ผู้เขียน หัวข้อ: Alex Nt-1 HGUC งานกากจากสีกระป๋อง -0-a  (อ่าน 2796 ครั้ง)

ออฟไลน์ bigkung

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 20
Alex Nt-1 HGUC งานกากจากสีกระป๋อง -0-a
« เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 03:46:06 PM »
:iconcry: ฝนกระหน่ำ ฟ้าคะนอง เป็นอะไรที่น่าเบื่อโคตรๆครับ วันนี้มีงานมานำเสนอ จากสีกระป๋องเช่นเคย ไม่ได้ซื้อแอร์บรัชซักที ไม่เข้าใจตัวเองเมือนกัน ฮ่าๆ

เอาเป็นว่าที่เลือกทำตัวนี้เพราะ มันคือ Gundam ตัวแรกในชีวิตที่พ่อซื้อให้ตั้งแต่เป็นเด็กนู๊นแหนะ(แต่ไม่ใช่ HGUC นะ เป็น Old kit ที่ลายละเอียดน้อยๆอ่าครับ) ผมจึงมีความหลังกับเจ้า Alex มากๆ เพราะมันคือต้นเหตุที่ทำให้ผมคลั่ง Gundam จนมาถึงทุกวันนี้เลยล่ะ เสียดายที่หาซื้อเจ้า Old kit Alex gundam ไม่ได้ซักที เลยเอา HGUC แทนก็ได้

เอาล่ะมาชมกันโลดด ดด

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Re: Alex Nt-1 HGUC งานกากจากสีกระป๋อง -0-a
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 12:33:08 AM »
ทำสีครบเครื่อง ติดดีคอลยุบยับ สวยเลยครับ  :iconsmile:
ทำมาขนาดนี้แล้ว จัด airbrush เลยครับ ทำสีกันมันแน่

ออฟไลน์ zellies

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
Re: Alex Nt-1 HGUC งานกากจากสีกระป๋อง -0-a
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 03:49:43 PM »
ตัวโปรดเหมือนกันครับตัวนี้ สวยมากครับ

(เป็นกันดั้มเรื่องแรกที่ผมได้ดูเลย)