ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ของวงการเพิ่งทำสีแนวเมทัลลิคครั้งแรกครับ..ใช้สีกระป๋องของ ATM ติชมด้วยครับ...^^  (อ่าน 7480 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thanatos13

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
  • นกน้อยไร้สกุลมิอาจบินบนอากาศเทียบเท่าดั้งพญาครุฑ
ขอนำเสนองานตนเองหน่อยครับเป็นสมาชิกได้สามสี่เดือนละ.... :iconvsign:
ไนติงเกล SD ใช้สีกระป๋องของ ATM ครับ อาจจะดูเลอะๆหน่อยเพิ่งหัดพ่นสีครับ แนะนำด้วยนะครับผม...  :iconwish:
อ้อ ทรัสเตอร์ทั้งหลายผมใช้โครเมี่ยมพ่นนะครับ..ด่างๆไปหน่อย :iconsweat:

ขาไฟดวงที่ให้มามันสั้นไปไม่ถึงสวิทครับ..เลยทำให่เองซะเลย...

ถ่ายคู่กะมิคุเทียบขนาดพร้อมชก...อิิอิ

จะอวยหรือติตตามสะดวกนะครับผม..^^ :iconwish: :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2012, 01:11:52 AM โดย Thanatos13 »
ThanaTos 13

ออฟไลน์ hogkaido

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
ขอติเรื่องเดี่ยวน่าจะหาดีคอลน้ำมาติดแทนสติกเกอร์นะครับ จะดูดีขึ้นอีกเยอะเลย

• *
  • นกน้อยไร้สกุลมิอาจบินบนอากาศเทียบเท่าดั้งพญาครุฑ
ขอบคุณมากครับ....ดีคอลน้ำผมมีแค่มิคุละครับ..เลยอาศัยใบบุญสติ๊กเกอร์ไปก่อน
ThanaTos 13

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
ขอต้อนรับเข้าสู่ความสนุกในการต่อโมครับ :iconlol:

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
เงาแว๊บเลย ทำสีน้ำเงินนี่สวยไปอีกแบบครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ iiHEEROii

• *
  • Like: 15
สวยจร้า ชอบสีฟ้าออกแนว Kampfer   :iconvsign:

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
 :iconlove: ยินดีตอนรับครับสาย SD สีกระป๋องเหมือนพี่เลย งานสวยใช้ได้เล้ว รอชมงานต่อไปครับผม
ปล.เพิ่มการติดดีคอลอีกซักหน่อยอร่อยเหาะเเน่ๆครับ :iconwish:

• *
:iconlove: ยินดีตอนรับครับสาย SD สีกระป๋องเหมือนพี่เลย งานสวยใช้ได้เล้ว รอชมงานต่อไปครับผม
ปล.เพิ่มการติดดีคอลอีกซักหน่อยอร่อยเหาะเเน่ๆครับ :iconwish:

เคคับพี่นุ...^^..(ฉวยติดดีคอลมิคุของพี่ละน้อ..)
ThanaTos 13

ออฟไลน์ hohoemi

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
ลงรูปใหญ่จะดีมากเลยครับ ชอบๆ สวยดีครับ

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
สีสวยแปลกตาเงาแวบๆเลยครับ แต่รูปเล็กไปครับดูยากจัง

• *
สีสวยแปลกตาเงาแวบๆเลยครับ แต่รูปเล็กไปครับดูยากจัง

แก้ไขแล้วคร้าบ..เมื่อคืนเพิ่งหัดลงครั้งแรกครับเลยเล็กไปหน่อย...
ThanaTos 13

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
ทำออกมาได้ขนาดนี้ก็ถือว่าทำได้ดีแล้วครับ
พยายามใส่ใจในรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ แล้วงานจะออกมาดีขึ้นเลือยๆ
จะรอดูผลงานต่อๆไป

ออฟไลน์ porzap

• *
  • Like: 20

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
ในส่วนของการทำสี ทำออกมาได้ในระดับนี้ถือว่าโอเคแล้วละครับ
เพราะค่อนข้างจะเรียบ เนียนใช้ได้เลยทีเดียว ส่วนที่เหลือก็แค่ใน
รายละเอียดปลีกย่อย การเก็บงานให้เรียบร้อย ถ้าจะใ้ห้ดีก็อุดขัดไป
ด้วยเลยก็ดีครับ จะได้ชิ้นงานที่สวยขึ้นไปอีกระดับหนึ่งครับ

โดยรวมผมถือว่าสอบผ่านครับ ขอเป็นกำลังใจให้ในงานชิ้นต่อๆไป
และสนุกกับการทำโมนะครับ

ขอบคุณสำหรับงานสวยๆ ที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

• *
ในส่วนของการทำสี ทำออกมาได้ในระดับนี้ถือว่าโอเคแล้วละครับ
เพราะค่อนข้างจะเรียบ เนียนใช้ได้เลยทีเดียว ส่วนที่เหลือก็แค่ใน
รายละเอียดปลีกย่อย การเก็บงานให้เรียบร้อย ถ้าจะใ้ห้ดีก็อุดขัดไป
ด้วยเลยก็ดีครับ จะได้ชิ้นงานที่สวยขึ้นไปอีกระดับหนึ่งครับ

โดยรวมผมถือว่าสอบผ่านครับ ขอเป็นกำลังใจให้ในงานชิ้นต่อๆไป
และสนุกกับการทำโมนะครับ

ขอบคุณสำหรับงานสวยๆ ที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

ขอบคุณมากๆเลยครับ..ตัวต่อไปจะทำให้เนียนกว่านี้ครับ...^^
ThanaTos 13