ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ พ่น Clear ทับแล้วมันทำให้สีเดิมที่พ่นซีดลงไหมครับ  (อ่าน 2329 ครั้ง)

ออฟไลน์ zodiacfreedom

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สอบถามครับ พ่น Clear แล้วมันทำให้สีที่พ่นซีดลงไหมครับ

ผมพ่น Clear ลงไปแล้ว มันทำให้สีแดงซีดลงจากสีเดิม  :iconcry: เลยไม่แน่ใจว่า

มันมีผลทำให้สีเดิมซีดลงไปหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
เคยพ่นเคลียร์ด้านทับ สีมันจะดูดรอป ลงหน่อยนึง
แต่ถ้าเคลียร์มันไม่เป็นนะครับ ออกจะทำให้สีสดขึ้นด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2012, 09:03:04 AM โดย kit556 »