ผู้เขียน หัวข้อ: ทำสีครั้งที่2 การโต้กลับของชาร์เพรียวลมซาซาบีอีโว ****แก้รูปแล้ว(งานพู่กัน)  (อ่าน 5286 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
เป็นงานทาสีชิ้นที่2ของผมครับหลังจากชิ้นแรกเละเทะดูไม่ได้คราวนี้ค่อยพอไปวัดไปวาได้หน่อยแม้ช่วงไหล่ผมจะผสมสีแดงพลาดก็ตามที :iconcry:
ตอนนี้ซื้อโมจีนมาดองต่ออยู่จะฝึกสกิลทำสี(ต่อดิบมาเกือบ15ปีจู่ๆมาคึกไรเอาตอนนี้ก็ไม่รู้)

สีที่ใช้
เป็นสีอคริลิกของSTครับผสมแอลกอฮอล์ล้างแผลไปประมาณ30เปอร์เซ็นแล้วทา
แดง สกาเลต เรด+ชาโคล แบลค
ดำ ชาโคล แบลค
เงิน แพลททินั่ม
เทา ชาโคล แบลค+เพียว ไวท์
ทอง กันดั้มมาร์คเกอร์
**ผมไม่ได้ติดดีคอลนะครับมันออกเหลืองๆไม่เข้ากะโทนสีที่ทำเลย

หน้ากล่องมีดาวเสาร์ให้ตายเถอะ
เชิญติชมตามสะดวกเลยครับ

สังเกตุว่าไหล่เละมากเพราะสีทองเลอะไปโดนแล้วลบไม่หมด+ผสมสีใหม่แล้วไม่เข้มเท่าเดิม(ผมทาตอนกลางคืนน่ะรู้ตัวอีกทีก็พ่นเคลียไปแล้ว)

โล่มีรอยสีเกิน หุหุ

มุมคลาสสิค

ซูมรายละเอียด เละๆไปหลายที่เหมือนกัน

หน้าตรง

จัดท่าซักนิด(ขยับได้ไม่เยอะเท่าไหร่เลย)

งานหน้าคงเป็นเจ้านี่ :iconwish:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2012, 08:27:35 PM โดย Maquez »

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
โมสวย ทำสี ok เลยครับ

ไว้ลองถ่ายกลางวันดูนะครับ แสงช่วยให้ภาพสวยขึ้นเยอะ  :iconsmile:

โมสวย ทำสี ok เลยครับ

ไว้ลองถ่ายกลางวันดูนะครับ แสงช่วยให้ภาพสวยขึ้นเยอะ  :iconsmile:

แดดไม่มีเลยอ่ะท่านคงต้องรอพรุ่งนี้T^T

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
เห็นมุมกล้องแบบหันหน้าตรงแล้วปาดเหงื่อ รูปร่างพิลึกมากมาย

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• Verified User
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
โดยรวมถือว่ามีการพัฒนาที่ดีขึ้นจากงานก่อนนะ
งาน RX-78 ตัวก่อนออกมาก็ดีแต่ตัวนั้นดีเทลสีไม่ยากเท่าไรเลยทำง่าย
ตัวนี้มันต้องเก็บรายละเอียดงานหลายจุด ดูแล้วรวมๆก็ถือว่าเก้บงานได้ดีครบ
ถึงสีจะไม่เรียบ ขอบไม่คม ก็ไม่เป็นไรใหม่ๆถือว่าปกติ
แต่การถ่ายรูป ลองจัดแสงเพิ่มหน่อย แอคท่าเท่ๆเยอะๆ งานจะดูดีขึ้นนะครับ

อันนี้เป้นเว็บสอนเทคนิคถ่ายภาพลองศึกษาดู
http://www.gunjap.net/site/?p=4588
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2012, 03:02:46 PM โดย EvaNeverDie »

โดยรวมถือว่ามีการพัฒนาที่ดีขึ้นจากงานก่อนนะ
งาน RX-78 ตัวก่อนออกมาก็ดีแต่ตัวนั้นดีเทลสีไม่ยากเท่าไรเลยทำง่าย
ตัวนี้มันต้องเก็บรายละเอียดงานหลายจุด ดูแล้วรวมๆก็ถือว่าเก้บงานได้ดีครบ
ถึงสีจะไม่เรียบ ขอบไม่คม ก็ไม่เป็นไรใหม่ๆถือว่าปกติ
แต่การถ่ายรูป ลองจัดแสงเพิ่มหน่อย แอคท่าเท่ๆเยอะๆ งานจะดูดีขึ้นนะครับ

อันนี้เป้นเว็บสอนเทคนิคถ่ายภาพลองศึกษาดู
http://www.gunjap.net/site/?p=4588
พอดีโคมไฟมันเสียอ่ะคับ+กะใช้กล้องเก่าด้วย(โอลิมปัสE520ปรับisoเกิน100ยังไงก็เละ :iconcry:)เดี๋ยวซื้อโคมใหม่แล้วจะมาแก้อีกที