ผู้เขียน หัวข้อ: sword impulse gundam  (อ่าน 7594 ครั้ง)

ออฟไลน์ opera

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 28
sword impulse gundam
« เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 12:39:02 AM »
สวัสดีครับ ช่วงนี้รู้สึก ไฟทำโมมันดูจะมอดๆยังไงไม่รู้  :iconsoul:
ตัวนี้จริงๆทำเสร็จมาซักพักแล้ว แต่ยังไม่ได้ถ่ายรูปสักที วันนี้เลยขอเอามาลงดู
เผื่อจะได้กระตุ้นไฟทำตัวต่อไปได้บ้าง (หรือไม่ก็ดับไปเลย... :iconpale:)

ตอนซื้อตัวนี้มาก็ไม่ได้สนใจอะไรเป็นพิเศษหรอกครับ พอดีมันลดราคา ก็เลยเอามา
แต่พอมาประกอบแล้วความสนุกมันอยู่ตรงแยกร่างและรวมร่างนี่แหละครับ  :iconsmile:

Sword Silhouette Flyer

Core Splendor บังพ่นกันหลายจุดเลย

Chest Flyer แปลงแบบแถๆเล็กน้อย ( แต่ในเรื่องก็แปลงแบบนี้แหละ )

Leg Flyer

เตรียมประกอบร่าง

Sword Impulse Gundam !!!

Action !!! (ยาวๆ)

ดาบนำมาต่อกันแล้ว ยาวมาก

คราวนี้เน้นรูปเยอะ พูดน้อย
ขอส่งท้ายด้วยรูปเบื้องหลัง การทำฉากแบบขี้เกียจสุดๆ พร้อมกับยืนยันว่า ดาบมันยาวจริงๆ .....
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชม และขอน้อมรับทุกคำติชมครับ

ออฟไลน์ tobor

• Verified User
  • *
  • Like: -3
Re: sword impulse gundam
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 06:15:16 AM »
ชอบสีน้ำตาลอ่อนที่กระโปรงมันดูเข้ากันกับสีหลักดีน่าจะแทรกไว้เยอะๆหน่อยครับ

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 09:49:40 AM »
งานสวยสะอาดเรียบร้อยดีมากเลยครับ ชอบงานทำสีแล้วลงไฮไลท์ประมาณนี้
คือไม่มากไป ไม่น้อยไป แบบว่ากำลังดี ดูแล้วกลมกลืน สบายตาดีครับ

งานละเอียดเล็กๆ อย่าง คอร์ สเปลนเดอร์ ทำออกมาได้เนี้ยบดีครับ ทั้งการลงสี
และตัดเส้น จุดที่ทำได้ยากๆ อย่างตรงขอบกระจก ก็ทำออกมได้ดีครับ ตรงจุดนี้
ขอชมจากใจเลยครับ

ขอบคุณสำหรับงานโมสวยๆ ที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

PS. รอบนี้ ผบ.ไม่ได้ทำโมด้วยเหรอครับ เพราะแทบทุกครั้งงาน Show Off
      ของ คุณ opera มักมาเป็นแพคคู่ แอบอิจฉาเล็กๆ ครับ แบบว่าทำโม
      คนเดียวก็มีความสุขแล้ว แต่ถ้าได้ร่วมทำกับคนที่เรารักแล้วละก็
      ยกกำลัง 2 ไปเลยครับ  :iconlove:

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 10:35:32 AM »
 :iconlike:
เป็นหุ่นที่ pack หลังเท่มาก
งานสีสวยถูกใจครับ

ออฟไลน์ jom_jon_kid

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 11:53:47 AM »
หล่อมากเลยครับตัวนี้ เป็นตัวหนึ่งที่แอบเล็งไว้เหมือนกัน  :iconwish:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 12:49:05 PM »
เท่มากๆเลยครับ

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 01:40:45 PM »
ชอบสีน้ำตาลอ่อนที่กระโปรงมันดูเข้ากันกับสีหลักดีน่าจะแทรกไว้เยอะๆหน่อยครับ

ขอบคุณครับ สีนี้ผสมอยู่นานเลยครับ (จนลืมไปเลยว่าใส่อะไรไปบ้าง  :iconpale:)

งานสวยสะอาดเรียบร้อยดีมากเลยครับ ชอบงานทำสีแล้วลงไฮไลท์ประมาณนี้
คือไม่มากไป ไม่น้อยไป แบบว่ากำลังดี ดูแล้วกลมกลืน สบายตาดีครับ

งานละเอียดเล็กๆ อย่าง คอร์ สเปลนเดอร์ ทำออกมาได้เนี้ยบดีครับ ทั้งการลงสี
และตัดเส้น จุดที่ทำได้ยากๆ อย่างตรงขอบกระจก ก็ทำออกมได้ดีครับ ตรงจุดนี้
ขอชมจากใจเลยครับ

ขอบคุณสำหรับงานโมสวยๆ ที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

PS. รอบนี้ ผบ.ไม่ได้ทำโมด้วยเหรอครับ เพราะแทบทุกครั้งงาน Show Off
      ของ คุณ opera มักมาเป็นแพคคู่ แอบอิจฉาเล็กๆ ครับ แบบว่าทำโม
      คนเดียวก็มีความสุขแล้ว แต่ถ้าได้ร่วมทำกับคนที่เรารักแล้วละก็
      ยกกำลัง 2 ไปเลยครับ  :iconlove:

ขอบคุณครับ จริงๆโดยส่วนตัวเป็นคนชุ่ยอยู่พอสมควรครับ เวลาทำโมก็เลยพยายามฝึกให้ใจเย็นๆ ค่อยๆเก็บรายละเอียด ก็เริ่มจะดีขึ้น(นิดนึง)
ส่วน ผบ. จริงๆ เค้าทำSD เสร็จไปอีกตัวครับ เป็นstrike freedom แต่ผมดันทำปืนหล่นไปในแก้วทินเนอร์ (ก่อสร้าง) กลายเป็นslimeไปเลย  :iconcry:
ไว้จะถ่ายรูปมาshowครับ ส่วนตอนนี้เธอกำลังฝึกพ่นไฮไลท์อยู่ งานเลยช้าไปนิดนึง

:iconlike:
เป็นหุ่นที่ pack หลังเท่มาก
งานสีสวยถูกใจครับ
เท่มากๆเลยครับ
ขอบคุณครับ  :iconsmile:

หล่อมากเลยครับตัวนี้ เป็นตัวหนึ่งที่แอบเล็งไว้เหมือนกัน  :iconwish:

สอยเลยครับ ประกอบร่างสนุกดี  :iconvsign:

ออฟไลน์ babylove

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 26
  • สวัสดีครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 03:59:26 PM »
สวยมากเลยครับ สอถามนิดนึงครับ ไฮไล้ท ส่วนที่เป็นสีขาว ไม่ทราบผสมสีอย่างไรครับ ตอนนี้ผมกำลังหัดพ่นสีอยู่ :iconhappy:

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 04:37:01 PM »
สวยมากเลยครับ สอถามนิดนึงครับ ไฮไล้ท ส่วนที่เป็นสีขาว ไม่ทราบผสมสีอย่างไรครับ ตอนนี้ผมกำลังหัดพ่นสีอยู่ :iconhappy:
ผมใช้สีรองพื้นผสมกับสีดำจนเป็นสีเทาเข้มๆพ่นให้ทั่วก่อนครับ
แล้วใช้สีขาว Ex white ของไกอา พ่นไฮไลท์2รอบ แล้ว
ใช้สีขาวเดิม พ่นคลุมบางๆอีกรอบครับผม

ออฟไลน์ thedocter

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 02:17:11 PM »
สวยมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 03:53:14 PM »
ไฮไลท์สวย เก็บงานละเอียด รูปสวยคมชัด ครบมากๆครับ

ออฟไลน์ maytapon

• *
  • Like: 27
  • Collector thailand
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 10:25:33 PM »
เก่ง ไม่ได้เห็นงานแบบนี้นานละ งานระเอียดหยิบ

ออฟไลน์ a

• *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 11:13:18 PM »
เก็บงานละเอียดมากครับนับถือๆ ชอบตัวนี้เหมือนกันแต่ยังไม่ซื้อหรอกรอ  blast impulse ไม่รู้ต้องรออีกนานแค่ไหน

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 08:13:30 PM »
อยากไฮไลท์ได้แบบนี้บ้างอะ ทำไม่ได้ซักที ดีคอลรายะลเอียดเยอะมากเลยครับ เห็นแล้วเหนื่อยแทนเลยอะ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/