ผู้เขียน หัวข้อ: Photobucket ปรับโฉมใหม่แล้วedit รูปไม่ได้ ทำไงดี  (อ่าน 1979 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
เห็นทางเวบเขาปรับรูปโฉมใหม่ ผมต้องการจะ edit รูปที่ฝากไว้กับเขาในนั้น แต่โหลดไม่ขึ้น มีใครพอจะมีไอเดียแก้ไขไหมครับ :iconcry:

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Re: Photobucket ปรับโฉมใหม่แล้วedit รูปไม่ได้ ทำไงดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 04:38:55 PM »
ผมมีสอง login เพราะ login แรก สมัครไว้นานแล้ว มาช่วงครึ่งปีก่อน อยู่ดีๆก็ up รูปไม่ขึ้น รูปเก่าก็ภาพขึ้นช้า สุดท้ายเลยสมัครใหม่ login ใหม่ ใช้แล้ว ok ครับ แต่ผมก็ไม่ได้ใช้ function edit รูปนะครับ แค่ up รูปขึ้นเฉยๆ ตอนหลังผมเริ่มไม่ไว้ใจ ทะยอยย้ายรูปไป Picaso แล้วครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: Photobucket ปรับโฉมใหม่แล้วedit รูปไม่ได้ ทำไงดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 07:18:03 PM »
ผมลองค้นทางเนทอ่านดูคร่าวๆ เขาว่าเขาไปjoin กับ http://pixlr.com/ เพื่อใช้เป็น tol สำหรับการ edit รูป ซึ่งมีนน่าจะะดีเพราะมี ดีืแะรนื คล้าย photoshop แต่ที่เข้าโดยตรงจาก photobucket ไม่ได้ น่าจะเป็นเพราะ flash เราไม่ดี หรือต้องไปตั้งค่าอะไรอีกหรือเปล่าไม่แน่ใจครับ ตอนนี้ แก้ปัญหาโดยการ edit รูป ก่อนจาก photoshopในเครื่องก่อน หรือไม่ก็อัพจากมือถือเข้า photobucket แล้วค่อยedit โดยตรงจากเวบ pixlr แล้วอัพกลับไปใหม่ ยุ่งยากแท้เหลา :icondizzy: