ผู้เขียน หัวข้อ: กันดั้มกับของรอบตัว สำหรับคนที่หัวใจรักกันดั้ม  (อ่าน 8174 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
วันก่อนไปเดิน MBK หาซองใส่โทรศัพท์ ไปสะดุดร้านนึงเข้าครับ เชื่อว่าพวกเราทุกคนคงเป็นเหมือนกัน ระหว่างที่ตามองผ่านไปในตู้ที่มีcase ใส่โทรศัพท์หลากหลายแบบ ก็ไปเจออันนี้เข้าครับ

คุเจ้าของร้านใจดีหยิบออกมาให้ถ่ายรูปแต่โดยดีบอกว่ามาจากเวบที่มีแต่คนชอบกันดั้ม นอกจากนี้ที่ผมเห็นยังมีไอ้มดแดงอีกด้วยนะครับ ร้านChic Phone อยู่ชั้น 4(มั๊ง) ตรงฝั่งSuper ของห้างโตคิว เดินออกมาทางฝั่งถถนพระราม 1 นะครับ อือม์ นะ ก็คนมันชอบ

ถ้าใครเจออะไรแนวๆนี้ที่มีกันดั้มในเครื่องใช้ หรืออะไรก้ได้ อย่าลืมเอามาลงให้ดูบ้างนะครับ

ออฟไลน์ moobest

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
  • http://ibest.rmutp.ac.th/
    • ibest
เคยเห็นคนใช้อยู่ 2-3 ครั้งครับ เป้สะพายข้างเป็นโล่ของ rx-78 อยากได้แต่ไม่รู้ซื้อที่ไหน  :iconnasty:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
^
^
เคยเห็นขายตามเว็บ เขาบอกว่าขนาด 60 x 30 เซ็นต์ ราคาประมาณ HG AGE 1/144 ครับ แต่ไม่เคยซื้อ

ออฟไลน์ tanadech

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -6
เคยเห็นคนใช้อยู่ 2-3 ครั้งครับ เป้สะพายข้างเป็นโล่ของ rx-78 อยากได้แต่ไม่รู้ซื้อที่ไหน  :iconnasty:

ร้านยูเมยะ เคยเห็นนะครับ กระเป๋าแบบนั้น แต่ผมเสียใจ มีแต่เคสของ samsung SIII กับ note

HTC ที่ผมใช้ไม่เห็นมีบ้างเลย T_T  :iconcry: :iconcry: :iconcry: :iconcry:

ออฟไลน์ EXILE

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
กาแล๊กซี่ก็ไม่มี ไอโฟนก็ไม่มี ซื้อเคสเก็บไว้ดูเล่นได้มั๊ยเนี่ย

เป้สะพายผมเห็นขายตามงานเทศกาลอนิเมะอะครับ ชอบจัดงานพร้อมพวก bleach naruto ตามลานชั้นล่างของห้างอะไรประมานนี้
แต่ว่าจะจัดอีกนี่ไม่รู้เมื่อไหร่ที่ไหน เสียดายเหมือนกันตอนนั้นไม่ได้ซื้อ  :iconcry:

ออฟไลน์ tenkaminari

• *
  • Like: 15
  • เน็นด๋อยเรื้อรัง
    • Tenkaminari Gallery in FB
 :iconsoul: ดูราคาแล้วถอดใจฮะ หารูปไปสั่งทำน่าจะถูกกว่า
แต่ร้านรับทำแต่ 4g/4s  :iconcry:

ออฟไลน์ shishi

• *
  • Like: 34
เมาส์ก็ทำมาแล้ว หน้ากากมือถือนี่เด็กๆเลยครับ
ว่าจะทำหลายรอบแล้ว รอฤกษ์รอยามอยู่ ๕๕๕

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ตรงมุมกล่องเห็นแปะสติกเกอร์ไว้ 1200 คือราคาหรือครับ

เมาส์นี่ใช้แล้วจะทำงานได้ไว 3 เท่ามั้ยนี่

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: กันดั้มใน Supermarket
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 07:12:08 PM »
วันก่อนไปเดินเจอมาครับ เดินเพลินๆแต่เอ๊ะ! อะไร?

วางอยู่ในตู้แช่เลย

ZGOK บุกจาโบร ไหงมาบุกตู้อาหารละ

พลิกดูหลังซอง อือม์ ไปนอนแช่ในถ้วยซะงั้น

Zaku ก็มากะเขาด้วยนะ

ใครแปลออกมาบอกด้วยนะ

ออฟไลน์ ekra

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
Re: กันดั้มใน Supermarket
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 10:21:53 PM »
วันก่อนไปเดินเจอมาครับ เดินเพลินๆแต่เอ๊ะ! อะไร?

วางอยู่ในตู้แช่เลย

ZGOK บุกจาโบร ไหงมาบุกตู้อาหารละ

พลิกดูหลังซอง อือม์ ไปนอนแช่ในถ้วยซะงั้น

Zaku ก็มากะเขาด้วยนะ

ใครแปลออกมาบอกด้วยนะ

เป็นเต้าหู้ครับ
 [youtube]P2FOwJPaW20 [/youtube]
 รุ่น D เป้นของหวาน ส่วนZGOK เป็นเต้าหู้หม้อไฟ
[youtube]0mszCM4B9ZQ[/youtube]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2012, 10:24:45 PM โดย ekra »

ออฟไลน์ armchai

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 13
zgok น่ารักเกิน ไม่กล้ากินครับ อิอิ

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
ขอเต้าหู้หม้อไฟ Z'gok 1 จานด่วน กำลังหิว  :iconlol:
ว่าแต่มันเจหรือเปล่า อิอิ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: กันดั้มกับของรอบตัว สำหรับคนที่หัวใจรักกันดั้ม
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2016, 11:59:18 PM »

เจอเคสสวยๆแปลกตาเลยถ่ายรูปเอามาฝากกันครับ

(ถ้ารูปใหญ่ไปเดี๋ยวจะมาแก้ให้นะ)

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: กันดั้มกับของรอบตัว สำหรับคนที่หัวใจรักกันดั้ม
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2016, 01:51:14 PM »
มีเป็นเต้าหู้ด้วย  :iconfreak: สินค้ากันดั้มที่ไม่ใช่กันพลานี่หลากหลายจริงๆครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: Case IPhone Zaku
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2016, 07:52:13 PM »
เป็นข้อมูลสำหรับคนที่จะซื้อไม่แนะนเลยครับcase หลุดบ่อยมากใช้การประกบชิ้นหน้าหลังยึดด้วยจุดยึดไม่กี่จุดพยามกดให้แน่นแล้วใช้ๆไปก็เผยอครับ