ผู้เขียน หัวข้อ: Nightingale นกแดงแรง3เท่า  (อ่าน 6356 ครั้ง)

ออฟไลน์ bigkung

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 20
Nightingale นกแดงแรง3เท่า
« เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 03:30:06 PM »
 :iconshy: :iconshy: :iconshy:
MSN-04II Nightingale [CCA]
ไนติงเกลเป็น MS ที่ชาร์ใช้ในภาคนิยาย มีสภาพกึ่ง MS กึ่ง MA มีระบบ Sub arms แบบเดียวกับ The-O ซ่อนไว้ใต้เกราะกระโปรงด้านหน้าด้วย

จริงๆก็ทำเอาไว้นานแล้วล่ะครับ สีกระป๋องทั้งคู่เลย(Hi-Nu) หลายคนคงรู้แล้วว่าเจ้านกน้อยนี่มันช่างโหดร้าย แค่ต่อเป็นตัวได้นี่ก็เหนื่อยแล้ว แถมผมยังทำสีได้ห่วยอีกเหมือนเดิม 555
แต่ก็ยังกล้าเอามาลงอีกแหนะ  :iconfreak: จริงๆก็อยากแบ่งปันกันดูเท่านั้นแหละจ้า เชิญรับชมจ้า

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: Nightingale นกแดงแรง3เท่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 04:12:24 PM »
ผมว่าดูดีนะ ไม่ได้ทำสีห่วยหรอกครับ ผมยังทำแย่กว่าอีก :iconpale:

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 04:50:16 PM »
ถ้าใช้สีกระป๋องกับโมตัวขนาดนี้ โอเคครับ งานไม่ห่วยหรอก เหอๆ

อยากจะบอกว่า ตัวนี้ ต่อเป็นตัวได้ ก็ เยี่ยมละคับ นับถือในความพยายาม... :iconsmile:

ออฟไลน์ Pongzaa

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 04:56:50 PM »
โอ้ สวยทั้งสองตัวเลย :iconwish:

ไม่ทราบว่าทั้งสองตัว ใช้สีอะไรพ่นโครงในครับ
พอดีกำลังจะหัดทำสีกระป๋องน่ะครับ

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 05:39:32 PM »
เงาดีครับ ส่วนตัวว่าทาขอบดำที่ตาซะหน่อยน่าจะดูดีขึ้นนะครับ

ส่วนท่อสปริงที่หัวนี่ ของผมไม่กล้าใส่อ่ะครับ  เห็นแล้วมันตลกมากกว่าเท่อ่ะ  :iconsoul:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ shishi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 10:08:24 AM »
แจ่มมากครับตัวนี้โหดเกิน
สีก็สวยดีครับ
ส่วนเรื่องถ่ายรูป ฉากดำแต่ถ่ายแนวมืดสีขาวเลยโดดไปนิดนึงครับ

ออฟไลน์ Me_Me

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 10:45:24 AM »
แน่มากทำเสร็จเป็นตัวขึ้นมาได้แถมสีสวยอีก

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 12:18:27 PM »
งานสีสวยทั้ง 2 ตัวเลยเชียวครับ ทั้งสีแดงเมทาลิก ของไนติงเกล กับ สีขาวมุก ของไฮนิว

งานสีกระป๋อง บวกกับตัวโมอย่าง ไนติงเกล ทำออกมาได้ในระดับนี้ ผมว่าไม่ธรรมดาแล้ว
อย่าใช้คำว่าห่วยเลยครับ โดยรวมถือว่าสวยเลยแหละครับ

ขอบคุณสำหรับงานสวยๆ ที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 05:45:27 PM »
เจ้าตัวนี้แค่ประกอบเป็นตัวก็เหนื่อยแทนแล้วครับ :iconcry:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ ZGMF-X10A

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 10:23:02 AM »
ขอโทษครับ ไม่ทราบว่าเจ้าตัวนี้เดิมเค้าแต่ละแผงแยกสีมาให้หรือป่าวคับหรือว่าขาวล้วนๆมาเรยอะ

ออฟไลน์ bigkung

• *
  • Like: 20
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 01:49:02 AM »
แยกสีมาให้ครับ แต่เป็นสีส้มตุ่นๆมากๆเลยครับ ไม่ทำสีไม่ไหจริงๆ มัน เห้ออ สุดบรรยาย แถมการประกอบก็อภิมหาโคตรแห่งการระเบิดตัวเองได้เลย  :icondizzy: