ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่องเก่าแล้ว แต่อยากรีวิว]AGE Sparrow Momoko ผม(option)ไม่น้อยนะครับ....  (อ่าน 6024 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xethselif

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 11
  • Love Gunpla,Admired of K-On,Fond of Miku
สวัสดีครับ
วันนี้จะมารีวิว HG AGE Spallow (กล่องเขาว่างั้น) สัญชาติจีน Momoko ครับผม

กล่องบางๆ แต่มี 12 แผง กับ ลวดสำหรับอาวุธพิเศษ 1 เส้น

ซูมดูเนื้องานหน่อย ออกสากนิดๆ

ดีเทลโอเคลยล่ะนะ ถ้าเทียบกับที่ต่อของจีนมา 2-3 กล่อง

ดูดีเทลกันยาวไปๆ

แผงที่(คิดว่า)เพิ่มมา

ชี้นใสที่ร่ำลือกัน

ไม่ใสแจ๋ว ออกขุ่นๆ แต่สวยดีเหมือนกันนะ

ดีเทลแผงอาวุธ ค่อนข้างน่าประทับใจเลยทีเดียวเชียว

ยาวไปๆ

ชิ้นเลอะ....เลอะแบบเข้าเนื้อด้วย...

แผง PC ขาดไปตัวนึง...ขุดของเก่ามาเติมด้วยนะ...ไม่งั้นมีแขนข้างเดียว

ประกอบเสร็จเป็นตัวเรียบร้อย กับอุปกรณ์ทั้งหมดที่ให้มา เยอะอยู่

รีวิวแบบไม่ติดดีคอลนะ เพราะคิดว่าจะเอาตัวนี้ไปโมต่ออีก
และชิ้นแขนมีให้ 2 แบบ แบบ AGE เดิม กับแบบสำหรับติดตั้งอาวุธเพิ่ม

มุมนี้เห็นชัดเลย สากๆ

ส่วนหลังต้นขาที่ประกบไม่สนิท...เฉือนก็แล้ว...

ส่วนข้อเท้าที่ประกบไม่พอดี พาลจะร่วงลงมาเรื่อย แต่ไม่มีปัญหาอะไร แค่น่ารำคาญนิดหน่อย...

Shiguru Blade กว่าจะประกบเข้ากัน ต้องเฉือนกันเยอะมาก(เฉือนเสร็จดันหลวมอีก :iconangry:)
กับส่วนของ iron nail ที่ค่อนข้างหลุดง่าย

ส่วนเท้าแบบใหม่

จุดขยับก็แบบ Sparrow เดิมนั้นแหละ

action กับ Shiguru Blade หน่อย...พอเป็นแบบใสแล้วดูดีขึ้นมาก เหมือนไอติมเลย...

ยูรินนนนน

Fully equipped

Shiguru blade ที่ติดหลังไม่ค่อยจะอยากอยู่เท่าไหร่...

Action กันหน่อย
อาวุธ original สุดๆ ไม่ได้เอาของใครมาจริงๆ(?) ขอตั้งชื่อว่า Shiguru blade II

Shiguru wired magical arm unit(มั่ว)

Shiguru nail

ตายซะ ไอเด็กเป-รต!

ยังมีอีก! Shiguru dual dagger

ไม่พอดีมือเท่าไหร่

ซูมดูรายละเอียดมีดอีกรอบ(เฉือนไม่หมด อายจัง...)

IInvIIsvIIsv(ภาษาเกรียนมาก)

เอามีดที่ส้นไปกินอีกที!

อาวุธลับอีกอันที่ต้องเปลี่ยนมือเอามาเล่น Shiguru wired magical arm unit

Defeated!

และแน่นอนขึ้นชื่อว่า Gundam AGE ก็ต้องเอาแขนขาไปต่อกับตัวอื่นได้...

ยำซะมั่วเลย

แต่เอาจริง series อื่นเขาก็สลับแขนขากันได้นิ...

สรุป
เหมาะสำหรับพวกชอบสาย melee มาก อาวุธเยอะสะใจ กับราคาแค่นี้ เนื้องานก็ไม่ขี้หร่เท่าไหร่
แต่ข้อเสียก็มีบ้างตามประสาโมจีนคือมีชิ้นประกบไม่สนิทบ้าง ก็ต้องอาศัยเฉือนกันไป
และก็จุดอ่อนเดิมของ AGE ร่างนี้ ก็ยังคงเดิม คือ จับยืนยากชิบเป๋ง....(อีกอย่าง ไม่รู้เป็นเฉพาะของผมไหม แต่หัวหลุดง่ายจัง...)

...ไปเคลียร์กันเอาเองนะ...แล้วพบกันรีวิวหน้าครับผม...

ออฟไลน์ originalunknow

• Like: 5
  • -
รีวิวดีมากครับ
ส่วนเรื่องหัวหลวมนี่น่าจะเป็นทุกคนนะ ของผมก็เป็นเหมือนกัน

ออฟไลน์ Zoneend

• Like: 4
โพสท่าได้หลากหลายมาก ขอบคุณครับผมที่มารีวิวให้ชมกัน

ออฟไลน์ PoDAce

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ของผมตรงต้นขาไม่ค่อยมีปัญหา หัวก็ไม่หลวมนะ ออกจะรำคาญตอนจับด้วยซ้ำเพราะเขามันแหลม :icondisapp:

ของผมมีชิ้นส่วนPCไม่พอด้วยซ้ำ ต้องไปหาของเหลือตัวอื่นมาใส่แทน