ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ต่อดิบ]MG (032) 1/100 Gundam Heavyarms EW Ver. GG  (อ่าน 12510 ครั้ง)

ออฟไลน์ senjiro

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
[แกะกล่อง ต่อดิบ]MG (032) 1/100 Gundam Heavyarms EW Ver. GG
« เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 12:21:39 AM »
สวัสดีครับผมเพิ่งจะหัดรีวิวครั้งแรกผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ทีนี้ด้วยนะครับ
เริ่มด้วยหน้ากล่องนะครับ

ใบต่อ

หน้ากลางครับ

ตัวนี้เป็นชุดของแถมครับ

แผง[ขออภัยนะครับถ่ายมารูปเดียวใจร้อน :iconpale:]

มาดูหน้ากัน

ตัวนี้หลุดง่ายมากใช้กาวช่วยสบายครับ

ขาใน

ขานอก

ครึ่งตัวแล้วครับ

แพ็คหลัง

เป็นตัวแล้ว

ใส่อาวุธหน่อย

อาวุธหนักมากครับ

พลาดอย่างแรง ตัวเสียบมันเสียบยากเผลอทำหลุดเลยจบข่าวเลยครับซ่อมไม่เป็น ระวังหน่อยนะครับตรงนี้

ปิดท้ายด้วยรูปนี้นะครับ กล้องไม่ดีไม่อยากแอ็คชั่น ไม่สวยๆ

คะแนน
1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)       9/10   :  หล่อมาดีครับดีเทลครบ
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                     8.5/10 :  ต่อง่ายครับได้เรื่อยๆๆครับ
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                             7/10   :   ก็มีห่างอยู่นะครับแต่ไม่มากเท่าไหร่
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                     8/10   :  แน่นครับจะมีแค่2-3จุดที่จะหลวม
5.เนื้อ และสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)       9/10   :  เนื้อพลาสติกก็ดีครับสีสันสวยสดใสดี
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)   9/10   :  ลวดลายคมชัดมากครับ
7.หน้าตา                                                    9/10   : ดูหล่อมากครับ
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                     7/10   : แถมดีคอลแบบแผ่นเหลืองมา1แผ่นครับ มีวิธีแปะ
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)            9.5/10   :   สวยมากครับ แค่ต่อดิบๆก็สวยแล้ว
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                        10/10   :  เรื่องราคาคุ้มครับ

ออฟไลน์ saradin

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
Re: [แกะกล่อง ต่อดิบ]MG (032) 1/100 Gundam Heavyarms EW Ver. GG
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 07:36:14 PM »
รีวิวได้น่าสนใจครับ เเต่ติดที่ภาพมัวไปหน่อยนึง เเต่โดยรวมรีวิวได้ดีครับ อุอุอุ  :iconpunch:

• *
Re: [แกะกล่อง ต่อดิบ]MG (032) 1/100 Gundam Heavyarms EW Ver. GG
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 09:43:37 PM »
รีวิวได้น่าสนใจครับ เเต่ติดที่ภาพมัวไปหน่อยนึง เเต่โดยรวมรีวิวได้ดีครับ อุอุอุ  :iconpunch:
พอดีมือใหม่ครับ กล้องก็ใช้ของ bb ตัวกล้องพังยังไม่ได้ไปซ่อมเลย จะพยายามปรับปรุงให้ดีขึ้นนะครับ :iconlike:

ออฟไลน์ jobzaaclub

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 11:42:31 PM »
รอคนรีวิวมานานละครับ
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
เรื่อง สายพาน ขอบคุณมากๆ ผมจะได้ระวังๆเวลาต่อ (ยังไม่ได้ซื้อเลย)
ว่าแต่มันมีสายพานพาสติกมาให้ไหมครับ กลัวทำหัก จะได้เอาพาสติกมาติด

ออฟไลน์ treize

• *
  • Like: -17
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 12:37:44 AM »
จะมีชุดสายลำเลียงกระสุน แสตนดาร์ดของชุดโมเดลให้ปกติอยู่เเล้วครับ ส่วนสายโลหะ+ทรัสเตอร์นี่ก็แยกแถมมาให้พิเศษอีกทีครับ คุ้มหายห่วงครับสำหรับตัวนี้

:iconhihi:

ออฟไลน์ jobzaaclub

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 12:54:00 AM »
จะมีชุดสายลำเลียงกระสุน แสตนดาร์ดของชุดโมเดลให้ปกติอยู่เเล้วครับ ส่วนสายโลหะ+ทรัสเตอร์นี่ก็แยกแถมมาให้พิเศษอีกทีครับ คุ้มหายห่วงครับสำหรับตัวนี้

:iconhihi:
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ furlong

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 10:00:42 AM »
ผมก็ซื้อมาละตัวนี้

มีชิ้นส่วนนึงสีขาว บริ้วณท่อจรวดหล่อมาไม่ครบ

แล้วดีคอลสีเหลืองที่ท่านว่ามันน่าจะสติ้กเกอร์ใสนะ แล้วต้องมี ดีคอลขูด สีขาวให้อีกผ่นนึงด้วย ของท่านมีมั้ย

แล้วก็สำหรับคนที่จะซื้อเจ้าตัวนี้ ตรวจเช็คของให้ดีก่อนจ่ายตังนะ ผมเจอมากล่องนึง ท่ออลูมีแค่ สาม หายไปเม็ดนึง

ออฟไลน์ liptun

• *
  • Like: -3
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 10:44:11 AM »
ดีคอลผมมีสองแผ่นนะครับ ใสแผ่น เหลืองแผ่น ตัวเหล็กสายสะพายมันเป็นแบบตะขอเกี่ยว ลองเอาแหนบยัดๆดูครับ ต่อยากพอสมควรตรงสายสะพายเหล็ก เพราะมันยัดเข้ายาก แนะนำเอาค้อนทุบบริเวณตัวเสียบเลยครับ ค่อยๆนะครับ เห็นว่าพอยัดได้ไม่แน่นมากก็พอ ผมเผลอตี"ตั๊บ!" อย่างแรง มันเลยแบน แก้ไม่ได้ ต้องเอา กาวดินน้ำมันเข้าช่วยครับ

ปล.สอบถามของแท้หน่อยครับ เรื่องปืน มันถือเหมือนของพี่จีนมั้ยครับ มีข้อต่อเสียบเพิ่มรึเปล่า ผมรู้สึกมันถือยากมากเลยอ่ะ มือร่วงตลอด  :iconcry:

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 02:06:52 PM »
ผมก็ซื้อมาละตัวนี้

มีชิ้นส่วนนึงสีขาว บริ้วณท่อจรวดหล่อมาไม่ครบ

แล้วดีคอลสีเหลืองที่ท่านว่ามันน่าจะสติ้กเกอร์ใสนะ แล้วต้องมี ดีคอลขูด สีขาวให้อีกผ่นนึงด้วย ของท่านมีมั้ย

แล้วก็สำหรับคนที่จะซื้อเจ้าตัวนี้ ตรวจเช็คของให้ดีก่อนจ่ายตังนะ ผมเจอมากล่องนึง ท่ออลูมีแค่ สาม หายไปเม็ดนึง
ของผมมีแต่สติ๊กเกอร์ใสอ่ะครับ แบบขูดไม่มี ส่วนอย่างอื่นมีครบครับ

ออฟไลน์ puppa11

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 05:09:03 PM »
สติกเกอร์มีแบบขุดให้นะคับผมก็ต่อแล้วตัวนี้ เรื่องมือผมก็ว่ามันจับไม่อยู่ที่ปืนไม่มีช่องให้เสียบกับมือ ของแท้ดูรีวิวเหมือนมันจะมีช่องเสียบที่ปืนอะคับ

ออฟไลน์ homemake

• *
  • Like: 0
  • โสดเสมอเมื่อเจอคนใหม่
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 09:59:40 PM »
ออเดอร์ไปอยู่ เห็นรีวิวแล้วอยากต่อละ

ออฟไลน์ furlong

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 12:45:55 PM »
แสดงว่ากล่องที่คุณซื้อ อุปกรณ์ไม่ครบครับ ขาดดีคอลขูด