ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว งานที่สอง โม จี๊น โมจีน ขุนศึก มังกรขาว ไม่รู้ตัวอะไร อ่านภาษาจีนไม่ออก 555  (อ่าน 8590 ครั้ง)

ออฟไลน์ yodjib

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 23
พบกับการรีวิว แบบบ้านบ้านชิ้นที่สองครับ พยายามทำให้ละเอียดขึ้น

รูปเลยเยอะขึ้นเป็นเงาตามตัว  :icondizzy:

วันนี้จะมารีวิว ขุนศึก ชื่อจริง อะไรไม่รู้ จากค่าย มังกรขาว ช่วงนี้ จัดหนักเหลือเกิน  :iconpunch:

คาดว่าจะออกแต่แนวนี้ มาเรื่อยๆ ตัวนี้มีการพัฒนา อย่างเห็นได้ชัด จากตัวลิโป้ ตัวก่อนมาก

ที่เห็นชัดๆเลยคือ มี ชิ้นทำสี สำเร็จ มาให้แล้ว แต่ยังไง ตัว ลิโป้ ก็สวยกว่า ถ้า ไม่นับ แยกชิ้นสีมาห่วย อ่านะ :iconcry:

มาชมรีวิวกันครับ

รีวิว ตัวนี้ครับ

เริ่มจากแผงที่มีมาให้ทั้งหมด

แผงชุบ 2 แผง

แถมฐาน แบบเดียวกับ ลิโป้ตัวแรก

จุดที่พัฒนาขึ้น แผงลงสี สำเร็จ ครับ

ชิ้นใส มีแค่นี้ แหละ  :iconcry:

แผง PC และ แผง มือ เป็นยาง อีกเช่นเคย  :iconcryjoy:

มาเริ่มงานประกอบบ้างครับ เริมจาก ส่วนหัวเลย

แอบดู ดีเทล ชิ้นงานซักนิดครับ :iconlike:ถึงลงสีมาแล้ว แต่ตู ก็ต้องทำใหม่อยู่ดี เหอๆ

ชิ้นส่วนช่วง ลำตัวครับ

ชิ้นส่วน หัวไหล่

รวมร่าง!!!! ออกมาดูดีเชียว ยกเว้นใบหน้า  :iconpale:

ชิ้นส่วน ช่วงแขน

ชิ้นส่วน ช่วงขา

ชิ้นส่วน เป้า ขอตินิดนุง จากที่ต่อมา จุดข้อต่อของ เป้า กับ น่อง มันค่อยข้างหลวม แต่ยืนได้มั่นคงดี แต่ยกขาแตะ ไม่มีทางทำได้ แน่ๆ  :iconcry:

เป็นตัวแล้วจร้า  :iconvsign:

มาถึงในส่วน อาวุธ

พอติดแล้ว ดูอลังดีจริงๆ  :iconwish:

มาเริ่มในส่วน ของม้านิลมังกรบ้าง ไม่มีอะไรมาก มีแต่ชิ้นส่วน ใหญ่ๆ แต่เท่ห์ สุดๆ :iconwish:

เสร็จเป็นตัวแล้ว เท่ห์ สุดๆ อ่าส์ ชอบกว่าตัวคนขี่ อีก เหอๆ เดี๋ยวจะขโมย ไปให้ลิโป้ ขี่  :iconfreak:

ยืนสองขา ก็ยังได้ ไม่มีล้ม สูด ยอดดดด  :iconlike:

ลองเอามา รวมร่างดู เอาตัวขุนศึก ไม่ขี่เอาดื้อๆเลย ไม่มีตัวล็อค อะไรทั้งนั้น ดังภาพ

จบแล้วครับผม เหนื่อยเลย  :icondizzy:

แถมครับ มีคนเอามาจับ โม ทำสีแล้วเน้อ เร็วจริงๆ งามหยด

Review :
การประกอบ : ไม่มีชิ้นส่วนที่ไม่สนิท ประกบสนิทแนบแน่นทุกจุด (แน่นมากครับ ตัวนี้ มีหลวมบ้างนิดนุง ไม่ใช่ปัญหาใหญ่ อะไร)
พลาสติก : ตัวนี้ผิวมาแบบ สากๆหน่อย มีชิ้นสีทำสำเร็จ มาให้ แต่งานสีที่ทำมา ก็ไม่ได้ เนี๊ยบมาก เอา 8/10
แอคชั่น : ตัวขุนศึก ยืนอย่างเดียว ยกขา ไม่ได้ ข้อต่อหลวมไปโมแก้เอาเองเน้อ ส่วนม้า จัดแอคชั่นได้เต็มๆ สูดยอด(ชอบม้ามากกว่าตัว คนขี่ 555)  8/10
ความมั่้งคง : ตัวคนจับยืนเฉยๆ มั่นคงดี จะออก แอคชั่นก็  (ติดฐานไปเถอะ) ส่วนม้าไม่ต้องพูดถึง ตัวขุนศึก 8/10 ม้าศึก 10/10  :iconfreak:
จุดขยับ : จุดต่างแน่นหนาดี ยกเว้นจุดข้อต่อ เป้า กับขา กับจุดยึด ชิ้นใส ด้านหลัง 8/10
ลูกเล่น : มันดีตรงที่แถมม้าเนี่ยแหละ 8/10
การแยกชิ้นส่วน/แยกสี : ทำได้ดีกว่าตัวลิโป้ แต่ก็นะ สีที่ทำมาให้ มันไม่เนี๊ยบ เอาซ่ะเลย ต้องทำใหม่ อยู่ดี 8/10
สติกเกอร์ : ไม่มี  -/-
ดีเทล : เพียบ แต่สวยสู้ตัวลิโป้ ไม่ได้เลย แม้แต่น้อย 8/10
การทำงาน : เหนื่อยหน่อยนะครับ ผ่ากลางแทบทุกชิ้น ดีเทล อีดบาน งานทำสีคิดหนักแน่ๆ แต่ต่อดิบก็โออยู่นะ 7/10
ความคุ้มค่า : อันนี้ ตามความชอบ ส่วนตัว ผมว่ากลางๆ ครับ ความชอบส่วน บุคคล จริง ตัวนี้ ผมให้ 8/10

ความประทับใจส่วนตัว ชอบม้าครับ 555 ตัวขุนศึกก็ไม่ได้เลวร้าย อะไรนะ แต่ผมว่าม้า ดูดีกว่า  :iconlol:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2012, 11:30:55 AM โดย yodjib »

ออฟไลน์ nikoneko

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 19
ชอบม้าเหมือนกันครับ. จริงๆต้องบอกว่าเป็นกิเลนถึงจะถูก
รบกวนถามนิดนึงครับ ืตัวนี้มันscaleประมาณเท่าไรครับ. 1/100ได้เปล่าครับ

ออฟไลน์ deathscythes

• *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
สีทองระยิบระยับอลังการมากครับ มาจากเรื่องมังกรหยกรึเปล่าครับ ม้าเท่ดีครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
พอมีคนนำมาโมเป็นหน้ากันดั้ม ดูเท่เป็น ๑๐ เท่า

ออฟไลน์ yodjib

• **
  • Like: 23
อ้างถึง
สีทองระยิบระยับอลังการมากครับ มาจากเรื่องมังกรหยกรึเปล่าครับ ม้าเท่ดีครับ

ม้าเท่ห์ สุดเลยครับ น่าจะทำตัวม้าเปล่าๆ มาขายแยกเน้อ

อ้างถึง
พอมีคนนำมาโมเป็นหน้ากันดั้ม ดูเท่เป็น ๑๐ เท่า

อันนี้ เห็นด้วยมากๆครับ ว่าจะเอามาโมอยู่เหมือนกัน

ชอบม้าเหมือนกันครับ. จริงๆต้องบอกว่าเป็นกิเลนถึงจะถูก
รบกวนถามนิดนึงครับ ืตัวนี้มันscaleประมาณเท่าไรครับ. 1/100ได้เปล่าครับ

ตัวประมาน 1/100 ภาค wing ครับผม เตี้ยกว่าตัว ลิโป้ นิดหน่อย กลืนๆกันไปได้ครับ :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2012, 12:22:09 AM โดย yodjib »

ออฟไลน์ powermax2

• **
  • Like: 1
น่าซื้อม้ามาโมเล่นกับมุซะกันดั้มแฮะถ้าจะเวริค
ถ้าวันๆนึงได้จับมือคนที่เรารัก...นานเท่าจับเม้าส์ก็คงดี

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
มันเป็นคนนี่นา!! (แค่หน้า) ที่เหลือหุ่นยนต์ชัดๆ

จับเปลี่ยนหน้าเป็นกันดั้ม แค่นี้ก็หล่อว์ละ

ทำไมกับลิโป้โมจีน ไม่ทำให้ดีๆแบบนี้บ้าง

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
เว็ป MoGeen เขาบอกว่าเป็น ฌ้อปาอ๋อง ครับ (เขียนชื่อตาม wiki ทำไมมันสะกดพิศดารอย่างนี้หว่า)

ออฟไลน์ Noah

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
เห็นม้าแล้วนึกถึง B't X เลย  :iconlol:

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
สีทองแบบนี้สวยดี เหมือนโกล์ดครอสเลย :-)

ออฟไลน์ suragod

• Like: -10
ชอป้าอ๋อง ตัวละครที่ชาวจีนบอกเป็นขุนศึกเก่งที่น่าสงสาร แต่สำหรับผมแล้ว ขุนศึกคนนี้ อ่อนมาก แย่ยิ่งกว่าศัตรูของเขาเองซะอีก เพราะ ชอป้าอ๋อง รบเก่งมาก ชาติตระกูลดี แต่แพ้แค่หนเดียวดันฆ่าตัวตายซะงั้น  ล้มแล้วไม่ยอมมาลุกสู้ต่อทั้งที่ต้นทุนทางสังคมเขาสูงมาก (ล้มแล้วล้มเลย) ผิดกับศัตรูเขา ที่ถึงแพ้มาตลอดแต่ก็สู้ต่อจนในที่สุดก็ชนะชอป้าอ๋องไปได้

แต่โมชุดนี้พัฒนาการดีขึ้นจริง ๆ