ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าต้องเลือกกันพลาตัวสุดท้ายท่านจะเลือกตัวไหนครับ PG MG หรืออะไรที่ท่านชอบนะครับ  (อ่าน 9643 ครั้ง)

ออฟไลน์ originalunknow

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • -
โอ๊ยยยย อันนี้ฮาเลย

หากเป็นโมที่มีจำหน่าย(หรือกำลังจะวางขาย)ตอนนี้อยากลอง MG กษัตริยาดูเหมือนกัน เห็นว่าชิ้นส่วน2500ชิ้นท่าจะต่อได้เป็นวัน(แต่สู้ราคาไม่ไหว)

แต่หากเป็นโมที่อยากให้มีแต่ไม่น่ามีก็คงเป็น PG Unicorn แบบออฟชั่นครบมาทั้งโล่ยักษ์ทั้งFA และ จุดขยับต้องสมบูรณ์ ด้วยครับ
(หวังสูงสุดๆ แต่หากบันไดบ้าจี้ืทำจริงก็อาจซื้อจริงๆนะเอ้อ ตัวสุดท้ายในชีวิตทั้งที)

MG Kshatriya?? ไม่มีนะครับ ไปเอามาจากไหนครับ หมายถึง 1/100 Kshatriya ของ ELYN หรือเปล่า
อันนั้นมันไม่ใช่ MG ของ Bandai นะครับ แล้วตัวนั้น ชิ้นส่วนมันมีประมาณ 1200 ชิ้นครับ ไม่ใช่ 2500 ชิ้น

อุ่ยหน้าแตกเลย(ฮา) ขอบคุณที่แถลงไขครับ

ออฟไลน์ itee

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 3
ขอบคุณทุกความเห็นมากๆ ครับ เป็นสมาชิกมานานแต่ไม่ค่อยได้ตั้งกระทู้ซักเท่าไหร่ แต่อันนี้อบอุ่นดีครับ

ส่วนตัวผมเตรียมๆ หา PG GP01 กับ RED FRAME ไว้สังเวยให้ตัวเองครับ

คิดว่ายังไงก็ขอต่อเองล่ะไอ้สองตัวนี้ถึงตอนนี้จะมีเวลาต่อโมแค่สองสามเดือนตัวนึงก็เถอะ

ออฟไลน์ Xethselif

• Like: 11
  • Love Gunpla,Admired of K-On,Fond of Miku
ขอแจมด้วยคนสิ อิอิ

ถ้าเอาตัวที่มีออกมาแล้วที่อยากต่อคือ RG Zaku II...สัก 20 ตัว จะเอามาตั้งกองทัพ....(ต่อกันตาแตก)

ถ้าเอาแบบที่ยังไม่มีก็ขอ PG Byarlent Custom ครับ อิอิ ตัวโปรด

ออฟไลน์ rockwallnut

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
ถ้าตัวที่มีจริงตอนนี้ คงเป็น... ไม่มีแฮะ...
แต่ถ้าตัวที่ยังไม่มีจริงคงเป็น PG Dendrobiumล่ะมั้งครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ถ้าเป็นไปได้ก็อยากต่อ Destroy Gundam HG 1/144 ถ้าBandaiคิดทำล่ะก็นะ ขนาดPhyco Gundam HG 1/144ยังทำได้

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51

แต่ดันเคยบอกไป ว่ารอปิดไลน์ด้วยเจ้า MG Victory 2 Gundam ตัวเต็มแบกอุปกรณ์ครบ ที่ลุงอ้างว่าเทคโนโลยีปัจจุบันยังทำได้ไม่ 100% (คงหมายถึงสัดส่วนกะความสมดุลของการแปลงร่างหนะ ผมประเมินเทียบกับ HG-EX 1/60 ตัวเก่าที่ตัว Core Fighter ดูโปนๆเพราะต้องรับภาระเก็บชิ้นหัวทั้งชิ้นบวกฝาปิดหัวที่มีหางเสืออีก) ตั้งแต่ปล่อยโพลมาถึงตอนนี้นี่ยังเงียบกริบเลย ><

V2 ผมว่าทำสภาพ Core fighter ยากเหมือนกันน่ะ >< ดูจากเมะแล้วการหดเข้าไปทั้งหัวกะแพนหางที่ท่านบอก คงต้องรอกันอีกนานเลย
ไม่งั้นคงเป็น MG ตัวแรกที่ต้องใช้ ดัมมี่ แน่ๆ 555+

ออฟไลน์ the_little_gundam

• *
  • Like: 3
  • เฟอร์นิเจอร์ราคาแพงที่มีชื่อว่า GUNPLA.....
ชักสงสัยแล้วสิว่าสถานการณ์ที่บีบบังคับให้เราต้องเลือกต่อเป็นตัวสุดท้ายนี่มันน่ากลัวขนาดไหนนะ ถ้าผมเจอประมาณว่ามีแฟนแล้วแฟนให้เลิกต่อ ผมก็จะบอกว่า "ผมขอเลือกมีแฟนเป็นเธอคนสุดท้ายละกัน"  :iconfreak: เพราะกันดั้มมันอยู่ในกระแสเลือดและฮีโมโกบิลในกายนี้แล้ว แยกไม่ออกแล้วล่ะครับ ให้เลิกซื้อโมผมขอเลิกกับแฟนจะดีกว่า 

ปล. หากเป็นเหตุปัจจัยอื่น ก็ขอเลือกต่อ EX-S ละกันครับ อุดขัดทำสีให้เรียบร้อยเลย   :iconvsign:

ออฟไลน์ SoNyeoShiDae

• *
  • Like: -1
  • GX-9999 : Gundam X Maoh
ตัวที่ยังไม่มี และ อยากต่อ ขอเป็น PG 1/60 Reborn Gundam
ตัวที่ออกมาแล้ว และ อยากต่อในปัจจุบัน MG 1/100 00-Raiser TRANS-AM Ver. (มันเป็นเต็ด หมดปัญญา)  ครับ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
ปีใหม่ แล้วเนอะ คงได้ ตัวถูกใจ โดนใจกันแล้วเนอะ...

เอาไว้ เทศกาลหน้า ค่อยมาว่ากันใหม่ล่ะกัน...

สวัสดีปีใหม่ ทุ๊กกกกกกกกกกกกกก คน... :iconsmile: