ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่องดองต่อ] เซต๊า เซต้า จริงๆนะ MSZ-006 Zeta Gundam [RG]  (อ่าน 38283 ครั้ง)

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=xrWxamy2kRw&feature=relmfu[/youtube]

RG Zeta gundam
2800 เยน

เปิดกล่องออกมา แผงเยอะมาก....... ใช่ที่ใหนล่ะโว้ย!!!!

เทียบไซส์กล่อง  ไม่เล็กไม่ใหญ่ แต่ราคาเท่าไบอารันคัสตอมเลย

แผงทั้งหมด  ดูน้อย แต่ชิ้นส่วนเพียบ

ดีเทลเยอะ ตามระดับ RG

ทำไมตอนทำ MG2.0 ไม่ทำอย่างงี้มั่งว้า

ตัวโครงใน เป็นแผงทำมาให้เลย

ใบต่อกับสติกเกอร์แผ่นบะเริ่ม

สำหรับตัว RG แผงจะเป็นแบบผสมระหว่างอันเดอร์เกจ กับเกจปรกติ เพื่อซ่อนรอยตัด  แต่ก็ซ่อนไม่หมดหรอกนะ

ชิ้นส่วนของขา 

ตัวขามีกลไกอยู่ โดยจะหดขาเข้าเวลางอเข่าแปลงร่าง

สไลท์หมุนตามองศาเข่า 

ตัวเอว ก็ดังรูป ส่วนขาทั้งหมด ใช้แค่นี้แหล่ะรับน้ำหนัก.....

ตรงเขา แหลมมาก และเล็กมาก

ส่วนหัว 

ข้อต่อที่ขาเป็นแบบใหม่ คือยึดน่องเข้ากับตัวด้านหลัง ทั้งๆที่ธรรมดาจะเชื่อมกับส่วนบอดี้ธรรมดา ทำให้แปลงร่างได้ง่าย

ส่วนของหน้าอก เปิดคอกพิตได้ด้วย

ส่วนของแขน

กระโปรง

นิ้ว ให้แบบขยับอิสระนิดหน่อยมาคู่นึง

ตัวของปีก กลไกเหมือนของ MG

โล่และปืน

แลนดิ้งเกียร์ กับฟิกเกอร์คามิวขนาด 1/144

การประกอบ รวมๆไม่มีอะไรมาก เอาจริงๆต่อง่ายกว่า MG อีกนะ  เพราะโครงเขาทำมาให้เสร็จสรรพ

ตัวปืน ท้ายยาวเกะกะพอสมควร

ดีเทลเยอะมาก สมกับเป็น RG

ด้านหลัง ตัวปีกมีจุดล็อคกับด้านหลัง

จุดขยับที่ขา เป็นดังรูป....  ถ้าเลื่อนไปดูรูปบนๆจะรู้ว่ามันบางมาก....

จุดขยับรวมๆ ค่อนข้างโอเค  แต่จุดขยับที่ขาไปอยู่ตรงดังรูป  เวลาโพสท่าเลยรู้สึกแปลกๆพอสมควร เพราะมันฝืนธรรมชาติ

แอคชั่นรวมๆโอเคดี  แต่ขยับมากๆมีชิ้นส่วนกระจุยง่าย เช่น จุดล็อคที่หน้าอก หรือกระโปรงข้าง

เกรเนดที่แขนเปิดได้

ที่โล่ ติดชีลล์ลันเชอร์   ขนาด MG ยังไม่มีเลยนะ

ดีเทลกันมั่ง

สำหรับ z ตัวนี้ยอมรับเลยว่าสัดส่วนสมส่วนดูดีที่สุดแล้ว ณ ตอนนี้

คอกพิตเปิดได้ แต่ดูจากสเกลแล้จะยัดนักบินใหวใหมนั่้น....

แอคชั่นกันบ้าง

ถ้าจะติดฐาน ต้องใช้ตัวเชื่อมช่วยเอา

แอคชั่น

ไรเฟิล เซเบอร์โหมด

บีมเซเบอร์

การแปลงร่างรวมๆ คล้ายๆ Z 2.0 แต่จุดพับที่ขาเปลี่ยน  กับแขนสไลด์ด้านข้างได้

การพัะบค่อนข้างน่าเวียนหัว การแปลงร่างไม่ลื่นใหนมากนัก  เพราะต้องพับเยอะ แต่โมเดลมันตัวเล็ก การแปลงร่างแต่ละทีไม่ใช่เรื่องสนุกเลย เพราะจับยาก แถมยังหลุดง่ายอีก และที่สำคัญคือ โครงในของ RG จะเชื่อมกันทุกจุด ฉะนั้นจะถอดมาเป็นชิ้นๆแล้วแยกแปลงร่างทีละส่วนก็ทำไม่ได้

ตรงปีก พับวุ่นวายมาก  ดูตามใบต่อดีๆล่ะ ที่เหลือก็ไม่มีอะไรมาก หลักๆเหมือน MG Zeta ธรรมดา แต่เล็กกว่า

แปลงร่างเสร็จแล้ว

หลังแปลงร่าง มั่นคงดีเหมือนกัน

บีมกันที่เอว เปิดได้ เพราะมันคือบีมเซเบอร์น่ะแหล่ะ

เนื่องจากชิ้นส่วนมันเล็กมาก  เลยรับน้ำแรงมากๆไม่ค่อยได้ แค่แปลงร่างครั้งแรกก็ขึ้นรอยฟ้าขาวแล้ว... เพราะชิ้นส่วนบางมาก โดยเฉพาะที่ขา เชื่อมลำตัว ทั้งชีวิตมันฝากกับแผ่นพลาสติกหนาประมาณ 3 มิลเชื่อมระหว่างลำตัวกับขาแถมเวลาแปลงร่างต้องพับอีก.....

Review :
การประกอบรวมๆ ไม่ยากเท่าใหร่นะ คือเอาจริงๆมันต่อง่ายกว่า MG แต่ลำบากที่ชิ้นส่วนค่อนข้างเล็ก และซับซ้อนพอสมควร สำหรับโมตัวนี้ไม่มีแผง PC ยางเลย เพราะใช้โคลงสำเร็จรูปที่ให้มานั่นแหล่ะเป็นหลัก
หลังประกอบเสร็จ สิ่งแรกที่อยากบ่นเลยคือความแข็งแรง  เพราะโครงในค่อนข้างบอบบาง และเล็กพอสมควร ยิ่งชิ้นส่วนที่เอาใว้แปลงร่างตรงส่วนลำตัวเนี่ยแหล่ะ
พวกตัวล็อคชิ้นส่วนต่างๆ ยังไม่ประทับใจนัก  ร่างหุ่นตรงเอว ถ้าจับออกแรงมากๆจะกระจุยง่าย เพราะตัวล็อคไม่ค่อยดี
การแปลงร่าง เป็นอะไรที่ทรมาน ทรกรรมมาก เอาจริงๆมันก็ไม่ค่อยต่างจาก Z2.0 นักหรอก  แต่มัน....เล็กมาก จับลำบาก ออกแรงมากๆก็เสียวหัก ขยับมากๆก็เริ่มหลุดเป็นชิ้นๆ และตัวโครงเชื่อมกันแบบล็อคเสียบแบบเสียบแล้วแยกไม่ได้ ทำให้แยกเป็นชิ้นๆออกมาพับ แล้วค่อยมาประกอบกลับไม่ได้ ต้องพับมันทั้งตัวอย่างงั้นแลย.....
แต่รวมๆ  มันเป็น Z ที่สัดส่วนและดีเทลดูดีที่สุดแล้วณ ตอนนี้.....  รวมๆมันก็โอเค จุดขยับเองก็ดี  แต่เล่นเอามันส์คงไม่ใหว เพราะแกนดูบอบบางมาก ................

Q&A Sec.
Q: ตัวนี้ถ้าเทียบเทคโนโลยีพวกกลไกแล้วพัฒนาจาก Z 2.0 มากใหม?
A: ไม่มากนะ  ที่ดูดีขึ้นก็มีเลื่อนแขนกับหน้าอกได้ แล้วก็เท้าพับได้เองถ้าหมุนหัวเข่า  ที่เหลือเฉยๆมากๆ
Q: ถ้าให้เลือก จะเอาอะไรระหว่าง MG กับ RG ?
Q: ขอ MG 2.0 ดีกว่า....  เพราะตัวมันใหญ่ กระชับมือกว่า ถึงดีเทลจะสวยสู้ไม่ได้ แต่พวกลูกเล่นไม่ทิ้งกันมาก แต่ MG น่าจะดีกว่าเพราะ RG มันบอบบางจริงๆ...
A: แกนกลไกบอบบางมากเลยเหรอ ?
Q: อืม.... จริงๆก็น่าจะทนแรงได้น่ะแหล่ะ  แต่ความรู้สึกตอนเล่นมันไม่ค่อยเต็มไม้เต็มมือเท่าใหร่
A: การแปลงร่างค่อนข้างลำบาก?
Q: อืม เพราะตัวนี้แกนทุกจุดมันเชื่อมกันหมดน่ะ แยกเป็นชิ้นๆ เพื่อพับแบบ MG หรือ HG ไม่ได้ ต้องพับมันทั้งตัวนี่แหล่ะ และตัวมันเล็ก จับพับลำบากด้วย
A: ชิ้นส่วนหลุดง่ายด้วยเหรอ?
Q: อืม เช่น ปีกด้านหลัง ปรือกระโปรงข้าง.
A: รวมๆแล้วแย่มากเลยเหรอ?
Q: ไม่นะ  ถ้ามองแง่ของโมเดล ตัวนี้เป็น Z ที่ดูดีที่สุดแล้ว แต่แง่ของความคงทน ยังไม่ค่อยประทับใจเท่าใหร่....
A: ไม่แถม ไฮมาก้าลันเชอร์....
Q: ใช่.....  สงสัยไปออกพร้อม Z-3 ของอามูโร่มั้ง 555
A: รวมแล้วคิดว่าคุ้มใหม?
Q: ส่วนตัวนะ  ย้ำว่าส่วนตัว  กำตังไปซื้อไบอารันคัสตอมประทับใจกว่าอ่ะ 555

ข้อดี
1. ดีเทล และสัดส่วนสวยมาก
2. ลูกเล่นเยอะ เช่น เปิดมิซซายได้
3. โครงในทำมาให้
4. ทำงานด้วยง่าย หลบรอยตัดมาในระดับนึง ถ้าไม่อุดขัดรอยต่อ แทบจะตัดจากแผงแล้วพ่นสีได้เลย

ข้อเสีย
1. โครงในบอบบางมาก
2. การแปรงร่างยังคงทุลักทุเลเหมือนเดิม
3. ข้อต่อบางจุดหลวมมาก  แต่บางจุดดันแน่นซะจนเสียวหัก
4. ไม่แถมไฮเมก้ารันเชอร์

เทียบไซส์กับพวก 1/144

กับไบอารัน ตัวใหญ่กว่ากันเยอะ

กับอื่นๆ

เทียบไซส์ร่างยาน

รวมๆ = เล็ก

รวมทีม

ทั่วไป

รวมๆมันก็โอเคนะ.......  ก็แต่ MG Z2.0 ย่อส่วนน่ะนะ....  รวมๆพัฒนาไปไม่ค่อยเยอะเท่าที่ควรน่ะ เอาเป็น Z 2.5 ละกัน.....

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=X6O4UonfKyM[/youtube]

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
Re: [แกะกล่องดองต่อ] เซต๊า เซต้า จริงๆนะ MSZ-006 Zeta Gundam [RG]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 04:13:43 AM »
ไวตามเคย...คนรีวิวเจ้านี้  :iconhihi:
   Zeta นี่ชื่อลูกชายผมเลย กำลังซนสุดๆ
   ดูรูปตอนเทียบกะ Byarlant  Custom แล้วดูตัวบางไปเลย รึเจ้า Byarlant มันตัวใหญ่ ชักอยากจะเห็นตอนเป็น MG ซะจริงๆ
ส่วนมือของ RG แบบนี้นี่เคยเห็นตั้งแต่ MG Zeta Ver.1.0 ส่วนตัวไม่ค่อยชอบซะเลย ดูประหลาดที่ ตั้งแต่นิ้วกลางยันก้อยยึดกะฝ่ามือด้วย ball joint จุดเดียว มันจะคอยแต่หลวมแกว่งไปมาซะอีก ผมใช้วิธีซื้อ Mechanical Hand พ่วงมากับโมกล่องอื่นๆทุกครั้งที่สั่งเพราะจะตกแค่สองร้อยกว่าๆถ้าไม่รวมค่าส่งหากสั่งต่างหาก แต่ทีนี้คุณนาโรได้ลองเอามือ 1/144 ที่ว่ามาสวมดูบ้างไหมครับว่า Ball Joint มันเข้าได้พอดีรึเปล่า? ไม่เห็นรูปบริเวณใน Cockpit นี่ ลุงฯให้ Fig. คามิวนั่งมาใน Cockpit ด้วยไหมครับ
ผมเพิ่งสังเกตุเห็นว่าเจ้านี้ให้ Sticker ตาสีน้ำเงินบนพื้นดำไม่ใช่  Sticker สีเขียวบนพื้นดำ เพราะตัว MG 2.0 ผมต่อมามันก็เป็น Wave rider โหมดเดียว ไม่เคยแปลงออกมาเป็น Mobilsuit ซะที เลยจำไม่ได้ว่าตาสีอะไร ปกติจะเป็นสีเหลืองบ้าง/สีเขียวบ้าง ไม่ค่อยเห็นตาสีน้ำเงิน  :iconsoul: สงสัยยังไม่เป็นแฟนพันธ์แท้กันดั้มซะละ
สั่ง MG NU Ver.Ka. ไปรึยังครับ? อีกตัวที่อยากเห็นแบบเต็มๆชัดๆ จะได้สละตัวเก่าให้หลานไปอีกหนึ่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2012, 04:19:59 AM โดย marasai »

ออฟไลน์ suragod

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -10
Re: [แกะกล่องดองต่อ] เซต๊า เซต้า จริงๆนะ MSZ-006 Zeta Gundam [RG]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 07:41:22 AM »
หากผมมี Zeta HG 1/144 ตัวล่าสุดอยู่แล้ว (ไม่ค่อยได้แปรงร่าง) สมควรซื้อไหมครับ (ชอบ HG เพราะมันแน่นหนาแข็งแรง แต่ RG Detail เยอะ :iconpanic:)

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 07:54:47 AM »
ซื้อแน่แต่คงไม่รีบ ดูจาก RG ตัวก่อน ๆ แล้ว รอซื้อปีหน้าก็ยังได้เลยมั้ง
ดูกลไกเหมือนตัวนี้จะยกอกข้ามหัวได้ดีกว่า MG แฮะ

ตาของ MG มันเป็นพลาสติกใสไม่มีสีครับ

ออฟไลน์ Aultaisen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 09:39:19 AM »
ก็กะไว้แล้วว่า ชิ้นส่วนพลาสติกต้องบาง แปลงร่าง กับ ขยับเล่น ต้องขึ้นฝ้าแน่นอน
ถึงต้องซื้อ2กล่อง ถึงจะเปลื่องเงินหน่อย แต่ก็ดีกว่าหักแล้ว ก็ต้องซื้อใหม่อยู่ดี :iconsoul:

buggy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 10:37:34 AM »
รีวิวได้ยอดเยี่ยมตามเคย ว่าแต่ มัน 3,000 เยนมิใช่รึ?

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 12:27:59 PM »
รีวิวได้ละเีอียด ภาพประกอบก็คมชัด เนื้อหาประกอบก็ยอดเยี่ยม
เหมือนเช่นเคยครับ เป็นข้อมูลที่ช่วยในการตัดสินใจได้เยอะเลยครับ

ขอบคุณสำหรับรีิวิวแกะกล่องดีๆ แบบนี้นะครับ  :icongift:

PS.ติดตามรอชม แกะกล่อง MG Nu Ver.KA ที่กำลังจะมาในเร็วๆนี้
    ด้วยครับ คิดว่า คุณนาโร คงจะมีรีิวิว ให้ชมเป็นแน่ครับ  :iconhihi:

ออฟไลน์ ClaZ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 03:32:57 PM »
ขอบคุณสำหรับ รีวิวครับ มาไวตามคาด

ปล.เห็น 2 รูปแรกแล้วต้องไปดูหัวใหม่ นึกว่าดูผิด  :iconlol:

ออฟไลน์ scottkenedy

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
  • Step by step
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 08:42:09 PM »
ตรงแผ่นพลาสติกบางๆที่ไว้พับแขนตอนแปลงร่าง ของผมหักตั้งกะตอนประกอบแล้ว น้ำตาร่วงกันเลย ดียังใช้กาวตาช้างช่วยไว้ได้ แต่คงแปลงร่างบ่อยๆอีกไม่ได้แล้ว :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2012, 08:42:50 PM โดย scottkenedy »

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 09:52:08 PM »
ไม่เห็นรูปบริเวณใน Cockpit นี่ ลุงฯให้ Fig. คามิวนั่งมาใน Cockpit ด้วยไหมครับ
ไม่ครับ

หากผมมี Zeta HG 1/144 ตัวล่าสุดอยู่แล้ว (ไม่ค่อยได้แปรงร่าง) สมควรซื้อไหมครับ (ชอบ HG เพราะมันแน่นหนาแข็งแรง แต่ RG Detail เยอะ :iconpanic:)
มีก็ดีครับ  ผมว่าตัว RG นี่รูปร่างและสัดส่วนลงตัวสุดแล้ว

รีวิวได้ยอดเยี่ยมตามเคย ว่าแต่ มัน 3,000 เยนมิใช่รึ?
ใช่ครับ 3000 เยนจริงๆด้วย ขอบคุณครับ

เห็นบอร์ดนอกเริ่มทยอยหักกันแล้วนะครับ  เล่นกันระวังหน่อยก็ดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2012, 10:29:18 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ ClaZ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 10:29:52 PM »
เอิ่ม......เห็นจากหลายๆ ท่านบอกมา ชักไม่กล้าซื้่อแล้ว :iconcry:

ออฟไลน์ testsuya

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -5
  • คนบ้า_Anime_Manga_Gunpla!!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 10:38:47 PM »
ฮ่ะๆ เป็นไปตามคาดไว้เลยว่าโครงในแน่นจริง แต่ก็บอบบางด้วย  ผมเองซื้อมาแล้วยังไม่กล้าประกอบเลยอ่ะ =___=''

แต่ก็ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับผม

ออฟไลน์ ~Megane~

• Like: -51
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 11:36:53 PM »
ไม่ซี่เรียสเรื่อง Detail ผมหวด MG ดีกว่า  :iconfreak:

ออฟไลน์ suragod

• Like: -10
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 11:54:07 PM »
 :iconwish: เดี๋ยวไปขุด MG 2.0 มาแปรงร่างเทียบดีกว่าซื้อมายังไม่เคยแปรงร่างเลย

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 10:45:42 AM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ช่างเปราะบางยิ่งนัก ประมาณว่าซื้อมาเพื่อตั้งโชว์อย่างเดียวเลยแฮะ ฝ้าขึ้นง่ายจัง

ชอบรูปที่เอา zeta แต่ละ scale มาเทียบจัง 1/400 อย่างกับนักบินของ 1/35 เลย :iconlol:

ออฟไลน์ novel007

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 03:53:19 PM »
เอิ่ม .... ทำไมมันเปราะอย่างงี้ฟะลุงบัน!!!

ว่าจะสอยอยู่แล้ว เจอรูปที่มันหักๆนี่ความอยากได้ลดลงไปเลย  :iconfreak:

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • *
  • Like: 44
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 04:39:57 PM »
มันเท่มาก แต่เปราะอย่างนี้มือหนักๆ อย่างผมคงไม่ไหว แถมชินกับพวกถึกอย่าง TF แล้วด้วย

ออฟไลน์ babylove

• Like: 26
  • สวัสดีครับ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 05:31:27 PM »
อาทิตย์ที่แล้วผมเกือบซื้อเหมือนกัน หยิบวางๆประมาณ 30 นาที คนขายเริ่มทำหน้าไม่พอใจ  :iconcry:

สุดท้ายไม่ซื้อครับ :iconlol:

ไม่ใช่อะไร กลัวต่อไม่ไหว ฝืมือไม่ถึง เห็น review นี้แล้วดีใจที่ไม่ได้ซื้อ  :iconhappy:

ชิ้นส่วนเยอะและเล็กมากๆ ถ้าซื้อมาผมทำเจ๊งแน่นอน  :iconcry:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 05:55:24 PM »
เป็นดั่งคาดไว้  อืมเรื่องโครงในนี่ เห็นมีปัญหาบ่นกันตั้งเเต่ กันดั้ม 78-2 ตัวเเรกละ

ขนาดตัวปรกติไม่เเปลงร่าง ยังบ่นกันอุบเรย...ตัวที่เเปลงร่างได้ก็ตามที่บ่นมานะละ

เล่น RG มันก็ต้องทำใจอะ..... :iconlol:

ออฟไลน์ afee

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 06:46:14 PM »
ซื้อ 78-2 มา พอต่อแล้ว ก็ขอผ่านไลน์นี้เลย เพราะขยับบ่อยๆแทบไม่ได้ หักเอาๆ ทั้งที่ด้วยความเป็น RG มันควรจะขยับหุ่นเล่นแอ็คชั่นได้มันส์ไปเลยมากกว่า

ตัวนี้ถ้าจะซื้อ คงซื้อ 2 ตัว แปลงเป็นยานตัว หุ่นตัว 555555