ผู้เขียน หัวข้อ: Review แบบรวบรัด : Alteisen (BT) , ต่อดิบ แต่งสีนิดนึง  (อ่าน 4259 ครั้ง)

ออฟไลน์ ntwknk

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
Review แบบรวบรัด : Alteisen (BT) , ต่อดิบ แต่งสีนิดนึง
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 04:55:37 AM »
นี่เป็นการรีวิวแรกครั้งแรกของผมครับ

เนื่องจาก เจอในเว็บมาว่า BT ก๊อป Alteisen สำเร็จ ก็เลยอยากลองต่อดูบ้าง

รูปถ่ายด้วยกล้องไอโฟนสี่เอสนะครับ

เริ่มจาก กล่องครับ ก็แทบจะยกจาก Kotobukiya มาเลยทีเดียว

แผงไม่มากไม่น้อยแต่ผมลืมนับ แหะๆ

หัวครับ ผมเอาสีเขียวเขียนไปหน่อย ไม่งั้นไม่เห็นตาครับ เขาก็ติดกาวเพราะหลุดง่ายเกิน

ช่วงอกนี่ชิ้นส่วนหลุดง่ายมาก

ส่วนขาครับ จุดขยับที่ขาแข็งแรงดีครับ ดูเทอะทะดี 5555

แบคแพ๊คหลังครับ

ท่อบูสเตอร์ตรงกระโปรง ผมเอาสีทองทาๆหน่อย ก็สวยดี มั้ง 555

BT ประหยัดพลาสติกหรือไงไม่รู้ ตรงข้างๆมันแหว่ง ผมเคยอ่านรีวิวจากที่นี่มาก่อน
วิธีแก้ ผมเอาเกทติ้งมาตัดแล้วทากาวแปะไปเลยก่อนประกบกับชิ้นสีขาว

นี่ครับ ใช่นี่เลย 555

ผมต้องขออภัยครับ ลืมถ่ายตอนประกอบแขน แต่ฝาเครย์มอร์หลุดง่าย เลยติดกาวครับ
ก็ออกมาได้ประมาณนี้ ส่วนอาวุธ Revolver Streak เป็นสีเงินสวยงาม

ปืนกลที่แขนผมเอาสีแดงทาๆไปหน่อย ตัดเส้นกับกันดั้มมาร์คเกอร์

ทีเด็ดคือฐานครับ มันให้ฐานของไซบัสเตอร์มาทำไมก็ไม่รู้...แถมไม่บอกวิธีประกอบด้วย..และผมลืมถ่ายรูปมา ;___;)

เสร็จแล้วก็โพสท่าเท่ๆให้ดู

สรุปครับ

ข้อดี: ถูก สวยงาม(แต่ไม่เท่าโคโตแน่นอน) ประกอบง่าย เท่ดี
ข้อเสีย: เดือยยัดยากตามสไตล์โมจีน คว้านนิดหน่อย มีหลุมที่เนื้อพลาสติก หล่อมาขาดๆไปบ้าง และบอบบางดุจทารกแรกเกิด

คะแนน: ผมให้ไม่เป็นไม่รู้หลักเกณฑ์ แต่ก็พอใจในระดับนึงครับ

ใครอยากลองก็หาซื้อตามเว็บขายโมจีนดูนะครับ น่าจะเริ่มรับมาขายกันบ้างแล้ว

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Re: Review แบบรวบรัด : Alteisen (BT) , ต่อดิบ แต่งสีนิดนึง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 09:04:36 AM »
ตัวใหญ่ น่าเล่นเหมือนกัน  :iconsmile:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
Re: Review แบบรวบรัด : Alteisen (BT) , ต่อดิบ แต่งสีนิดนึง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 11:07:55 AM »
ว่ากันตรงๆไม่ใช่ไม่เห้นตา แต่หล่อมาตาหายมากกว่านะ :iconfreak:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 12:01:35 PM »
ว่าจะไปสอยอยู่เลย

ไวบริสเตอร์ BT ที่ซื้อไว้ตอนนี้ปีกมีรอยหักแล้ว ไม่ทันเอามายืนคู่อัลเลย :iconsoul:

ออฟไลน์ saradin

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 07:14:36 PM »
โมจีนเดี๋ยวนี้เค้าพัตนาเเล้วจริงๆนะ เดี๋ยวจะลองหามาเป็นอะไหล่ซักกล่องดู ขอขอบคุณที่เอามารีวิวให้ชมนะครับ