลยซื้อมา :iconlike:
ตัวโมแยกสีมาดีทำสีง่าย สีน้ำเงิน metalic blue (ตั้งใจซื้อมาทำ DMK-01 เผื่อคุณคนที่สั่งใว้ไม่มาเอา)
                            สีแดง redmader
                            สีขาว +ดำนิดๆ
                            สีทอง bosny
                            สีเหลือง
                            สีฟ้า clear blue +peal 

ไม่รู้ทำมัยอัพรูปแล้วมันกลายเป็นแนวนอนใครรู้ช่วยหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2012, 10:19:01 PM โดย a »

ออนไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: Dygenguar BT งานดีมีคุณภาพอีกแล้วครับท่าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 08:50:52 PM »
ใชั photobucket ใช่ไหมครับ ลองเข้าไป edit รูปดูนะครับ น่าจะแก้ปัญหารูปแนวนอนได้

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Re: Dygenguar BT งานดีมีคุณภาพอีกแล้วครับท่าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 08:56:35 PM »
อ่ะ ... เมื่อยคอ

แต่โมสวย สีสดใสดีครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ a

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 10:21:11 PM »
ใชั photobucket ใช่ไหมครับ ลองเข้าไป edit รูปดูนะครับ น่าจะแก้ปัญหารูปแนวนอนได้
อ่ะ ... เมื่อยคอ

แต่โมสวย สีสดใสดีครับ  :iconsmile:
แก้ไขรูปแล้วครับขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 07:19:33 AM »
งานสวยได้ใจมากครับ ไฮไลท์เข้มดุเข้ากับตัวหุ่นมากๆ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ rockwallnut

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 11:37:38 AM »
daizengar  หรือ Dygenguar มันชื่ออะไรกันแน่ใครรู้ช่วยบอกทีไม่รู้จักแค่เห็นดาบมันเท่ดีเลยซื้อมา :iconlike:
ชื่อจริงๆคือ Dynamic General Guardian ครับ แต่ถ้าเป็นภาษาญี่ปุ้นจะเขียนว่า ダイナミック(dainamikku)・ゼネラル(zeneraru)・ガーディアン(gadeian) เอาตัวหน้ามาของแต่ละคำมาเลยเป็น
DyGenGuar (DaiZenGa - เหมือนจะเล่นมุขกลายๆว่าหุ่นตัวนี้เป็นเหมือนเอาเซ็นเกอรฺ์มาขยายร่าง) สรุปคือจะอันไหนก็ได้ครับ เพราะคิดว่าคงเข้าใจกันหมดว่าเป็นตัวเดียวกัน

ส่วนเรื่องของโม ทำสีมาสวยดีครับงานเนี้ยบไฮไลท์ก็กำลังสวยเลยครับ

ถ้าตัวนี้ออก1/144 มานี่ผมจะซื้อไม่ลังเลเลย(ถ้าถูกกว่าของแท้เยอะหน่อยน่ะนะ)

ออฟไลน์ a

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 07:43:57 PM »
ชื่อจริงๆคือ Dynamic General Guardian ครับ แต่ถ้าเป็นภาษาญี่ปุ้นจะเขียนว่า ダイナミック(dainamikku)・ゼネラル(zeneraru)・ガーディアン(gadeian) เอาตัวหน้ามาของแต่ละคำมาเลยเป็น
DyGenGuar (DaiZenGa - เหมือนจะเล่นมุขกลายๆว่าหุ่นตัวนี้เป็นเหมือนเอาเซ็นเกอรฺ์มาขยายร่าง) สรุปคือจะอันไหนก็ได้ครับ เพราะคิดว่าคงเข้าใจกันหมดว่าเป็นตัวเดียวกัน

ส่วนเรื่องของโม ทำสีมาสวยดีครับงานเนี้ยบไฮไลท์ก็กำลังสวยเลยครับ

ถ้าตัวนี้ออก1/144 มานี่ผมจะซื้อไม่ลังเลเลย(ถ้าถูกกว่าของแท้เยอะหน่อยน่ะนะ)
สรุปว่าอันใหนก็ใด้สินะขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล เยี่ยมเลย

ออฟไลน์ Thundercat

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 12:05:30 PM »
..ส่วนตัวผมชอบแนวไฮไลท์เข้มแบบนี้อยู่แล้วครับ...สวยครับ
ดาบเหมือนมีสีเข้มกับอ่อน..ทำด้านละสี หรือมันเป็นที่แสงเวลาถ่ายหรือครับ
Thundercat

ออฟไลน์ popzazads

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 11:58:24 AM »
พี่เอ งานสวยไม่เปลี่ยนเลยนะ^^
ว่าแต่ คิดถึงคน Action ท่าอ่ะป่าว?

ปล.โมสวยไม่ผิดหวัง!

ออฟไลน์ a

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 10:47:16 PM »
..ส่วนตัวผมชอบแนวไฮไลท์เข้มแบบนี้อยู่แล้วครับ...สวยครับ
ดาบเหมือนมีสีเข้มกับอ่อน..ทำด้านละสี หรือมันเป็นที่แสงเวลาถ่ายหรือครับ
มันแสงเวลาถ่ายรูปครับ ดาบสีเดียวกันทั้งสองด้านครับ
พี่เอ งานสวยไม่เปลี่ยนเลยนะ^^
ว่าแต่ คิดถึงคน Action ท่าอ่ะป่าว?

ปล.โมสวยไม่ผิดหวัง!
คิดถึงสิ ว่าแต่เมื่อไรจะเอางานมาอวดบ้างละ

ออฟไลน์ popzazads

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 08:42:11 AM »
ครับ

ผมมันสายสีกระป๋อง น้า ไม่รู้งานจะ โอ เหมือนของพี่รึป่าว

แต่จะเอามาลงให้ดู

ปล.ต้องหากล้องดีๆซักตัวก่อนนะ ^^