ผู้เขียน หัวข้อ: RX-0 Unicorn Gundam (SD)  (อ่าน 2760 ครั้ง)

ออฟไลน์ giojoey009

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
  • พระเอกเด่นเมื่อมีพระรอง
RX-0 Unicorn Gundam (SD)
« เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 02:16:23 PM »
สวัดดีครับ  :iconsmile:

หลังจากเก็บนานเป็นปี ผมก็เริ่มจับตัวนี้มาทำครับ

สีที่ใช่เป็นสี Mr.color ครับ

1.white+gun chrome นิดหน่อย
2.yellow
3.blue+black+gun chrome นิดหน่อย
4.gun chrome
5.clear red

ตัวนี้ผมก็ลงสีปกติน่ะครับ แต่พอพ้นสีที่ตัวแล้ว ผลปรากฎว่าเป็นเม็ดครับ
ผมก็เลยจะขัดแล้วพ้นใหม่ แต่เผอิญว่า กระดาษทรายที่หยิบขึ้นมาครับมันมี
สนิมติด(สนคับเอาไปขัดเหล็กเล่น)อยู่คับ แล้วไม่ได้ดูก็ขัดไป สนิมเลยไปติด
ตรงส่วนขอบๆ  :iconcry:

ผมเลยคิดว่าเอาว่ะลองทำให้ดูเก่าด้วยสนิมเนี้ยแหละ
แล้วก็ทำออกมาอย่างที่เห็นครับ

เอาล่ะคับมาดูภาพอื่นเลยครับ

ต่อไปด้านหลังครับ

ด้านข้าง

ปิดท้ายด้วยรูปแรกครับ

ต้องขออภัยด้วยคับที่รูปน้อยไปหน่อย

ขอบคุณมากที่รับชมคับ ผมโพสตัวนี่ตัวแรกครับ เชิญติชมได้ตามสะดวกครับ

ชีวิตเป็นของเรา....

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: RX-0 Unicorn Gundam (SD)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 04:13:30 PM »
ทำตัวแรรก ออกมาได้แบบนี้ เก่งๆมากครับ
รอดูตัวต่อๆไปนะครับ
ปล.รูปน้อยไม่เป็นไร แต่ขอภาพชัดๆแบบนี้ ดีแล้วครับ
ได้เห็นรายละเอียดตัวดม สีที่ใช้ทำ เพื่อนๆในบอร์ดได้ช่วยแนะนำได้ครับ

ออฟไลน์ not15387

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
Re: RX-0 Unicorn Gundam (SD)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 03:43:51 PM »
สวยดีครับ