ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมชาร์กับ Full Frontal เรียก White Base กับ Aghama ว่าม้าไม้ครับ  (อ่าน 4560 ครั้ง)

ออฟไลน์ NhEuOi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 8
พอดีเพิ่งดู UC ไป แล้วกลับมาดู Gundam First งงว่ามันพลอตเดียวกันเลย แถมทำไมเรียกยานว่า "ม้าไม้" ครับ ฟังตอนแรกแล้วงง นึกว่าเรียก Unicorn ซะอีก

ออฟไลน์ NixProvidence

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 3
Re: ทำไมชาร์กับ Full Frontal เรียก White Base กับ Aghama ว่าม้าไม้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 12:31:17 AM »
อันนี้ผมก็ไม่เเน่ใจนะ

เเต่เพราะว่าอาจจะเป้นเพราะ ลักษณะของยานเหมือนกับม้าไม้เมืองทรอยล่ะมั่งครับ เเล้วในเรื่องเหมือนกับยานจะถูกใช้เป็นตัวล่อบ่อยๆ

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
Re: ทำไมชาร์กับ Full Frontal เรียก White Base กับ Aghama ว่าม้าไม้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 12:37:00 AM »
รูปร่างมันคล้ายม้าไม้ล่ะถูกแล้วครับ  :iconsmile:
เพราะชาร์ก็ไม่รู้ว่ายาน White Base ชื่อว่าอะไร เลยเรียกเป็น Nickname เอา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2013, 12:38:14 AM โดย ~Megane~ »

ออฟไลน์ ilolamai

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 01:28:48 AM »
ก็เหมือนที่พวกซาฟท์เรียกอาร์คแองเจิ้ลว่าเลกชิพ คือ ไม่รู้ว่ายานนั้นชื่ออะไรเลยตั้งชื่อเอาเองโดยดูจากรูปร่าง

ออฟไลน์ NeoZeta

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 11:01:03 AM »
Project Name ม้าไม้