ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าต้องเลือกกันพลาตัวสุดท้ายท่านจะเลือกตัวไหนครับ PG MG หรืออะไรที่ท่านชอบนะครับ  (อ่าน 9640 ครั้ง)

ออฟไลน์ itee

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 3
สถานะการส่วนตัวมันคงใกล้ละ ถ้าเพื่อนๆต้องเลือกกันพลาตัวสุดท้ายที่จะได้ต่อในชีวิตจะเลือกตัวไหนครับ   :iconfreak:

ถ้าในกรณีไม่เกี่ยงราคานะครับ หรือต่อตัวไหนแล้วประทับใจที่สุดครับ  :iconlove:

ถามไว้เผื่อถึงเวลาต้องหยุดจะได้ขอทิ้งทวนให้ซึ้งไปเลย  :iconcryjoy:

ขอบคุณครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
คำถามส่งท้ายปีเลยทีเดียว ผมขอเป็น PG Sinanju หรือ EX-S ละกันครับ
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ space127

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -9
ความคิดแว้บแรก... ถ้าเป็นผมขอ PG Red Frame ฮะ ชอบมากๆ แต่ตัดใจซื้อไม่ลงซะที :iconcryjoy:

ถ้า MG ตอนนี้ผมคงเทใจให้ Nu ver.Ka ครับ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
ถ้าให้เลือกจากที่มีขายจริงๆแต่ยังไม่ออก ขอเลือก 1/100 Kshatriya จากค่าย ELYN

ถ้าให้เลือกจากความคิดแต่ยังไม่มีขายจริงๆ ขอเลือก PG Kshatriya ล่ะกันครับ

ยักษ์เขียวเป็นตัวที่โปรดที่สุดครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ rookie

• *
  • Like: 9
1/72 kshatriya ของ G-System  ไม่ก็ 1/72 sinanju จากค่ายเดียวกัน  ถ้าอยากสุดจริงๆก็ 1/35 EX-S 

ออฟไลน์ hillmaker

• *
  • Like: 1
RG 1/144 EX-S gundam อยากรู้ว่ามันจะยากกว่าโมรถถัง1/144รึเปล่า

ออฟไลน์ yujisamurai

• *
  • Like: 0
  • 俺の才 馬鹿には分からぬ

ออฟไลน์ Golfngage

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -6
1:1 Rx78 gundamที่ญี่ปุ่นครับ

เง้ออออ กำลังจะมาตอบแบบนี้เลย :iconcryout:

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
เคยตั้งใจเอาไว้ว่า กันพลา ตัวสุดท้ายที่อยากจะประกอบก็คือ
MG / EX-S ครับ

ปัจจุบันในตอนนี้ MG / EX-S ก็ยังคงเป็นคำตอบสุดท้ายเช่นเดิมครับ

ออฟไลน์ yujisamurai

• *
  • Like: 0
  • 俺の才 馬鹿には分からぬ

ออฟไลน์ originalunknow

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • -
1:1 Rx78 gundamที่ญี่ปุ่นครับ

เง้ออออ กำลังจะมาตอบแบบนี้เลย :iconcryout:

555555555

โอ๊ยยยย อันนี้ฮาเลย

หากเป็นโมที่มีจำหน่าย(หรือกำลังจะวางขาย)ตอนนี้อยากลอง MG กษัตริยาดูเหมือนกัน เห็นว่าชิ้นส่วน2500ชิ้นท่าจะต่อได้เป็นวัน(แต่สู้ราคาไม่ไหว)

แต่หากเป็นโมที่อยากให้มีแต่ไม่น่ามีก็คงเป็น PG Unicorn แบบออฟชั่นครบมาทั้งโล่ยักษ์ทั้งFA และ จุดขยับต้องสมบูรณ์ ด้วยครับ
(หวังสูงสุดๆ แต่หากบันไดบ้าจี้ืทำจริงก็อาจซื้อจริงๆนะเอ้อ ตัวสุดท้ายในชีวิตทั้งที)

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Zaku II megasize ตัวเขียวครับ
สั้นๆเลย เพราะชอบ  :iconsmile:

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
PG Destroyer หรือ PG Zeong ก็ได้ครับ(จะมีเรอะนั่น)
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ afee

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
ถ้าที่มีขายอยู่คงเป็น PG Zeta หรือ PG Red frame

แต่ถ้าอยากให้มี และจะซื้อเป็นตัวสุดท้าย คือ PG Nu หรือ Hi-nu หรือ Sazabi หรือ Sinunju

ออฟไลน์ ~Megane~

• Like: -51

ออฟไลน์ pure havoc

• *
  • Like: -9
  • YOU CAN (NOT) Trans-Am
PG 00 QAN[T] Full Saber ครับ

ย้ำ!! ต้อง Full Saber เท่านั้น ถ้าไม่ Full มันคงยืนเอียงจนเอวหักแน่ ๆ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
โอ๊ยยยย อันนี้ฮาเลย

หากเป็นโมที่มีจำหน่าย(หรือกำลังจะวางขาย)ตอนนี้อยากลอง MG กษัตริยาดูเหมือนกัน เห็นว่าชิ้นส่วน2500ชิ้นท่าจะต่อได้เป็นวัน(แต่สู้ราคาไม่ไหว)

แต่หากเป็นโมที่อยากให้มีแต่ไม่น่ามีก็คงเป็น PG Unicorn แบบออฟชั่นครบมาทั้งโล่ยักษ์ทั้งFA และ จุดขยับต้องสมบูรณ์ ด้วยครับ
(หวังสูงสุดๆ แต่หากบันไดบ้าจี้ืทำจริงก็อาจซื้อจริงๆนะเอ้อ ตัวสุดท้ายในชีวิตทั้งที)

MG Kshatriya?? ไม่มีนะครับ ไปเอามาจากไหนครับ หมายถึง 1/100 Kshatriya ของ ELYN หรือเปล่า
อันนั้นมันไม่ใช่ MG ของ Bandai นะครับ แล้วตัวนั้น ชิ้นส่วนมันมีประมาณ 1200 ชิ้นครับ ไม่ใช่ 2500 ชิ้น

ออฟไลน์ a

• *
  • Like: 57
 Gundam AGE ครับเป็นตัวสุดท้ายที่คิดจะทำ  เพราะเกลียดมากถ้ายังมีทางเลือกไม่ซื้อแน่นอนจะ MG PG RGออกมาเถอะไม่ได้กินเงินผมแน่

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ถ้าตัวที่ต่อแล้ว - White Glint + VOB
ตัวที่อยากซื้อแต่ยังไม่ได้ซื้อและยังไม่ได้ต่อและจะเป็นตัวสุดท้าย - HGUC Denfrobium
ตัวที่อยากให้ออกก่อนโลกแตก - MG Penerope Gundam

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ถ้านับเฉพาะที่มีวางขายไปแล้ว
7000 yen ตัวล่าสุดก็สอยมาละ  :iconhihi:
8000 yen ก็ผ่านไปสองตัวละ  :iconshy2:
แต่ตัว 14000 Yen ยังทำใจซื้อไม่ได้เลย ก็กะๆไว้จะทิ้งปิดท้ายเหมือนกัน
ส่วนของค่าย Elynn ก็...กล้าๆกลัวๆ รอรีวิวจากฟราจิลก่อนละกัน
ไหนๆก็ไม่ทัน 500 กล่องแรกอยู่ละ  :iconlol:
แต่ดันเคยบอกไป ว่ารอปิดไลน์ด้วยเจ้า MG Victory 2 Gundam ตัวเต็มแบกอุปกรณ์ครบ ที่ลุงอ้างว่าเทคโนโลยีปัจจุบันยังทำได้ไม่ 100% (คงหมายถึงสัดส่วนกะความสมดุลของการแปลงร่างหนะ ผมประเมินเทียบกับ HG-EX 1/60 ตัวเก่าที่ตัว Core Fighter ดูโปนๆเพราะต้องรับภาระเก็บชิ้นหัวทั้งชิ้นบวกฝาปิดหัวที่มีหางเสืออีก) ตั้งแต่ปล่อยโพลมาถึงตอนนี้นี่ยังเงียบกริบเลย ><

แต่ถ้าขอข้ามไปเรซิ่นได้ด้วย คงเป็นตัวนี้เลย PLAN 303E "DEEP STRIKER" เพราะต้องต่อเจ้า EX-S ก่อนด้วยและมาบวกกับพาร์ทเสริมจากเรซิ่น แถมต้องหาที่เก็บอีก
http://www.gunjap.net/site/?p=96807

Scale Model คงเป็นตัวนี้ครับ 1/72 Gun Dora (ไม่ใช่ กีโดร่านา..... )
ต่อแล้วคงเลิกต่อไปอีกยาวนานเลย  :iconlol:
มากมายไปม่ะ......
ขออนุญาตสำหรับ Link ที่นำมาลงด้วย / Credit ตามนั้นครับ