ผู้เขียน หัวข้อ: หาซื้อน๊อตได้ที่ไหนอ่าครับ  (อ่าน 2565 ครั้ง)

ออฟไลน์ dota14447

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
หาซื้อน๊อตได้ที่ไหนอ่าครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 03:53:43 PM »
ผมกำลังต่อ MG S Gundam อยู่ แต่พอหาดูน๊อตแล้ว ในกล่องมันมีแต่ น๊อต TP 2*4 อ่าครับ

แต่ว่าในใบประกอบมันต้องใช้ TP 2*8 กับ TP 2.6*8 ด้วย ผมไม่รู้ว่า ผมทำหายหรือว่าของไม่ครบ

เลยอยากทราบว่า น๊อตพวกนี้หาซื้อได้ที่ร้านไหนบ้างอ่าครับ

ออฟไลน์ keiichi2525

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 26
Re: หาซื้อน๊อตได้ที่ไหนอ่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 12:37:02 AM »
ลองไปถามตามร้านขายอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ดูซิครับ  เค้าไว้ใช้ยึดแผงวงจรติดกับตัวกล่องน่ะครับ  น่าจะขนาดพอ ๆ กัน  ลองเอาตัวอย่างไปเทียบขนาดดูอีกทีก็ได้ครับ   :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ rockwallnut

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
Re: หาซื้อน๊อตได้ที่ไหนอ่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 08:06:49 AM »
ไม่ก็พวกน็อตที่เขาเอาไว้ใช้ใส่กับรถบังค้บ ฮ.บังคับน่ะคนับ ของผมเองก็ขอๆมาจากพี่ๆที่ทำงานเหมือนกันเพราะของผมน็อตของ god หายไปซองนึงเลยอ่ะ

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 09:14:44 AM »
ปัญหาเดียวกันกับผมเลย
ตอนแรกผมก็นึกว่าตัวเองทำหาย แต่แบบนี้น่าจะของไม่ครบนะครับ