ผู้เขียน หัวข้อ: พ่อลูก Zaku  (อ่าน 4786 ครั้ง)

ออฟไลน์ opera

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 28
พ่อลูก Zaku
« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 08:25:44 PM »
สวัสดีครับ วันนี้มีงานมาให้ดูกัน เป็นตัวที่ทุกท่านคงรู้จักกันดี มันคือ zaku II char custom ver2.0
จากที่เคยประกอบแต่MGเก่าๆ พอมาประกอบตัวนี้แล้ว ให้ความรู้สึกแตกต่างมากมายเลยครับ จุดขยับดีมาก
แยกชิ้นส่วนมาดี ต่อง่าย ( จะมีเหนื่อยก็ตอนขัดทำสีท่อพลังงานนั่นแหละ )

ถึงจะบอกว่า สีzaku ของท่านChar เป็นสีแดง แต่จริงๆมันก็ไม่ได้แดงซะทีเดียว เลยต้องมาผสมสีกันเล็กน้อย
โดยสีพลาสติก หรือสีตามใบต่อนั้น มันค่อนข้างออกชมพู ใจอยากให้ดูดุดันขึ้นอีกนิด เลยผสมสีออกโทนส้ม
(ตอนผสมก็มั่วจนลืมอัตราส่วนไปแล้ว)

พอพ่นเสร็จ ก็สองจิตสองใจ ว่าจะผสมขาวพ่นhighlightดีมั้ย แต่เพราะกลัวว่าถ้าผสมขาวแล้ว โทนจะเพี้ยน
ก็เลยยกเลิกไป (หากจะพ่นรีดขอบเอา ก็ยังไม่แน่ใจในความนิ่ง บวกกับกลัวสีจะไม่พอ จึงไม่มีการพ่นไล่เงาในส่วนโทนหลัก)

decalที่ใช้ก็เป็นwater decal ของจีนครับ ตอนได้มาก็ตกใจอยู่ เพราะสีเมื่อเทียบกับdry decalที่ให้มาจะไม่เหมือนกัน
โดยส่วนที่เป็นสีขาว จะออกเหลืองในdecalของจีน แต่พอติดจริงก็โอเคอยู่ครับ สีเข้ากันดีกับสีแดงส้มของตัวโม

พอดีถ่ายหลายรอบ ฉากหลังเลยไม่เหมือนกัน

แถ่น แท้นนนนน และก็มาถึงตัวนี้
เป็นฝีมือของแฟนผมครับ

ตัวนี้แยกกันทำเลยครับ ตัวใครตัวมัน สีแล้วแต่ชอบ เลยออกมาไม่เหมือนกันซะทีเดียว

เป็นโมเก่าพอสมควร จริงๆคุณแฟนเค้าก็อุดขัดนะครับ แต่ดันลืมตรงปาก ผ่ากลางซะชัดเลย 555

ก็เลยเป็นตัวพ่อตัวลูกกันไป ก็คงมีเท่านี้ ยังไงฝากรบกวนติชมด้วยครับ จะได้นำไปพัฒนาต่อไป  :iconsmile:

ออฟไลน์ AlterNaTive

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 44
  • ช่วงชีวิตมันสั้นนัก จงมาสร้างสรรค์ผลงานกั้นดั้มกัน
Re: พ่อลูก Zaku
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 08:30:09 PM »
แรงสามเท่า จริงๆๆครับ  :iconvsign:
ผู้ชายปากหมา! บ้ากั้นดั้ม!

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 08:39:17 PM »
ดับเบิ้ล ของแรงสามเท่า
สวยงามครับ สีแบบนี้แหละ ท่านชาร์มาเองแน่ๆ :iconsmile:

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 10:27:14 PM »
น่ารักอ่ะ ครอบครัวกันดั้ม น่าอิจฉาจังมีแฟนช่วยทำกันพลา

ออฟไลน์ RX-K

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 7
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 10:55:13 PM »
...หาแฟนว่ายากแล้ว
หาแฟนที่มาต่อโมเดลด้วยกัน ยิ่งยากเข้าไปอีก
นับถือๆ ครับผม นับถือฝีมือทำโมทั้งสองท่านครับ :iconcryjoy:

ออฟไลน์ Cosmo Saint

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 01:17:53 PM »
งาม ๆ สุดยอดครับ นับถือๆ

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 05:30:22 PM »
สีสวยเรียบเนียนทั้งสองตัวเลยครับ :iconlol:

ออฟไลน์ popzazads

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 10:16:10 PM »
ดีจังเลยแฟนช่วยต่อด้วยย ^^
อิจฉา อิอิ

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 12:18:59 PM »
 :iconlove:งานสีเนียนสวยอ่าครับ SD น่ารักมากๆ :iconlove: