ผู้เขียน หัวข้อ: SDGundam Online อัพเดตครั้งใหญ่ มีอะไรบ้างต้องมาดูครับ  (อ่าน 3862 ครั้ง)

ออฟไลน์ SetsunaM

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ตอนนี้มีข่าวดีมาให้สาวกชาว SDGundam ครับ เพราะวันนี้จะมีการอัพเดตแพทช์ครังใหญ่เพื่อเข้าสู่ยุคสงคราม 5th Generation EVOLVE หรือแพทช์ Gen 5 ที่เรารอคอยกันมานี่แหละครับ ส่วนอะไรที่จะเพิ่มมาใหม่บ้างนั้น ไปดูกันครับ

New Battle Screen Graphic

อัพเดตกราฟิกการต่อสู้ใหม่ สวยงาม อลังการกว่าเดิม แถมยังสามารถปรับตั้งค่าให้เหมาะสมกับสเปคเครื่องได้ด้วย

เส้นขอบของยูนิตเราก็สามารถปรับได้ครับอย่างที่บอก โดยเราจะสามารถเลือกสีของเส้นขอบได้ 3 สีและเลือกเปิดปิดเส้นขอบได้ครับ มาดูความแตกต่างกัน

อันนี้ก็ภาพตัวอย่าง Screen Shot ในเกมครับ
เวลาบูทเครื่อง ภาพจะเบลอๆดูสวยงามขึ้น

มีลายเส้นดูสวยงามมากขึ้น

AI Battleship War

เป็นโหมดการต่อสู้ใหม่ที่เพิ่มเข้ามาในแพทช์นี้ครับอยู่ในรูป AI Battle ซึ่งศึกนี้เราจะต้องเจอกับยานรบขนาดมหึมาและโมบิลสูทอีกมากมายที่ออกมาปกป้องยานรบนี้ ฝ่ายไหนสามารถถล่ม Command Ship ของฝ่ายตรงข้ามได้ก่อนก็เป็นฝ่ายชนะครับ

Balance Change

เป็นระบบเปรียบเทียบยูนิตที่มีทั้งหมดใน SDGundam ช่วยให้เราเช็คข้อมูลยูนิตได้ง่ายยิ่งขึ้น และยังสามารถดู EXP ของยูนิตที่เรามีทั้งหมดได้แบบ Real-Time

หน้าตาระบบก็แบบนี้แหละครับ

New Single Mission
ระบบภารกิจตะลุยเดี่ยวใหม่ล่าสุดครับโดยนำเนื้อเรื่องจากในซีรีย์มาแปลงเป็นสนามรบ โดยจะมีทั้งภารกิจ Lantau Island Battle Royale จากซีรี่ส์ Mobile Suit G Gundam และ Ramba Ral's Attack จากซีรี่ส์ Mobile Suit Gundam

New Mission
ภารกิจใหม่ในโหมดภารกิจ Original Mission 12 ชื่อว่า Collapsing Land ซึ่งจำลองเนื้อเรื่องจากซีรีส์ดัง Mobile Suit Gundam SEED ครับ

New Prologue Tutorial
พบกับเรื่องราวที่ปรับปรุงใหม่ทั้งหมดเพื่อเพิ่มความตื่นเต้นในฉาก Tutarial แนะนำการเล่นสำหรับผู้เล่นใหม่

New BGM
เปลี่ยนเพลง BG ตรง Game Lobby ให้ตื่นเต้นเล้าใจยิ่งขึ้น และเพิ่ม BMG ในโหมด AI Battleship War ด้วย

New Quest Unlock
ปลดล็อคเควส Chronicles Quest "Mobile Suite Gundam 00" และ Hardcore Battle Quest โดยมี ASSHIMAR และ GN FLAG Plan Mix เป็นของรางวัล

Bonus Point
เพิ่ม Plan ใหม่สำหรับให้แลกผ่านระบบ Bonus Point อีก 3 ตัวด้วยกัน

เยอะจริงครับผม ลองเข้าไปดูกันได้เลยย

Credit: www.sdgo.in.th

--------------------------------------------------------------------

เพิ่มเติมนะครับ เผื่อใครขี้เกียจอ่านน มีคลิปให้ดูด้วย

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=s2NkT8HNYZo&feature=youtu.be[/youtube]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 06:36:40 PM โดย SetsunaM »

ออฟไลน์ Jiban

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 6
  • ~The•Editor~
    • ~:::The Jiban Blog:::~
Re: SDGundam Online อัพเดตครั้งใหญ่ มีอะไรบ้างต้องมาดูครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 01:21:34 PM »
สวยดี เห็นบ่นกระตุกกันหลายคนแต่ผมเฉยๆ ปรับสุดเล่นเนียน

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=-LJLw0xfwzw[/youtube]

ขนาด ZZFA โปรยโฮมกันอย่างกะฝนเทียม  :iconlol:

ออฟไลน์ Wulther

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
Re: SDGundam Online อัพเดตครั้งใหญ่ มีอะไรบ้างต้องมาดูครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 05:46:33 PM »
ผมปวดตาตรงบูสเตอร์นี่แหล่ะ แอคเฟค4นี่มึนเลย แค่1ยังปวดตาจะเอาออกก็ไม่ได้อีก(เร่งไปอ่าวเลยฟันไม่โดนอีก...) - -* แต่วันนี้ก็พอปรับตัวได้แล้วนะ จะว่าไปผมก็ไม่แลคหรือกระตุกเลยนะตั้งแต่เมื่อวานละ
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ SetsunaM

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 09:35:23 AM »
เข้าไปเป็นกระสอบทราย  :icondizzy:

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ

ออฟไลน์ Jinfinite

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 09:55:04 AM »
ใครผ่านเควส GN-Flag แล้ว มาช่วยผมทีเถอะ  !!!

ไม่ไหวจะเคลียร์กับมันละ  :iconcryout:

ออฟไลน์ CharlesZ

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 03:43:16 PM »
สวยดี เห็นบ่นกระตุกกันหลายคนแต่ผมเฉยๆ ปรับสุดเล่นเนียน

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=-LJLw0xfwzw[/youtube]

ขนาด ZZFA โปรยโฮมกันอย่างกะฝนเทียม  :iconlol:

จีบ้านนนนนน จีบานนน ~

(ไม่มีอะไรน่ะครับ เห็นรูปแล้วเพลงดังขึ้นมาในหัว >.<)

ผมปวดตาตรงบูสเตอร์นี่แหล่ะ แอคเฟค4นี่มึนเลย แค่1ยังปวดตาจะเอาออกก็ไม่ได้อีก(เร่งไปอ่าวเลยฟันไม่โดนอีก...) - -* แต่วันนี้ก็พอปรับตัวได้แล้วนะ จะว่าไปผมก็ไม่แลคหรือกระตุกเลยนะตั้งแต่เมื่อวานละ

แรกๆผมก็มึนเหมือนกันครับ บูสทีภาพเบลออีก Orz แต่พอปรับตัวได้ก็ เออ..แฮะ ภาพมันสวยขึ้น + ดูทันสมัยดี XD
* ไม่กระตุกเช่นกันครับ (เกมไม่น่ากินสเปคสูง)

ใครผ่านเควส GN-Flag แล้ว มาช่วยผมทีเถอะ  !!!

ไม่ไหวจะเคลียร์กับมันละ  :iconcryout:

ลองหาคนช่วยจากบอร์ดหลักของเกมดูอ่ะครับ คาดว่าน่าจะมีหลายคนติดด่านนี้ / คอยช่วยอยู่น่ะครับ > <

:iconcryjoy:
Anime Ja nai !!