ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเพื่อนๆที่ไปสะพานเหล็กกันบ่อยๆหน่อยครับ  (อ่าน 2367 ครั้ง)

ออฟไลน์ tanitza

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
มีเรื่องอยากจะถามหน่อยครับ  คือตอนนี้ผมสะดวกจะไปสะพานเหล็ก  แต่ไม้รู้ว่าร้านแถวนั้นจะปิดไหม
รบกวนตอบหน่อยนะครับ  เพราะบ้านผมอยู่ไกลจากสะพานเหล็กมาก  กลัวไปเสียเที่ยวครับ  ขอบคุณครับ
ปล.ถ้าไปหลังปีใหม่ควรไปประมาณว้นที่เท่าไรดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2012, 07:54:03 AM โดย tanitza »

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Re: ขอถามเพื่อนๆที่ไปสะพานเหล็กกันบ่อยๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 08:25:03 AM »
เคยไปอยู่ปีหนึ่ง ช่วงราวๆปีใหม่ แต่ไม่ใช่วันที่ 1 นะครับ จำได้ว่าร้านปิดเยอะพอควร
ใจผมว่าถ้า มีที่อื่นเที่ยวและบ้านอยู่ไกล เก็บไว้หลังเทศกาลซัก 1-2 อาทิตย์ค่อยมากำลังดี ร้านจะกลับมาเปิดแล้ว และอากาศก็เย็นสบาย น่าเดินครับ

สงสัยปีใหม่ไม่ได้ไปเที่ยวไหนเหมือนผมเลย ปีก่อน วันที่ 1 มกราคม ผมไม่รู้จะไปไหน ลองโทรไปร้าน winner hobby ปรากฎว่าเปิดร้านด้วย ไปสอยเรือรบโบราณมาลำหนึ่ง เป็นการฉลองปีใหม่ประสาคนเล่นโม  :iconlol:

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
Re: ขอถามเพื่อนๆที่ไปสะพานเหล็กกันบ่อยๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 12:42:12 PM »
ปิดกันพอสมควรน่ะ

ไปเสาร์แรกของเดือนมกราคมดีกว่า ตอนนี้คงติดลมหยุดปีใหม่กัน
แต่ถ้ามีร้านที่จะไปก็ลองโทรถามดูครับ  :iconnasty:

ออฟไลน์ sazajung

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 08:55:53 PM »
ไปมาเมื่อวานครับ ปิดพอสมควร แต่ก็ไม่มาก ปิดไปประมาณ 20% ครับ  :iconsmile: