ผู้เขียน หัวข้อ: Real Grade RX-178 MK-II TITAN  (อ่าน 4309 ครั้ง)

ออฟไลน์ zellies

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
Real Grade RX-178 MK-II TITAN
« เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 12:22:55 AM »
สวัสดีทุกท่านครับ

หลังจากวันก่อนไปเดินเล่นที่สะพานเหล็กเพื่อหาของมาต่อเล่น สนใจไลน์ Real Grade อยู่พอดีแล้ว MK-II เป็นตัวใหม่ แต่หายังไงก็ไม่ได้สีของ TITAN กว่าจะเจอค้นอยู่นานเหมือนกัน ประกอบออกมาแล้วประทับใจสมกับที่ท่านอื่นได้ Review ไว้จริงๆ

ตัวนี้ผมทำสีไม่ค่อยถูกเท่าไหร่จากเหตุผลหลายๆ อย่างครับ เนื่องจากผมเป็นสายสีกระป๋อง
งานโมเดลตัวนี้มีการไล่เฉดสีในตัวในตัวอยู่แล้ว (น้ำเงินเข้ม และเข้มกว่า ??) จึงว่าแผนเดินลาย ติด Decal - Sticker พ่นเคลียร์ เลยครับ

จากการเดินลายด้วยสีสูตรอินาเมล พบว่าเนื้อพลาสติกเหมือนจะอ่อนแอกว่า HGUC ทั่วไป หยอดไปแล้วเนื้อพลาสติกขึ้นฝ้าง่าย เลยต้องหยอดระวังๆ
(เคยอ่านในบอร์ดมาว่า ถ้าหยอดมากพลาสติกจะแตก กลัวมาก - -")

เอาล่ะ ไปดูกันเลยครับ  :iconvsign:

แบบติดอุปกรณ์กันเต็มเหนี่ยว

รูปทรงมาตรฐานกันดั้ม UC สมัยก่อน

Bazooka ด้านหลังล๊อกแปลกๆ หลุดง่ายหน่อย ท่อไอพ่นก็ด้วย (อันนี้ Yoohoo Tag เอาไว้ครับ)

การจัดท่าทางไม่มีปัญหาเลย ตามสไตล์ RG ครับ ไลน์นี้เล่นมันส์ ขยับสนุก

มือจับปืนแบบล๊อคตาย (ผมชอบแบบนี้นะ) ถ้าจะเปลี่ยนอาวุธต้องแกะออกเปลี่ยนมือเอา แต่แน่นดี

จุดขยับของแขนและข้อต่อทำได้ดีครับ สามารถทำท่า "ธิดาขอร้อง" ได้สบายๆ

รำวงหนึ่งเพลง

อุปกรณ์ให้เล่นมีให้ประมาณนี้ อาวุธไม่ ไม่แปลก (มีดาษๆ ปืน ดาบ บาซูก้า)

Action On !! บุกฐานเลย MK-II มาแล้ว !!

MK-II : เจ้าพวกหุ่น HGUC น่ะ ทำแบบนี้ไม่ได้หรอก !!
Zulu : อ๊ากกก ยกขาไม่ขึ้น !!

แล้ว MK-II จะเป็นเช่นไร !! (ไม่มีตอนต่อครับ  :iconcryjoy:)

โดยรวมแล้วโอเคเลย ใครชอบ UC ซื้อเก็บซักตัวใช้ได้เลยครับ รายละเอียดดีมาก เล่นสนุก แข็งแรงพอประมาณ
มีบางส่วนที่วางแผนว่าอาจจะต้องกาวบ้าง เพื่อให้เล่นได้มันส์กว่านี้

ปล. แสงห้องผมควบคุมยากหน่อยครับ พยายามจะทำให้ดีดันออกมาแปลกๆ เลย

แบบเปิดไฟ สว่างไปหน่อย  :iconsoul:

แบบปิดไฟ ดันมืดเกินจนไม่เห็นรายละเอียดซะงั้น :iconcryjoy:

คราวหน้าต้องจัดภาพสวยๆ กว่านี้ให้ได้  :iconvsign:

ขอบคุณทุกท่านครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2012, 12:26:43 AM โดย zellies »

ออฟไลน์ Aerries

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
Re: Real Grade RX-178 MK-II TITAN
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 12:32:02 AM »
ช่วงนี้อบรม SIPA อีกนานเลย คงไม่ได้เจอหน้ากันดั้มอีกสักพัก  :iconcry:

ฝากดูแลลูกๆด้วยนะพี่

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
Re: Real Grade RX-178 MK-II TITAN
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 08:09:25 AM »
RG นี่รายละเอียดพรึ่บเลยดีคอลก็สวยของผมทำ MG กับ PG พึ่งเสร็จแต่สีขาวนะเดี่ยวถ่ายรูปมาลงมั้ง

ออฟไลน์ Thundercat

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 11:49:45 AM »
  รายละเอียดเยอะดี ผมก็ดองไว้ 2 ตัวครับ...
ผมชอบรูปแรกสุดครับ..แสงและเงาดูลงตัวดี เหมือนตัวโมเพิ่งออกมาจากความมืด
Thundercat

ออฟไลน์ zellies

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 02:06:40 PM »
ขอบคุณทุกท่านครับ

ผมว่าเนื่องจากตัวพลาสติกมีการไล่เฉดสีมาให้นิดหน่อยแล้ว

ทำให้สายสีกระป๋องอย่างผมนี่ทำสีมันไม่ค่อยได้เลย เลยใช้แต้มๆ สีจาก Gundam Marker เอา แล้วก็พ่นเคลียร์น่ะครับ

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 02:24:50 PM »
ตรงภาพ-ข้อความ
"MK-II : เจ้าพวกหุ่น HGUC น่ะ ทำแบบนี้ไม่ได้หรอก !!"

แทงใจดำผมอย่างมาก เพราะผมมี HGUC ต่อทำสีเก็บไว้มา 4 ปีละ ท่าทางจะต้องหา RG  มาเก็บซะแล้ว :iconsmile:

ออฟไลน์ the_little_gundam

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 3
  • เฟอร์นิเจอร์ราคาแพงที่มีชื่อว่า GUNPLA.....
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 09:48:34 PM »
ฮือๆ อยากได้สีนี้อ่ะ  :iconcry:  แบบว่านายญี่ปุ่นซื้อมาฝากแต่เป็นสีของ AEUG ซะงั้น   :icondizzy: