ผู้เขียน หัวข้อ: mg destiny gundam extreme blast mode ติชมได้ตามสะบายครับ  (อ่าน 4460 ครั้ง)

ออฟไลน์ onimusha

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 11
mg destiny gundam extreme blast mode ติชมได้ตามสะบายครับ
« เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 10:32:42 AM »
เพื่อนเคยฝากให้ลงขายแล้ว แต่ขายไม่ออก......อิอิ  เลยขอซื้อต่อจากเพื่อนมาเองแทน...(ราคาหักคอกัน)....และพอดีว่างๆ เลยจับมาทำสีซะเลย  ไปชมกันเลยครับ

จบแล้วครับ  มีใครเห็นตำหนิบ้างไหมเอ่ย...มันทำไม่ได้จริง... คือเพื่อนเขาประกอบมาแล้ว แกะชิ้นส่วนมาทำสีลำบากมากๆ  แต่ยังดีนะที่ไม่ได้ติดกาว  (ปีกแสงไม่ได้ใส่เพราะตู้วางโชว์ความสูงไม่พอ  และไม่อยากขยับเปลี่ยนท่ามากกลัวข้อต่อหลวมนะ  ขอโทษเพื่อนสมาชิกด้วยครับ)

ปล.ขอบคุณพื้นที่ thaigundam สำหรับการแบ่งปัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2013, 12:51:17 PM โดย BOY »

ออฟไลน์ thebeer

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 9
Re: mg destiny gundam extreme blast mode ติชมได้ตามสะบายครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 11:26:25 AM »

งานออกมาเหมือนกันเลยครับ แต่ของผมยังเหลือสองอย่างหาดีคอลน้ำมาติดกับ แก้ตรงกระโปรงใหม่หน่อยมันดุเหมือนฝ้าขึ้นเลย

ออฟไลน์ ganarel

• Like: 3
Re: mg destiny gundam extreme blast mode ติชมได้ตามสะบายครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 02:48:39 PM »
ของผมยังดองไว้อยู่เลย น่าจะลองเดินลายซักหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ jakris37

• Like: 31
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 03:55:52 PM »
ของผมก็เกือบเหมือนนะ แค่โมใหม่แค่นั้นเอง อยุ่ใน WIP อะครับ
destiny กำลังฮิตสินะช่วงนี้ แบบนี้ต้องรีบทำสีให้เสร็จแระ จะได้เอามาโชว์บ้าง  :iconlol:
ใครสนใจชมการโม+เดินลาย+ทำสี กากๆก็ไปติดตามได้นะคับ :icondizzy:

ปล.ที่เห็นเป็นเม็ดๆนี่มัน metalic หรือพ่นเคลียรด้าน หรือมันไม่เรียบนิครับ? แบบว่าดูไม่ออก

ออฟไลน์ Myelin

• *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 07:29:34 PM »
สวยดีครับ  :iconsmile:
แนะนำว่าลองเอา กระดาษเรียบๆใหญ่ๆมาเป็น background ครับ ถ่ายรูปจะดูสวยขึ้นครับ

ออฟไลน์ iiHEEROii

• *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 09:20:05 AM »
สวยครับ ชอบๆ แต่..เอ่อ..ต้องตะแครงดูอ่ะสิ :iconshy: