ผู้เขียน หัวข้อ: MG Victory กับ V-dash คนเคยต่อหรือมี มาตอบหน่อยครับผม  (อ่าน 2720 ครั้ง)

ออฟไลน์ lovesmysoul

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ขอคนเคยมีหรือเคยต่อตอบหน่อยครับ (เพราะดูรีวิวจาก Dalong แล้วเหมือนกัน) แต่อยากให้ชัวร์โดยผู้สัมผัสของจริง

ถ้าซื้อ Victory gundm (จะเอาพาสใส) กับ Core Booster (ในกรณีซื้อแยก)
มันจะครบเหมือน V-dash กล่องเดียวรึเปล่าครับ
เพราะเคยเปิดดูแผงกล่อง Core Bosster ดูมันมีตัวยานที่เป็นแพ็คหลังของ V-Dash แล้วก็พวกอาวุธเสริม
แต่ไม่เคยเปิดกล่อง Victory

สังเกตจากหน้ากล่อง
Victory (LM312V04/06) + Core Bosster (LM312V04(B-part) + SD-VB03A)
V-Dash (LM312V04 + SD-VB03A)

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: MG Victory กับ V-dash คนเคยต่อหรือมี มาตอบหน่อยครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 06:00:09 PM »
ผมมี V-Dash นะ แต่ V เปล่าๆ กับ Core Booster ผมไม่มี

ถ้าถามผม ซื้อแยก 2 กล่อง เท่ากับ V-Dash ธรรมดาน่ะแหล่ะครับ (เท่าที่ดูจาก Dalong นะ)

คือ ถ้าซื้อ V-Dash สุดท้ายจะได้คอร์ไฟเตอร์ 3 อัน (จาก V 1อัน จากกล่อง Dash 2อัน) แต่เหมือนในรีวิวV-Dash ของดาลองตอนท้ายๆจะมี คอร์ไฟเตอร์ 4 อัน เพราะเฮียแต่ซื้อ V ธรรมดา มาซ้ำกับ V-Dash

รวมๆ ถ้าถามผม  ได้เท่ากันแหล่ะครับ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
Re: MG Victory กับ V-dash คนเคยต่อหรือมี มาตอบหน่อยครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 07:44:42 PM »
ไม่แน่ใจนะ ว่า ล๊อตหลังๆจะยังมีพาร์ทใสแถมมาอีกรึไม่ แต่ที่แน่ๆ ซื้อ V ตัวธรรมดาแยกกับ Core Booster จะมีฐานมาให้ ตัว V-dash เหมือนจะไม่มีและ Core fighter จะมีสี่ครับ กล่อง V ได้สอง กล่อง Core Booster ได้สอง
บางที่ยังลดราคาตั้งครึ่งนึงอยู่ (เสียดายมีแล้ว) แต่ติดที่ค่าส่งแพงพอใช้ได้อ่ะลองหาดูในเวปครับ ถ้าผิดพลาดประการใดขออภัย  :iconshy:

ออฟไลน์ lovesmysoul

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 09:29:39 AM »
ขอบคุณมากจ้า สำหรับคำตอบ คุณ naroki ,marasai   :iconwish:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 09:32:45 AM โดย lovesmysoul »